กระทู้เดือน ตุลาคม

Moderator: ต้นเรือ, voody, ratpol

Re: กระทู้เดือน ตุลาคม

โพสต์ โดย ton_tinakorn » 25 ต.ค. 2010, 22:01

แบบเสื้อ Voody
Pattern จาก Bombbike
ช่วยกันพิจารณา ว่า OK มั๊ย..... จะตัดแล้ว
:mrgreen: :P :mrgreen:

ขอยกความดีความชอบให้กับ ปุ๊ หนุมาน ที่เสียสละ ยอมทำหน้าแข็งแรง ต่อรองราคา
จากตัวละ 800 บาท เป็น 720 บาท (แขนสั้น)
แต๋งกิ้ว หลาย หลาย
แนบไฟล์
voody by bomb1.JPG
Voody
ton TG

โพสต์ โดย gio » 25 ต.ค. 2010, 22:55

ton_tinakorn เขียน:แบบเสื้อ Voody
ช่วยกันพิจารณา ว่า OK มั๊ย..... จะตัดแล้ว

ขอยกความดีความชอบให้กับ ปุ๊ หนุมาน ที่เสียสละ ยอมทำหน้าแข็งแรง ต่อรองราคา
จากตัวละ 800 บาท เป็น 720 บาท (แขนสั้น)

ตบมือให้แรงๆเลยคับ

โพสต์ โดย โหน่งแม่ลา » 26 ต.ค. 2010, 08:18

gio เขียน:
ton_tinakorn เขียน:แบบเสื้อ Voody

ตบมือให้แรงๆเลยคับ

เช่นกันครับ :D

โพสต์ โดย โหน่งแม่ลา » 26 ต.ค. 2010, 08:30

ตอนนี้สิงห์บุรีเริ่มวิกฤตหนักแล้วครับ ถ้าเขื่อนไม่แตก น้ำไม่ข้ามถนนทะลักเข้าตลาดก็หายห่วง แต่ถ้าตรงกันข้ามเมื่อไหร่งานเข้า โอกาสไปแอ่วน่านของผมคงจะเลือนลาง :(

โพสต์ โดย gio » 26 ต.ค. 2010, 10:39

โหน่งแม่ลา เขียน:ตอนนี้สิงห์บุรีเริ่มวิกฤตหนักแล้วครับ ถ้าเขื่อนไม่แตก น้ำไม่ข้ามถนนทะลักเข้าตลาดก็หายห่วง แต่ถ้าตรงกันข้ามเมื่อไหร่งานเข้า โอกาสไปแอ่วน่านของผมคงจะเลือนลาง :(

เพื่อปวงชนชาวสิงห์บุรี และการแอ่วน่านของพี่โหน่ง เปนกำลังใจให้เด้อคั๊บ

โพสต์ โดย voody » 26 ต.ค. 2010, 11:08

รูปภาพ
รบกวนขอความเห็น พี่ๆ เพื่อนๆ ขอปรับสีและแบบนิดหน่อยครับ :mrgreen:

โพสต์ โดย CK. » 26 ต.ค. 2010, 11:34

โหน่งแม่ลา เขียน:ตอนนี้สิงห์บุรีเริ่มวิกฤตหนักแล้วครับ ถ้าเขื่อนไม่แตก น้ำไม่ข้ามถนนทะลักเข้าตลาดก็หายห่วง แต่ถ้าตรงกันข้ามเมื่อไหร่งานเข้า โอกาสไปแอ่วน่านของผมคงจะเลือนลาง :(

:) ขอให้คุณพระคุณเจ้าช่วยคุ้มครองเขื่อน ให้รอดพ้นจากการพังในครั้งนี้ด้วยเถ๊อะ...!!!!
ตลุย"น่าน"กับชาวคูคต 2553
ฟ้ากว้าง ทางไกล ปันน้ำใจเพื่อนร่วมทาง

โพสต์ โดย ++เสือเล็ก++ » 26 ต.ค. 2010, 13:58

823 ปี มีหนึ่งครั้งครับ

สังเกตุดูนะว่าเดือนตุลาคม ปีนี้ มีวันศุกร์ถึง 5 วัน คือ 1,8,15,22,29
มีวันเสาร์ถึง 5 วัน คือ 2,9,16,23,30
มีวันอาทิตย์ 5 วัน คือ 3,10,17,24,31
ลองมองดูปฏิทินเดือนปัจจุบัน ตุลาคม 2553 ของปีนี้ แล้วนับวันศุกร์ วันเสาร์
วันอาทิตย์ดู จะเห็นว่า มีวันศุกร์ วันเสาร์ วันอาทิตย์ถึงอย่างละ 5 วัน
(ปกติจะพบทีมีวันศุกร์ วันเสาร์ วันอาทิตย์ครบติดต่อกันแค่ 4 วัน ใน 1เดือน)
ซึ่งตามฮวงจุ้ยของคนจีน เรียกเดือนที่มีปรากฏการณ์วันศุกร์ วันเสาร์ วันอาทิตย์
ถึงอย่างละ 5 วันครบใน 1 เดือนนี้ว่า กระเป๋าเงิน โดยเชือว่าถ้าเราบอกกันต่อไป
เงินทองก็จะไหลมาเทมาหาเรา

สำหรับโอกาสที่จะเกิดเหตุการณ์ที่จะมีวันศุกร์ วันเสาร์ วันอาทิตย์ อย่างละ 5 วันภายใน 1 เดือนนั้น
จะเกิดขึ้นทุกๆ 823 ปี ดังนั้น ปี พ.ศ. 3376
ถึงจะมีวันศุกร์ วันเสาร์ วันอาทิตย์ อย่างละ 5 วันภายใน 1 เดือนแบบนี้อีก
ต้องเกิดใหม่อีกหลายชาติจึงจะเจอะอีกครั้ง
บอกกันต่อ ๆ หลาย ๆ คนให้ดูที่ปฏิทินนะ เงินจะได้ไหลมากระเป๋าเยอะ ๆ รวย รวย
รักและคิดถึงจ้า
ปั่นไป...เหนื่อยพัก...หิวกิน...ง่วงก็นอน...แล้วปั่นกันต่อ....

ภาพประจำตัวสมาชิก
PAO
095-9380966..095-9361011

โพสต์ โดย PAO » 26 ต.ค. 2010, 19:13

วันเสาร์เห็นพี่หนุ่ยบอกว่าจะไปงานทอดกฐินที่สิงห์บุรี..เปลี่ยนแปลงอย่างไรส่งข่าวด้วยครับ...

โพสต์ โดย CC » 26 ต.ค. 2010, 19:54

voody เขียน:รูปภาพ
รบกวนขอความเห็น พี่ๆ เพื่อนๆ ขอปรับสีและแบบนิดหน่อยครับ :mrgreen:

สุดยอด ดีครับแบบจะได้มีความต่างกันมากขึ้น

ปล ภายในอาทิตย์นี้ต้องวางมัดจำแล้วคราบ
แก้ไขล่าสุดโดย CC เมื่อ 26 ต.ค. 2010, 20:22, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย CC » 26 ต.ค. 2010, 20:12

PAO เขียน:วันเสาร์เห็นพี่หนุ่ยบอกว่าจะไปงานทอดกฐินที่สิงห์บุรี..เปลี่ยนแปลงอย่างไรส่งข่าวด้วยครับ...

มี 3 เมนูให้เลือกไม่รู้จะยังไงดี ช่วยตัดสินใจกันหน่อย

1 กฐินสิงห์บุรี ชั่วคราว อ๊อดSPA เจ้าของเมนู
2 กฐินอุทัยธานี ชั่วคราว พี่สุรชัย เจ้าของเมนู
3 มินิทัวร์ริ่ง นครนายก ค้างคืน ปุ๊ เจ้าของเมนู

โพสต์ โดย ton_tinakorn » 26 ต.ค. 2010, 22:04

Pattern แบบเสื้อของ Voody แก้ไขเรียบร้อยแล้ว
ช่วยดูกันหน่อย
แนบไฟล์
voody by bomb2.JPG
ton TG

โพสต์ โดย ton_tinakorn » 26 ต.ค. 2010, 22:32

CC เขียน:
PAO เขียน:วันเสาร์เห็นพี่หนุ่ยบอกว่าจะไปงานทอดกฐินที่สิงห์บุรี..เปลี่ยนแปลงอย่างไรส่งข่าวด้วยครับ...

มี 3 เมนูให้เลือกไม่รู้จะยังไงดี ช่วยตัดสินใจกันหน่อย

1 กฐินสิงห์บุรี ชั่วคราว อ๊อดSPA เจ้าของเมนู
2 กฐินอุทัยธานี ชั่วคราว พี่สุรชัย เจ้าของเมนู
3 มินิทัวร์ริ่ง นครนายก ค้างคืน ปุ๊ เจ้าของเมนู

คำเตือนจาก พระพยอม.... :lol: :twisted: :lol:
แนบไฟล์
ton TG

โพสต์ โดย พลพล » 27 ต.ค. 2010, 08:41

...สวัสดียามเช้าครับ ออกพรรษาแล้วฉลองกันหน่อย :mrgreen:

รูปภาพ

โพสต์ โดย โหน่งแม่ลา » 27 ต.ค. 2010, 09:53

CC เขียน:

วัดประโชติฯน้ำยังไม่เข้าครับ ที่ท่วมนั้นวัดกระดังงา ถัดไปอีก 3 กม.ทางสะดวกครับผม :D