เมษา ฮาเฮ ปั่น เย้เก ปั่นไป ดื่มไป กินไป ตามประสาชาวหลงโลก

Moderator: ต้นเรือ, voody, ratpol

Re: เมษา ฮาเฮ ปั่น เย้เก ปั่นไป ดื่มไป กินไป ตามประสาชาวหลงโลก

โพสต์ โดย CC » 22 เม.ย. 2011, 14:35

voody เขียน:รูปภาพ

จัดไป ขนปลาได้เลยพี่ :lol:

รถต้นแบบครับมาช่วยกันแก้ไขหน่อย

Re: เมษา ฮาเฮ ปั่น เย้เก ปั่นไป ดื่มไป กินไป ตามประสาชาวหลงโลก

โพสต์ โดย พลพล » 22 เม.ย. 2011, 15:08

...พรุ่งนี้ไปทดสอบแถวไหนครับพี่หนุ่ย จะได้ตามไปดูผล :D

รูปภาพ

โพสต์ โดย CK. » 23 เม.ย. 2011, 08:05

มาดูรถต้นแบบ ของชมรมฯคูคตเพิ่มเติมครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ช่วยกันวิจารณ์หน่อย ว่าจะต้องปรับปรุงตรงไหน อย่างไร

อันนี้ของคนอื่น...
รูปภาพ
ตลุย"น่าน"กับชาวคูคต 2553
ฟ้ากว้าง ทางไกล ปันน้ำใจเพื่อนร่วมทาง

โพสต์ โดย ton_tinakorn » 23 เม.ย. 2011, 20:58

ชอบเสาธง อะ... เท่ :o
ตอนใช้งานจริง เข้าโค้ง มันปัดไป ปัดมา หรือเปล่า :?: :idea:

แต่ที่ แน่ แน่...
วันนี้ เปียก
:lol: :P :lol:
ton TG

โพสต์ โดย βlue$ushi™ » 24 เม.ย. 2011, 17:20

ขอนีสนึงครับ

ถ้าเลื่อนจุดยึดตะเกียบเข้าไปอีก จะทำให้ช่วงล้อสั้นลง น่าจะขี่สบายขึ้นนะครับ

รูปภาพ

ถ้าเสริมคอกแบบของเค้า จะช่วยเพิ่มความแข็งแรงได้อีกมาก
เพราะตรงลูกศรแดงจะรับแรงมากที่สุด...ไม่งั้นคงต้องเสริมความแข็งแรงตรงโค้งศรแดงครับ

รูปภาพ
นอกนั้นสมบูรณ์แบบกว่าเศษเหล็กของผมเยอะ...ไม่กล้าลากไปด้วยเลยอ่ะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย ++เสือเล็ก++ » 25 เม.ย. 2011, 11:55

เมื่อวานพี่หนุ่ยและคณะมาทดสอบร่างกายถึงบางแสน....แรงจริง ๆ [color=#FF4000]ขอบอกครับพี่น้อง[/color]... :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ลุงบลู ลากมาเถอะครับ...ผมจะได้ฝากสัมภาระไปด้วย 037 :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ปั่นไป...เหนื่อยพัก...หิวกิน...ง่วงก็นอน...แล้วปั่นกันต่อ....

โพสต์ โดย βlue$ushi™ » 25 เม.ย. 2011, 14:21

++เสือเล็ก++ เขียน:เมื่อวานพี่หนุ่ยและคณะมาทดสอบร่างกายถึงบางแสน....แรงจริง ๆ [color=#FF4000]ขอบอกครับพี่น้อง[/color]... :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ลุงบลู ลากมาเถอะครับ...ผมจะได้ฝากสัมภาระไปด้วย 037 :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

โห...งี๊คงต้องยอมลากละคร๊าฟฟฟ ผู้กอง :lol: :lol: :lol:

อีกนีสครับ

ถ้าไม่อยากมีคอก...ก็ต่อลงมาเชื่อมกับท่อด้านล่างก็ได้ครับ

รูปภาพ

ตรงจุดหมุน ให้เส้นแดงตั้งฉากกับพื้น
รูปภาพ

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 25 เม.ย. 2011, 16:21

ปั่นทัวริ่งเจ้าล้อกะเปี๊ยก จาก หลักสี่-ไปเมืองอุบล
ไปไหว้แม่ ช่วงสงกรานต์
เลยแวะเอาภาพสงกรานต์ ที่ เมืองอุบล
มาฝาก VooDy และพี่ ๆ คูคต ครับผม :mrgreen:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย CK. » 25 เม.ย. 2011, 16:47

