ย่างเข้าเดือนหก...

Moderator: ต้นเรือ, voody, ratpol

Re: ย่างเข้าเดือนหก...

โพสต์ โดย CC » 20 มิ.ย. 2011, 14:24

voody เขียน:รูปภาพ
รูปจากกระทู้รามอินทรา 555 :lol:

กว่าจะได้รูปนี้มาหลายเทคครับ

เมื่อวันเสาร์ลากใส้ วันอาทิตย์ลากเลือด หนุกดี

โพสต์ โดย tum13 » 21 มิ.ย. 2011, 01:57

หวัดดีครับชาวคูคตวันนี้ผมได้ไปติดต่องานแถวหนองแคเลยได้โอกาสไปสำรวจเส้นทางไปดูร้านอาม่าข้าวต้มเป็ดที่ภาชีมา รูปภาพ
ร้านอาม่าอยู่ในที่สถานีรถไฟภาชีเลยก็เจอลูกสาวอาม่ายังขายข้าวต้มอยู่
รูปภาพ
เมื่อเห็นร้านลูกสาวอาม่าก็ยิ้มพร้อมถามจะรับข้าวต้มมั้ยคะ
ผมเลยตอบรับทันทีครับผมรับข้าวต้มเป็ดหนึ่งชาวส่วนเจ๊หมูรับข้าวต้มหมูอีกหนึ่งชาม(หมูกินหมูไม่กินเป็ด)
รูปภาพ
ข้าวต้มเป็ดดูน่าทาน
รูปภาพ
ส่วนข้าวต้มก็โอเค
รูปภาพ
รูปจากวันที่ออกในรายการตลาดสดสนามเป้า
รูปภาพ
บรรยากาศสถานีรถไฟภาชี
รูปภาพ
เส้นทางปั่นไปร้านอาม่าภาชีผมแนะนำ เส้นทางนี้ครับไม่ต้องวิ่งถนนใหญ่ระยะทาง74โลถ้าไปกลับ148โล จากที่ทำการชมรมคูคต ถึงภาชี วิ่งไปทางคลองสองผ่านร้านหอยกระทะวิ่งออกทางวังน้อยแลัวปั่นไปทางถนนวังน้อยโรจนะไปเลี้ยวขวาเข้าถนน3056ไปทางอ.อุทัย จากการสำรวจช่วงอ.อุทัยถึงภาชี ตามใหล่ทางกำลังขยายทางบางช่วงจะไม่ค่อยดีนัก ระยะทางที่เป้นถนนค่อนข้างแคบต้องระมัดระวังประมาณ5โล แต่เลยจากที่ว่านี้แล้วจะเรียบดีตลอดจนถึงภาชี แต่ใหล่ทางจะแคบไปนิดนึงโดยรวมแล้วถือว่าดีกว่าเส้นทางสามโคกเสนามาก

แสดงแผนที่ เส้นทางปั่นไปร้านอาม่า ภาชึ 74KM เริ่มจากชมรมคูคต แบบเต็มจอ

จบการรายงาน ตุ้มผู้สื่อข่าวจำเป็นรายงาน ส่วนเจ๊หมูผู้ติดตาม

โพสต์ โดย voody » 21 มิ.ย. 2011, 10:15

ขอบคุณครับพี่ตุ้ม
เห็นพี่หนุ่ย กับป๋าสุรชัย ไปทริปพี่ตุ้มมา.บอกว่ามันส์ดี...
น่าสนใจครับ สงสัยต้องเอาเสือหมอบมาปัดฝุ่นเสียแล้ว :mrgreen:

โพสต์ โดย CC » 21 มิ.ย. 2011, 15:00

ไม่ได้การแล้วมีคนไปตัดหน้าเรา ฉะนั้นเสาร์นี้เราต้องไป บ่ฮู้จะมีใครงอแงอีกเป่า

โพสต์ โดย voody » 21 มิ.ย. 2011, 15:09

มีตุ๊ดงอแงแน่นอนพี่ 555 :lol:

โพสต์ โดย voody » 21 มิ.ย. 2011, 16:17

8-) ผมงัยพี่ :mrgreen:

รูปภาพ
สูบเล็กมากใส่ขวดน้ำได้ ซื้อ Probike ราคาเต็ม 750

มีใครสนใจไหมครับ :mrgreen:

โพสต์ โดย CC » 21 มิ.ย. 2011, 21:21

ใครมีล้อจักรยานล้อหน้า 20นิ้ว บ้างขอยืมหน่อย จะมาทดสอบอะไรบางอย่าง

โพสต์ โดย San TOT & S.RAMA IV » 21 มิ.ย. 2011, 21:25

ป่าวประกาศเร็ว หมูกินหมูแล้ว 555 เสียดายผมไม่มีล้อ 20 นิ้ว

รูปภาพ
สรุปทริปเก่า ๆ ประมวลไว้หน้า 1 แบบฉบับของ San TOT ตามลิงค์

viewtopic.php?f=56&t=589052

โพสต์ โดย CK. » 22 มิ.ย. 2011, 08:14

CC เขียน:ใครมีล้อจักรยานล้อหน้า 20นิ้ว บ้างขอยืมหน่อย จะมาทดสอบอะไรบางอย่าง

เด๋วหาให้ครับพี่หนุ่ย....น่าจะมี..
ตลุย"น่าน"กับชาวคูคต 2553
ฟ้ากว้าง ทางไกล ปันน้ำใจเพื่อนร่วมทาง

