เปิดถ้ำเสือ

ผู้ดูแล: ra_p

กฏการใช้บอร์ด
347 Cycling Team
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
พล 347
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: Cannondale EVO
ติดต่อ:

เปิดถ้ำเสือ

โพสต์ โดย พล 347 »

เสือใหญ่กำลังเปิดถ้ำ ปล่อยเสือสะสม เพื่อสะสมใหม่ ก่อนจะกลับมาเปิดตัวใหม่อย่างยิ่งใหญ่อีกครั้ง
พิเศษสำหรับชาว 347 นักสะสมก่อนใคร ชมตัวอย่าง สนใจติดต่อได้ครับ

My Colnago Master
เย็นวันหนึ่ง ผมแวะเวียนไปร้านSpinbike ของคุณตั้มแถวเพชรบุรีตัดใหม่ เห็นครั้งแรกก็รักเลยครับ
ประมาณว่า ถ้าไม่ได้มาเป็นคู่ตุนาหงัน ข้าคงตายแน่ "พี่วินอยากได้ก็เอาไปเถอะครับ"ยังจำคำที่คุณหนุ่ยบอกไว้ ไม่เคยเลือน

เขามาอยู่กับผมเมื่อวันที่ 26 พฤศจิกายน 2547/2004 แล้วเขาก็อยู่คู่กับผมมาจนกระทั่งถึงทุกวันนี้
ขี่เมื่อไหร่ก็มีความสุขเมื่อนั้น รักจริงๆให้ดิ้นตายสิ

รูปภาพ

My Colnago C-50 World Champion

สายหยุดหยุดกลิ่นฟุ้ง ยามสาย
สายบ่หยุดสเน่ห์หาย ห่างเศร้า
กี่คืนกี่วันวาย วางทเวศ ราแม่
ถวิลทุกขวบค่ำเช้า หยุดได้ ฉันใดฯ

จาก ลิลิตตะเลงพ่าย สมเด็จกรมพระปรมานุชิตชิโนรส

รูปภาพ

My Pinarello Vuelta
สมยศ เพื่อนรักของผมเป็นคนไปควักรถคันนี้มาให้ผมจากหลังร้านจักรยานร้านหนึ่งแถวๆซอยมหาดไทย
เพราะผมร่ำร้องอยากจะได้รถเหล็กยี่ห้อนี้มาไว้ครอบครองคู่กับเจ้า Colnago Master ของผม
นัยว่ามันจะได้อยู่ป็นเพื่อนกัน เพราะมันมีตำนานมาจากที่เดียวกันทั้งคู่ คือประเทศ อิตาลี แล้วผมก็ได้มาสมใจนึกเมื่อวันที่ 6 มิถุนายน2549/2006

จักรยานคันนี้เป็นตัวสุดยอดในยุคของเขาในช่วงระหว่างปี 1997-98-99 เรียกว่าเขาดังสุดๆเลยหละในยุคนั้น
ก็แหม ขนาด มาริโอ ซิโปลินี่ ยังเคยขี่เขาเข้าแข่งในตูร์มาแล้วเลยนะ

ทุกวันนี้ จักรยานคันนี้ก็ยังอยู่กับผมครับ เป็นเพื่อนกันกับอีกตัวหนึ่ง ก็อย่างว่า จักรยานมันจะได้ไม่เหงา
รูปภาพ

รูปภาพ

My Daccordi
รูปภาพ
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale

Re: เปิดถ้ำเสือ

โพสต์ โดย CJ »

โอ้ :o :o :o ..... มันสุดยอดมากกกก

จัดเลยน้าพล อยากอย่างที่คุยกันไว้

อยากมีโปรเจ็คเหล็กบ้างจัง 8-) 8-) :P
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 LOVER, Floating Market Bike Club
Bike: COLONZE SL

โพสต์ โดย CK3 »

น้าพลครับ C-50 นี่มันไซด์ผมหรือเปล่าครับน้าพลหากว่าใช่รบกวนหยอดหลังไมล์เรื่องค่าตัวหน่อยนะครับ :mrgreen:
แอบแซงเพราะแรงน้อย
พล 347
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

CK3 ไม่รู้ว่าไซด์ใครนะ รู้แต่ว่า
ทุกคันไซด์ผมหมด :lol: :lol: :lol:
พล 347
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ส่วนเสือตัวนี้ มาซุกอยู่ถ้ำ 347 พักใหญ่แล้วครับพี่น้อง ใครเอ่ย ?

My Colnago Classic

เมื่อวันที่ 30 ตุลาคม 2548/2005 เป็นวันที่ผมได้พบกับเจ้าหล่อน โกเหลียงหอบหิ้วเจ้าหล่อนข้ามน้ำข้ามทะเลมาจากสิงค์โปร์
ผมเห็นเข้าก็หลงรักทั้งๆที่เจ้าหล่อนนั้นตัวเล็กกว่าที่ผมจะขี่ได้ แต่ลงว่ารักแล้วคนอย่างผมไม่มีวันยอมใครแน่
ผมขอให้คุณใหญ่ชวยขัดสีฉวีวรรณเจ้าหล่อนเสียใหม่หมดจนจดอุ้งเท้า แล้วก็เก็บไว้ชื่นชมอยู่แต่เพียงผู้เดียว

ในที่สุด เนื้อคู่ของเจ้าหล่อนก็มาถึงจนได้ "คุณไมค์" เพื่อนของผมจากปทุมธานี ก็ได้เจ้าหล่อนไปครอบครอง
เมื่อวันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2549/2006 ขอให้มีความสุขกับคนที่รักเจ้านะ แม่สาวอิตาเลี่ยนตัวน้อยของผม

รูปภาพ
พล 347
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เพิ่มอีกคัน นะครับ

รถทั้งหมดไม่ใช่ของผมนะครับ
ทุกคันพร้อมปล่อยหาผู้รับไปดูแล

ทุกคันไซด์ท่อนั่งขนาด 49-51 ท่อนอน 52-52.5

ราคาติดต่อหลังไมค์

My FG lite
I got this bike on 8 Jan 2008 as my new year present.It's so nice and I do love it.
It's went along with me all the way in my first Tour of EGAT 2008 and never disappointed
me in every trail,very special and very superb bike I've ever had ridden.

รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “347 Cycling Team”