พี่ๆที่เชียงรายปั่นเสือหมอบกันเวลาใหนบ้างคับ

Moderator: FedEx-CEI

พี่ๆที่เชียงรายปั่นเสือหมอบกันเวลาใหนบ้างคับ

โพสต์ โดย hks572 » 30 มิ.ย. 2012, 19:20

คือผมเพิ่งย้ายมาอยูเชียงรายมาทำงานที่นี่อะคับ และยังไม่รู้เลยว่าพี่ๆชาวเสือหมอบเขาปันกันวันใหนบ้างเวลาเท่าใหล่อะคับ ผมอยู่แถวๆดอยเขาควายไม่รู้แถวนี้มีพี่ๆปั่นกับเปล่าคับ :D

Re: พี่ๆที่เชียงรายปั่นเสือหมอบกันเวลาใหนบ้างคับ

โพสต์ โดย bombadinlo » 01 ก.ค. 2012, 08:56

เสาร์ อาทิตย์ ที่นอร์ทเทริน์ไบค์รวมกลุ่มปั่น 7 โมงเช้า
แถวกระบวยยักษ์(น้ำบวยหลวง)ทางไปแม่จันครับ
ลองไปถามรายละเอียดดูครับ
อยากไปเหมือนกันแต่ยังไม่ว่างเลยครับ

Re: พี่ๆที่เชียงรายปั่นเสือหมอบกันเวลาใหนบ้างคับ

โพสต์ โดย hks572 » 01 ก.ค. 2012, 13:41

bombadinlo เขียน:เสาร์ อาทิตย์ ที่นอร์ทเทริน์ไบค์รวมกลุ่มปั่น 7 โมงเช้า
แถวกระบวยยักษ์(น้ำบวยหลวง)ทางไปแม่จันครับ
อยากไปเหมือนกันแต่ยังไม่ว่างเลยครับ

วันนี้ไปดูมาแล้วครับเห็นปั่นกันเป็นกลุ่มมีแต่เด็กๆทั้งนั้นเลย
แต่ขับกันเร็วจังน่าจะประมาณ40ได้
ถ้าผมปั่น25-35นี่ไม่รู้จะตามทันเป่า อิอิ

โพสต์ โดย pakavee » 01 ก.ค. 2012, 17:12

MTB. มีป่ันหรือป่าวครับ เสาร์ อาทิตย์
ไปใหนกันบ้างครับ

โพสต์ โดย bombadinlo » 01 ก.ค. 2012, 18:44

hks572 เขียน:
bombadinlo เขียน:เสาร์ อาทิตย์ ที่นอร์ทเทริน์ไบค์รวมกลุ่มปั่น 7 โมงเช้า

วันนี้ไปดูมาแล้วครับเห็นปั่นกันเป็นกลุ่มมีแต่เด็กๆทั้งนั้นเลย
แต่ขับกันเร็วจังน่าจะประมาณ40ได้
ถ้าผมปั่น25-35นี่ไม่รู้จะตามทันเป่า อิอิ

ของยังงี้ต้องลองครับ :D

โพสต์ โดย bombadinlo » 01 ก.ค. 2012, 18:46

pakavee เขียน:MTB. มีป่ันหรือป่าวครับ เสาร์ อาทิตย์
ไปใหนกันบ้างครับ

mtb ในตัวเมืองลองไปร้านแอ๊ดไบค์ดูครับ
หรือไม่ก็ลองสอบถามกลุ่มแม่จันไบค์ดูครับ
แต่ขอบอกว่ากลุ่มหลังนี่อย่างโหด เอาหมอบไปตามยังแทบไม่ทัน

โพสต์ โดย hks572 » 03 ก.ค. 2012, 15:25

เอ่แล้วในเมืองนี่ตอนเย็นพี่ๆ ปั่นกันที่ใหนหรอคับ
หรือว่าเสือหมอบเขาปั่นกันนอกเมืองกันเลยขอรับ

โพสต์ โดย paitoon » 03 ก.ค. 2012, 18:48

hks572 เขียน:เอ่แล้วในเมืองนี่ตอนเย็นพี่ๆ ปั่นกันที่ใหนหรอคับ
หรือว่าเสือหมอบเขาปั่นกันนอกเมืองกันเลยขอรับ

ติดต่อสอบถามที่ร้านแอ๊ดไบด์ครับ มีปั่นตอนเย็นๆเกือบทุกวัน :D
-------------------------------------------------------------------
ขาย Trek madone 5.2 made in USA.
viewtopic.php?f=3&t=610448
FaceBook ค้นหา paitoon poonperm

โพสต์ โดย hks572 » 05 ต.ค. 2012, 10:32

ผมลองถามที่ร้านนอร์ทเทริน์ไบค์ แล้วได้ความว่า
จันทร์ ศุกร์ อาทิตย์ จะปั่นกันตอน เจ็ดโมงครึ่ง ความเร็วประมาณ 35
วันเสาร์ เจ็ดโมงครึ่งเหมือนกาน แต่ความเร็ว 45 แนะ!!
เดียวถ้ามีเวลาวันอาทิตย์ต้องลองจัดซักวัน
ไม่รู้จะไหวหรือเปล่า อิอิ