ชีวิตน้องกบในต่างแดนครับ

ผู้ดูแล: ra_p

กฏการใช้บอร์ด
347 Cycling Team
ตอบกลับ
k9***
สมาชิก
สมาชิก
team: Rama 9th
Bike: Colnago c50

ชีวิตน้องกบในต่างแดนครับ

โพสต์ โดย k9*** »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน คิดถึงทุกท่านและการขี่รถในอากาศร้อนๆมากครับ ที่นี่หนาวแล้ว ต้องใส่แจ้คเก็ตไปขี่รถแล้วครับ อีกไม่เกินเดือนก็อดขี่แล้วด้วย เพราะจะมืดเร็ว และถนนจะเฉอะแฉะครับ(ที่นี่หนาวไม่พอ ฝนตกต่างหาก) เอาเข้าจริงๆ ผมก็ไม่ได้มีเวลาขี่รถอะไรมากมายหรอกครับ ที่นี่กลุ่มเด็กมหาลัยเค้าซ้อมกันเย็นๆ ซึ่งผมต้องทำโปรเจ็ค(พี่ๆคงพอจำกันได้นะครับ ในสมัยที่ผมยังเรียนอยู่ ชีวิตก็ไม่ค่อยว่างเลย) แต่ที่นี่ขี่กันมันดีครับ ขี่บนเลนจักรยานเป็นส่วนใหญ่ คดเคี้ยวเลี้ยวลด และแน่นอนบ้างก็ปูด้วยบล็อคปูถนน บ้างก็ค็อบเบิ้ลตามแบบฉบับดั้งเดิมของยุโรปครับ ส่วนเรื่องความเร็วนั้น ก็พอเกาะได้สบายๆครับ สปริ้นท์ยากหน่อยเพราะถนนแคบ ผมเองก็ยังไม่กล้าแหวกมากนัก เดี๋ยวตกถนน แหะๆ แต่เอาเป็นว่าถ้าเทียบแล้ว จ่าหนุ่ยยังเหนือกว่าหลายขุมครับ ดูรูปประกอบละกันครับ พี่เบียร์และพี่เยิ้มอาจได้รับรูปบ้างแล้ว ผมเองก็ไม่ค่อยได้ถ่ายเพิ่มเท่าใหร่ครับ ไว้วันหลังมาเล่าต่อครับ
ไฟล์แนบ
SANY0075.JPG (48.58 KiB) เข้าดูแล้ว 2080 ครั้ง
k9***
สมาชิก
สมาชิก

Re: ชีวิตน้องกบในต่างแดนครับ

ร้านจักรยานในเมืองครับ ที่ขายรถแข่งเยอะที่สุดแล้ว จริงๆอุปกรณ์จักรยานที่นี่มีขายแทบทุกห้างร้านครับ แต่ส่วนใหญ่เป็นอุปกรณ์รถ CIty bike หรือรถแม่บ้าน ค่อนข้างผิดหวังเล็กน้อย ของเล่นไม่ค่อยมี เอาเป็นว่าคร่าวๆ ไอ้เจ้าพระโคสายรุ้งผม มาที่นี่ทุกคนฮือฮาครับ เป็นรถที่แพงสุดในเมืองไปเลย
k9***
สมาชิก
สมาชิก

รถที่ขายราคาแพงสุดในร้านแล้ว เจ้าของมันเห็นแก้งค์บ้านนอกแถวอยุธยาเราแล้วมันคงงงน่าดู
k9***
สมาชิก
สมาชิก

ปิดท้ายด้วยรูปรถที่ผมขี่อยู่ทุกวันครับ มือสอง(หรือสาม หรือสี่ก็ไม่รู้) เน่าๆ ใช้ขี่ไปทุกที่ครับ เป็นอวัยวะที่สามสอบสามของคนที่นี่ครับ ขาดแล้วอยู่ยากครับ
Beer
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-825-5188
team: 347team rama9 sawasdee-bikestation
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Beer »

ดีใจจัง :D ....น้องกบเข้ามาทักทายพี่น้อง....พี่จะเริ่มปั่นไม่พฤหัสก้อเสาร์นี้....เจ็บตั้งแต่ก่อนกบเดินทาง2-3วัน...เพิ่งจะเริ่มใส่รองเท้าจักรยานได้เอง :( รูปที่ส่งมาให้...พี่ลงในบ้าน 347 ให้พี่ๆเค้าได้ดูทุกคนแล้ว...พี่พลกับน้าไมค์อยากไปเที่ยวมากๆ
ถ้าฝรั่งมันเห็นรถจักรยานที่พวกเราใช้....มันคง...งง....หรือมันก้อบอกว่าใช้อุปกรณ์...ผิดประเภท :D :lol: ว่ามั้ยน้อง
อย่างไรเข้ามาบ่อยๆนะไม่ต้องยาวไม่ต้องมีรูปก้อได้....จะได้รู้ว่าสบายดี....เดี๋ยวจะรีบจัดส่งเสื้อ 347 ที่โค-ตรสวยไปให้ใส่โชว์ฝรั่ง...นะน้อง :D
WE LOVE THE KING.....WE LOVE THAILAND
กิจ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815575577
team: 347Cycling, Rama 4, Sport bicycle, Bikeloves
Bike: All 2 Wheels
ติดต่อ:

โพสต์ โดย กิจ »

_เมืองสวยมากเลยกบ เดี๋ยวถ้ารูปสวยๆเอามาดูอีกนะ
2 wheels All around
รูปประจำตัวสมาชิก
ra_p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-850-4092
team: 347 cycling team
Bike: Spe' SL 2/2

โพสต์ โดย ra_p »

สวัสดี น้องกบ....

ท่าทางจะมีความสุขดีนะเนี่ย จะเข้าหน้าหนาวแล้วช่วงนี้ก็รีบๆขี่จักรยานซะ
พอหน้าหนาว หิมะตก ก็ค่อยหาอย่างอื่นมาขี่....... :lol: :lol: :lol:

พวก Snow Mobile ก็เข้าท่านะ คงคล้ายๆ กับ AV เอ้ย... ATV แถวบ้านเราน่ะ

แล้วเข้ามาคุยกันอีก...
r a _ p ...Yo!
รูปประจำตัวสมาชิก
พล 347
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: Cannondale EVO
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พล 347 »

หวัดดี กบ

ท่าทางจะสบาย น่าจะอยู่ได้อีกนาน ยังไง ๆ ก็ปั่นให้ทั่ว ๆ
เสาะหาเส้นทางมันส์ ๆ ไว้นะครับ กำลังหยอดกะปุกอยู่
ต้องหาทางไปขี่แถวนั้นให้ได้
ตอบกลับ

กลับไปยัง “347 Cycling Team”