ซาเล้งสีแดง เขียน:ปั่นทัวริ่งเจ้าล้อกะเปี๊ยก จาก หลักสี่-ไปเมืองอุบล
เลยแวะเอาภาพสงกรานต์ ที่ เมืองอุบล
มาฝาก VooDy และพี่ ๆ คูคต ครับผม :mrgreen:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

:P มีสาวๆ สาดเอาบ้างมะ คุณซาเล้งฯ วันที่ 13 ผมไปอยุธยาไม่มีใครสาดน้ำเลยอ่ะ
รึว่า เขาเห็นเราแก่แล้วไม่ยากเล่นด้วย..555...
:lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
ตลุย"น่าน"กับชาวคูคต 2553
ฟ้ากว้าง ทางไกล ปันน้ำใจเพื่อนร่วมทาง

โพสต์ โดย Poonsak » 25 เม.ย. 2011, 17:26

ปั่นๆๆ...นิดเดียวเองอาทิตย์นี้....แต่มาวว...มากมาย 3 วันติดๆ...รั่วไปเยอะเลยคับพี่น้อง
แล้วจะไปบางแสน...ดินแดนสุขขี...อีกน่ะครับ

โพสต์ โดย ton_tinakorn » 25 เม.ย. 2011, 22:52

เมื่อวันเสาร์..ที่ผ่านมา
ที่วัดบางจาก

ก่อนเปียก... :roll: :geek: :roll:
แนบไฟล์
IMAG0383 (Small).jpg
IMAG0381 (Small).jpg
IMAG0380 (Small).jpg
IMAG0379 (Small).jpg
IMAG0377 (Small).jpg
ton TG

โพสต์ โดย San TOT & S.RAMA IV » 26 เม.ย. 2011, 09:18

คุณหนุ่ย คันนี้ที่จะไปเวียดนามหรือ ดูแล้วยาวถึงจีนตอนใต้สบาย ๆ เลยละ

รูปภาพ
สรุปทริปเก่า ๆ ประมวลไว้หน้า 1 แบบฉบับของ San TOT ตามลิงค์

viewtopic.php?f=56&t=589052

โพสต์ โดย ++เสือเล็ก++ » 26 เม.ย. 2011, 09:46

คูคตกับเบียงคี่ระยอง....ซ้อมไว้ไปทริปทัวริ่งครับ... :lol: :lol: :lol: :lol:

ตามดูด อ.ทองแดง...ไม่ติดครับ... :twisted: :twisted: :twisted: :twisted:
รูปภาพ

รูปภาพ
ปั่นไป...เหนื่อยพัก...หิวกิน...ง่วงก็นอน...แล้วปั่นกันต่อ....

โพสต์ โดย voody » 26 เม.ย. 2011, 11:15

ซาเล้งสีแดง เขียน:ปั่นทัวริ่งเจ้าล้อกะเปี๊ยก จาก หลักสี่-ไปเมืองอุบล

Thank! :D Wow :shock:

โพสต์ โดย CC » 26 เม.ย. 2011, 11:22

βlue$ushi™ เขียน:
++เสือเล็ก++ เขียน:เมื่อวานพี่หนุ่ยและคณะมาทดสอบร่างกายถึงบางแสน....แรงจริง ๆ [color=#FF4000]ขอบอกครับพี่น้อง[/color]... :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

โห...งี๊คงต้องยอมลากละคร๊าฟฟฟ ผู้กอง :lol: :lol: :lol:

อีกนีสครับ

ถ้าไม่อยากมีคอก...ก็ต่อลงมาเชื่อมกับท่อด้านล่างก็ได้ครับ

รูปภาพ

ตรงจุดหมุน ให้เส้นแดงตั้งฉากกับพื้น
รูปภาพ

ขอบคุณครับ bluesushi ที่แนะนำจะได้พัฒนาต่อ เมื่อไหร่เรานัดลากมาเจอกัน ผู้กองฝากลาก 037 ผมอาสาลากน้ำแข็งกับกับแกล้มให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลย