พบสายแร่ทองคำ ที่อำเภอแม่จันจังหวัดเชียงราย

Moderator: FedEx-CEI, FedEx-CEI

พบสายแร่ทองคำ ที่อำเภอแม่จันจังหวัดเชียงราย

โพสต์ โดย Navy Blue » 04 ม.ค. 2010, 09:56

:o ได้ข่าวว่าพบแนวสายแร่ทองคำ จากเขานางนอน ยาวมาถึง ดอยจรเข้ บ้านสันมงคล ที่อำเภอแม่จัน น่าตื่นเต้นนะครับ แบบนี้ชาวแม่จันเชียงรายก็เตรียมตัวเป็นเจ้าของเหมืองทองกันแล้วนะครับ

:roll: กรมทรัพยากรธรณีจะมาเจาะสำรวจแถวรังสิต นครนายกบ้างไหมครับนี่ :mrgreen:
แนบไฟล์
Gold chiang%20rai12.jpg

Re: พบสายแร่ทองคำ ที่อำเภอแม่จันจังหวัดเชียงราย

โพสต์ โดย เสือเลี้ยงผึ้ง » 17 ก.พ. 2010, 13:57

สาธุ ขอให้สายแร่ทองคำมันไหลผ่านหลังบ้านด้วย เต๊อะ :D :D :D