โพสต์ โดย โหน่งแม่ลา » 22 มิ.ย. 2011, 10:39

CC เขียน:ไม่ได้การแล้วมีคนไปตัดหน้าเรา ฉะนั้นเสาร์นี้เราต้องไป บ่ฮู้จะมีใครงอแงอีกเป่า

น่าเสียดาย เสาร์นี้ผมติดภาระกิจงานสีดำ ไม่งั้นปั่นจากสิงห์บุรีไปกินข้าวต้มเป็ดภาชี ขึ้นรถไฟต่อไปลงคูคต แล้วปั่นกลับสิงห์บุรี คงใช้เวลาเป็นอาทิตย์แน่ๆเลย :lol:

โพสต์ โดย CC » 22 มิ.ย. 2011, 13:43

โหน่งแม่ลา เขียน:
CC เขียน:ไม่ได้การแล้วมีคนไปตัดหน้าเรา ฉะนั้นเสาร์นี้เราต้องไป บ่ฮู้จะมีใครงอแงอีกเป่า

น่าเสียดาย เสาร์นี้ผมติดภาระกิจงานสีดำ ไม่งั้นปั่นจากสิงห์บุรีไปกินข้าวต้มเป็ดภาชี ขึ้นรถไฟต่อไปลงคูคต แล้วปั่นกลับสิงห์บุรี คงใช้เวลาเป็นอาทิตย์แน่ๆเลย :lol:

มีงานดำเราก็ส่งซองขาวไปเด้ ตัวจะได้ไม่ต้องไป อ้อลืมไปเด๋วเสียงไม่ดีร้องเพลงไม่เพราะ

โหน่ง เสือหมอบอาบน้ำแร่ แช่น้ำนมให้เรียบร้อยแล้ว แต่ยางทั้ง 2 ล้อ นอก-ใน ใช้บ่ได้ ซื้อที่ลพบุรีแล้วส่งมาให้น่าจะถูกกว่า

โพสต์ โดย βlue$ushi™ » 22 มิ.ย. 2011, 19:34

CC เขียน:ใครมีล้อจักรยานล้อหน้า 20นิ้ว บ้างขอยืมหน่อย จะมาทดสอบอะไรบางอย่าง

จะโมพ่วงหรอคร๊าฟฟฟฟฟ :P

โพสต์ โดย CC » 22 มิ.ย. 2011, 23:20

βlue$ushi™ เขียน:

จะโมพ่วงหรอคร๊าฟฟฟฟฟ :P

ประมาณนั้น เมื่อวันเสาร์ลากไปร้อยโล ก็โอเค แต่ยังอยากอยู่

โพสต์ โดย โหน่งแม่ลา » 23 มิ.ย. 2011, 00:24

CC เขียน:
โหน่งแม่ลา เขียน:

มีงานดำเราก็ส่งซองขาวไปเด้ ตัวจะได้ไม่ต้องไป อ้อลืมไปเด๋วเสียงไม่ดีร้องเพลงไม่เพราะ

โหน่ง เสือหมอบอาบน้ำแร่ แช่น้ำนมให้เรียบร้อยแล้ว แต่ยางทั้ง 2 ล้อ นอก-ใน ใช้บ่ได้ ซื้อที่ลพบุรีแล้วส่งมาให้น่าจะถูกกว่า

ขอบคุณคร้าบบบบบ ยางหมอบส่วนใหญ่ของผมมันหมดอายุก่อนดอกยางสึก ผมไม่รีบใช้แล้วครับ ช่วงนี้ผมใช้แต่เซอรรี่ตลอดเลย แหม..เกรงใจจัง พี่หนุ่ยทำMTBให้ผมหน่อยดิ่ ผมใช้มากกว่าหมอบน่ะครับช่วงนี้ ปั่นทำงานบางช่วงต้องใช้MTBครับทัวริ่งไม่เหมาะ มันลุยไม่ไหวครับ :D

เพิ่งกลับจากงานมา งานดำเลื่อนออกไป 1 วัน งานเหลือง(บวช)มาแทน สรุปทั้งอาทิตย์นี้คิวเต็ม ต้องไปเองทุกงานเสียงจะได้เพราะหน่อย
วันที่ 9 เดือนหน้าผมไปงานบวชที่กาฬสินธ์ ไปปั่นที่โน่นกันไหม ประชุมสัญจรไง :lol: :lol: :lol: