กระทู้เดือน ธันวา...53 ตลุย"น่าน" กับชาวคูคต

Moderator: ต้นเรือ, voody, ratpol

กระทู้เดือน ธันวา...53 ตลุย"น่าน" กับชาวคูคต

โพสต์ โดย CK. » 09 ธ.ค. 2010, 11:56

:arrow: ยังไม่จบทริปครับ สำหรับทริป นันทบุรีศรีนคร"น่าน"จะจบกัน ก็วันที่ 11 ธ.ค. 53 ผู้ร่วมทริป 26 กลับวันที่ 7 ธ.ค. 5 คน ผมกลับมาเมื่อวันที่ 8 ธ.ค. 5 คน ไปเติม 4 ขาดทุนไป 1 แต่ที่เหลือก็ยังอยู่อย่างครึกครื้นเหมือนเดิม... :P
รูปภาพ

ขอพักซักวัน เดี๋ยวย่อรูปแล้วจะเปิดกระทู้สรุปทริปครับ.
ตลุย"น่าน"กับชาวคูคต 2553
ฟ้ากว้าง ทางไกล ปันน้ำใจเพื่อนร่วมทาง
ภาพประจำตัวสมาชิก
CK.

Re: กระทู้เดือน ธันวา...53 ตลุย"น่าน" กับชาวคูคต

โพสต์ โดย CK. » 09 ธ.ค. 2010, 21:54

:arrow: ตอนนี้กลุ่มใหญ่ ถึงปิงหลวงเรียบร้อนแล้ว และได้รับการต้อนรับ อย่างดีเยี่ยมจากเจ้าของบ้าน
ขณะนี้ตำจอกกันอย่างสนุกสนาน ตามประสาชาวคูคต

รูปภาพ
ฟ้ากว้าง ทางไกล ปันน้ำใจเพื่อนร่วมทาง

Re: กระทู้เดือน ธันวา...53 ตลุย"น่าน" กับชาวคูคต

โพสต์ โดย CK. » 10 ธ.ค. 2010, 16:39

:P ---ขณะนี้ สมาชิกชาวคูคต 16 ชีวิต พักผ่อนอยู่ที่ บ้านต้นต้อง ต.ปิงหลวง กำหนดกลับ พรุ่งนี้ ข่าวแจ้งมาว่าคืนนี้จะไปกางเต้นนอนดูดาวกันที่บ้านน้ำเคิ้ม พักผ่อนเอาแรง ก่อนปั่นกลับไปขึ้นรถไฟที่ เด่นชัย เย็นวันที่ 11 ธ.ค. กลับถึงกรุงเทพฯ เช้าวันที่ 12 ธ.ค. แล้วก็ปิดทริป---ที่ชมรมฯคูต--- :roll:
รูปภาพ

โพสต์ โดย TheLek » 10 ธ.ค. 2010, 18:57

รอตอนรับกลับพระนคร แล้วก่ปูเสื่อรอชมต่อนะคร้า...บ

โพสต์ โดย CK. » 11 ธ.ค. 2010, 07:45

:arrow: ขณะนี้ สมาชิกชมรมฯคูคต เตรียมตัวกลับแล้ว ได้ข่าวว่าติดหวัดกันงอมแงม เนื่องจากตำจอก ตากน้ำค้างดูดาวกันมาเมื่อคืน..
รูปภาพ

โพสต์ โดย Poonsak » 11 ธ.ค. 2010, 08:57

กลับมาถึงตั้งแต่คืนวันที่ 7 แล้ว...ยังนึกสนุกอยู่กับทริปที่น่านอยู่เลยครับ พี่น้อง...
พี่ๆเพื่อน..ยังอยู่ที่น่านเริ่มจะปั่นกลับกับแล้วซิวันนี้

โพสต์ โดย voody » 11 ธ.ค. 2010, 11:12

โหด :shock: มันส์ :o ฮา! :lol: เหมือนเดิม แต่ปีนี้มีงอนด้วย 55555! 8-)

โพสต์ โดย bikefriday » 11 ธ.ค. 2010, 21:16

สวัสดีครับ พรุ่งนี้เช้าคงกลับมาถึงคูคตโดยสวัสดิภาพกันทุกท่าน
ลงรูปที่มีนิดหน่อยในเฟซบุ๊ค ไม่ทราบว่าจะเข้าไปชมกันได้ป่าว
http://www.facebook.com/?ref=hp#!/album.php?aid=44989&id=100000018890388

โพสต์ โดย CK. » 12 ธ.ค. 2010, 07:10

:P สวัสดีครับ พี่วิริ และสมาชิกชมรมฯคูคต ทุกๆ ท่านครับ ขณะนี้กลุ่มสุดท้าย ที่กลับมากับขบวนรถไฟ คงเข้าเทียบท่าแล้วหลังจากที่โทรเช็คเมื่อ 06.20 น.อยู่ อยุธยา รฟท. ล่าช้าไป 1 ชม. ก็ยังดีกว่าขาไป ล่าช้าไป 2.45 ชม. แต่บังหนูบอกว่า ดีกว่าที่อินเดีย ที่อินเดีย ล่าช้าที 24 ชม. 555.. :lol: :lol: :lol:

