มาแนะนำสถานที่ปั่นกันครับ

Moderator: FedEx-CEI, FedEx-CEI

มาแนะนำสถานที่ปั่นกันครับ

โพสต์ โดย theempriesz » 19 เม.ย. 2011, 17:21

มาแนะนำที่ปั่นจักรยาน ที่แต่ละท่านปั่นกันครับ :lol:
ใครปั่นที่ไหนเป็นประจำ ไว้จะไปปั่นด้วยครับ :lol:
ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น

Re: มาแนะนำสถานที่ปั่นกันครับ

โพสต์ โดย oils » 20 เม.ย. 2011, 20:58

ปั่นไม่ประจำเปลี่ยนไปทุกที่ครับ หมุนไปได้เรื่อยๆๆตามอารมณ์ครับ ปั่นช้าไม่เร็วครับ ส่วนใหญ่จะปั่นที่หนามบิน เชียงราย เลยครับ ผมไปบ่อยๆๆครับ สนามบินใหม่นะครับ
ไอ แอม ปั่นยาน

https://www.facebook.com/profile.php?id=100008256130620

โพสต์ โดย theempriesz » 20 เม.ย. 2011, 21:20

อ๋อ ผมก้เคยไปปั่นครั้งนึง ไว้ไปปั่นอีกครับ ปั่นกันกี่โมงครับ
ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น

โพสต์ โดย ranger31 » 21 เม.ย. 2011, 09:51

ผมปั่นสาย แยกบ้านเด่น (รร.เม็งราย) - แม่ข้าวต้ม - หนองบัวแดง - อนุสรณ์สถาน 9 รัชกาล - ม.แม่ฟ้าหลวง - บ.เด่น
หรือ แยกบ้านเด่น (รร.เม็งราย) - แม่ข้าวต้ม - หนองบัวแดง - บ.โล๊ะป่าห้า - บ.เวียงกลาง - บ.ถ้ำ - แม่ข้าวต้มท่าสุด - บ.เด่น
และก็ แยกบ้านเด่น (รร.เม็งราย) - แม่ข้าวต้ม - หนองบัวแดง - บ.โล๊ะป่าห้า - อบต.ท่าข้าวเปลือก
ปั่นสบายๆ (ความเร็ว 25/KMS ระยะ 25 - 40 กม.) ทางสนุกครับ วิว สวย ๆ รถ ไม่เยอะ อากาศดีมาก ส่วนมากจะปั่นก่อน 7 โมงเช้านะครับ ช่วงปลายเดือน - ต้นเดือน
ถ้าว่างก็ปั่นด้วยกันครับ วันละประมาณ 2 ชม.

โพสต์ โดย ททท.เลย » 21 เม.ย. 2011, 15:08

ชักชวนมาปั่นใน จ.เลย สิครับ...มีทั้งเส้นทางเลาะเลียบแม่น้ำโขง (อ.เชียงคาน - อ.ปากชม) และเส้นทางเลาะเลียบเชิงเขา...ล้วนมีทิวทัศน์และทัศนียภาพที่สวยงามทั้งนั้นครับ
แนบไฟล์
น้ำคิว เลย 6.2.54.jpg

โพสต์ โดย สิงห์เหนือเสือต้น » 23 เม.ย. 2011, 19:22

:mrgreen: ว่างๆผมจะทำเส้นทางขี่จักรยานเชียงรายมาให้ดูครับว่ามีเส้นทางใหนบ้างที่น่าปั่นบ้างเผื่อมีใคนสนใจมาปั่นจักรยานเที่ยวที่เชียงราย แต่ตอนนี้ยังไม่ว่างเลยครับ :mrgreen:
"STORY WHEEL BICYCLE SERVICE"
ติดต่อโทร 089-6325861
facebook.com/ton.icds
รวมรถที่ทำครับ>> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=70&t=336400

โพสต์ โดย WH_Y » 24 เม.ย. 2011, 22:19

..เมื่อวานตอนเย็นๆปั่นรอบสนามบินแม่ฟ้าหลวง ปั่นไปถ่ายรูปไปด้วย เอารูปมาฝากนะคะ.. :D
แนบไฟล์
..ปั่นไปทุกที่ ที่อยากจะไป..

โพสต์ โดย WH_Y » 24 เม.ย. 2011, 22:21

เห็นบอร์ดเงียบๆเหงามานาน.. :mrgreen:
แนบไฟล์

โพสต์ โดย WH_Y » 24 เม.ย. 2011, 22:23

เส้นทางน่าปั่นนะคะ รถไม่ค่อยจะเยอะ.
แนบไฟล์

โพสต์ โดย WH_Y » 24 เม.ย. 2011, 22:24

มีอุโมงค์ต้นไม้สวยๆสองข้างทาง..
แนบไฟล์

โพสต์ โดย WH_Y » 24 เม.ย. 2011, 22:32

..ว่างๆมาปั่นด้วยกันก็ได้นะคะ.. :mrgreen:
แนบไฟล์

โพสต์ โดย WH_Y » 24 เม.ย. 2011, 22:35

ขากลับปั่นมาทางหน้า รร เทศบาล 6 สองข้างทางก็เต็มไปด้วยดอกไม้สวยๆเช่นกันค่ะ.. :D
แนบไฟล์

โพสต์ โดย WH_Y » 24 เม.ย. 2011, 22:36

ลากันไปกับภาพนี้นะคะ..ขอให้สนุกกับการปั่นทุกๆท่านนะคะ.. :)
แนบไฟล์

โพสต์ โดย WH_Y » 24 เม.ย. 2011, 22:39

ranger31 เขียน:ผมปั่นสาย แยกบ้านเด่น (รร.เม็งราย) - แม่ข้าวต้ม - หนองบัวแดง - อนุสรณ์สถาน 9 รัชกาล - ม.แม่ฟ้าหลวง - บ.เด่น
หรือ แยกบ้านเด่น (รร.เม็งราย) - แม่ข้าวต้ม - หนองบัวแดง - บ.โล๊ะป่าห้า - บ.เวียงกลาง - บ.ถ้ำ - แม่ข้าวต้มท่าสุด - บ.เด่น
และก็ แยกบ้านเด่น (รร.เม็งราย) - แม่ข้าวต้ม - หนองบัวแดง - บ.โล๊ะป่าห้า - อบต.ท่าข้าวเปลือก
ปั่นสบายๆ (ความเร็ว 25/KMS ระยะ 25 - 40 กม.) ทางสนุกครับ วิว สวย ๆ รถ ไม่เยอะ อากาศดีมาก ส่วนมากจะปั่นก่อน 7 โมงเช้านะครับ ช่วงปลายเดือน - ต้นเดือน
ถ้าว่างก็ปั่นด้วยกันครับ วันละประมาณ 2 ชม.

สายนี้เคยไปปั่นมาแล้วค่ะ.. :D

โพสต์ โดย theempriesz » 25 เม.ย. 2011, 17:48

ึ่พึ่งไปปั่นดอยตุงมาครับ สนุกมาก :lol:
ช่วงนี้อากาศไม่ค่อยดีเลยๆ สงสัยได้พักยาวกันเลยครับ
เส้นรอบสนามบินแม่ฟ้าหลวงสวยดีครับๆ