------------

ผมได้เปิดกระทู้ ไว้ที่ห้อง สรุปทริปน๊ะครับ เข้าไปดูกัน
คลิ๊กที่นี่
ส่วนรูป ในกล้องผม จะค่อยๆ ทยอย ลงให้ดูกันน๊ะครับ

โพสต์ โดย ton_tinakorn » 12 ธ.ค. 2010, 12:04

พี่ น้อง คูคต กลับมาแล้วจ้า.....
ขอขอบคุณ ความอบอุ่น และมิตรภาพ ตลอดการเดินทาง
ทริปนี้ ต้องขอบอกว่า ได้ครบทุกรสชาด ทุกอารมณ์
โดยเฉพาะความฮา.. ความสนุกสนาน แบบ non stop!!!!!
ตอนนี้กระผมขอพักก่อน เดี๋ยวจะมาแชร์รูปภาพ เพื่อแบ่งปันความฮา.. ทีหลัง

แนบไฟล์
ton TG

โพสต์ โดย CK. » 12 ธ.ค. 2010, 16:51

8-) ---แจ้งข่าว ขณะนี้ สมาชิกขมรมฯคูคต กำลังปิดทริปอยู่ที่บ้านน้าอิ๊ด งานเลี้ยงยังไม่เลิกลา เด๋วผมจะไปแจม--- :idea:

โพสต์ โดย ผู้พันเอี้ยง » 12 ธ.ค. 2010, 20:14

ถึงลพบุรี ตี 5 ครับ นอนหลับไปพักหนึ่ง ขอบคุณในทุกเรื่องและทุกคน รวมถึงทุกอารมย์ (เหนื่อย หนาว หนัก สนุกสนาน ) คิดถึงทุกคนเลยครับ

โพสต์ โดย โหน่งแม่ลา » 13 ธ.ค. 2010, 09:12

ผมเพิ่งเดินทางกลับถึงบ้านเมื่อตอนเช้านี้เอง ออกจากชมรมตอนตีสาม :o

พี่เอี้ยง..เต๊นอยู่ที่บ้านผมนะครับ จะปั่นมาเอาหรือยังไงบอกนะครับ เพราะตอนนี้ผมไม่มีรถปั่นไปให้ ทิ้งไว้ที่ชมรม เพื่อโมดิฟายใหม่ มันไม่เนียนน่ะครับ เสร็จแล้วคงได้ปั่นกันแถวๆนี้อีกแน่ๆครับ

โพสต์ โดย San TOT & S.RAMA IV » 13 ธ.ค. 2010, 11:44

CK. เขียน::arrow: ยังไม่จบทริปครับ สำหรับทริป นันทบุรีศรีนคร"น่าน"จะจบกัน ก็วันที่ 11 ธ.ค. 53 ผู้ร่วมทริป 26 กลับวันที่ 7 ธ.ค. 5 คน ผมกลับมาเมื่อวันที่ 8 ธ.ค. 5 คน ไปเติม 4 ขาดทุนไป 1 แต่ที่เหลือก็ยังอยู่อย่างครึกครื้นเหมือนเดิม... :P
รูปภาพ

ขอพักซักวัน เดี๋ยวย่อรูปแล้วจะเปิดกระทู้สรุปทริปครับ.

กลับมาแล้วเหมือนกัน ถึงเมื่อคืนเกือบตีหนึ่ง จากสตูล สู่ กทม.
...ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความเป็นกันเอง ดั่งพี่น้อง (ท้องเกือบชนกัน) อิอิ
สรุปทริปที่พี่ชัยวัฒน์เปิดไว้ ผมกำลังไล่ลงรูปไปเรื่อย ๆ เมื่อยแล้วค่อยกระดกครับ
สรุปทริปเก่า ๆ ประมวลไว้หน้า 1 แบบฉบับของ San TOT ตามลิงค์

viewtopic.php?f=56&t=589052

โพสต์ โดย อี๊ด-คูคต » 13 ธ.ค. 2010, 13:48

กลับมาพร้อมกับความมันทุกหยด..ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณเจ้าภาพอ็อดขวัญและชาวนาหมื่น,คณะสำรวจทริป,เฮียตี๋และซ้อ,และผู้ร่วมทริป ทั้งหมดต่างให้ความร่วมมือเสียสละและช่วยเหลือกันและกันจนกลายเป็นความสนุก รอยยิ้ม และความสุขกันทั่วหน้า เป็นธรรมดาที่คนจำนวนมากมารวมกันต่างจิตต่างใจ ย่อมมีความคิดเห็นที่แตกต่างกันขัดแย้งกัน แต่สุดท้ายก็ผ่านมันไปได้ไร้ปัญหา เพราะเราต่างมีจุดประสงค์เดียวกันคือมาเพื่อความสำราญ และให้อภัยกันและกัน มิตรภาพเท่านั้นที่จะทำให้เกิดรอยยิ้มและความสุขได้ หวังอย่างยิ่งว่าโอกาสหน้าเราคงมาร่วมกันใหม่นะครับ

รูปภาพ รูปภาพ
อีด