รายงานทริป "ไปบางปูก็เลยต้องกินข้าวผัดปูกับ Joy&Jam" คืนพฤหัสบดีที่ 4 เม.ย. 56

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: เปิดแล้ว "ไปบางปูก็เลยต้องกินข้าวผัดปูกับ Joy&Jam" คืนพฤหัสบดีที่ 4 เม.ย. 56

โพสต์ โดย Dhandranunda »

โป้งสิบสองเสียง เขียน:เลี้ยวเข้าซอยข้างปั๊มตราดาวจนสุดถนนจะมีซอยมืดๆทางขวาเข้าสู่ทางริมทะเล พอดีมีพื้นที่โล่งซึ่งผมเคยมา
และเป็นที่เดียวกับที่น้องต้าพูดถึง วันนี้คลื่นลมแรงมาก น้ำกระทบกองหินแตกกระจายบางคนไม่ทันระวัง
เปียกน้ำก่อนสงกรานต์กันเลยทีเดียว
:lol:
คุณโป้งกับคณะน่าจะเจอแบบนี้นะครับ
http://news.sanook.com/1178531/%E0%B8%A ... %E0%B8%95/
ขวด

The Power Of Slow Ride
anothais
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0865538783
team: บินเดี่ยว แอบขี่ สุขภาพล้วนๆ
Bike: INDY 500 INDIANAPOLICE SPEED WAY
ตำแหน่ง: 889 ม.4 ถ.ท้ายบ้าน ต.ท้ายบ้าน อ.เมือง จ.สมุทรปราการ
ติดต่อ:

Re: รายงานทริป "ไปบางปูก็เลยต้องกินข้าวผัดปูกับ Joy&Jam" คืนพฤหัสบดีที่ 4 เม.ย. 56

โพสต์ โดย anothais »

55555+
ปั่นๆๆๆ เพื่อสุขภาพตัวเราเอง http://www.endomondo.com/workouts/171623455/8920701
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: รายงานทริป "ไปบางปูก็เลยต้องกินข้าวผัดปูกับ Joy&Jam" คืนพฤหัสบดีที่ 4 เม.ย. 56

โพสต์ โดย Dhandranunda »

รูปภาพ

นึกถึง กองหินโลซิน amazing thailand เลยนะเนี่ย :roll:
ขวด

The Power Of Slow Ride
bbgun93
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0968785534
team: joy&jam
Bike: Custom fix
ตำแหน่ง: 603 อ่อนนุช44 สวนหลวง สวนหลวง กทม

โพสต์ โดย bbgun93 »

ospop เขียน:
bbgun93 เขียน:อาทิตย์นี้ยังไงดีครับพี่น้อง :D :D :D
ได้ข่าวว่าเดินทางไกล 100 โล 10 ขีด ครับ
ลองเอาฟูลซัสไปทดสอบได้ครับ :mrgreen:
ม่ายหวายหรอก อิอิ
http://www.crystaltravelgroup.com เที่ยวต่างประเทศ ตั๋วเครื่องบิน ติดต่อได้ครับ
ช่วยเข้ามากด like ไห้ทีนะครับ
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

bbgun93 เขียน:
ospop เขียน:
bbgun93 เขียน:อาทิตย์นี้ยังไงดีครับพี่น้อง :D :D :D
ได้ข่าวว่าเดินทางไกล 100 โล 10 ขีด ครับ
ลองเอาฟูลซัสไปทดสอบได้ครับ :mrgreen:
ม่ายหวายหรอก อิอิ
ไว้รอขาลุยมาเยอะๆหน่อยเดี๋ยวจัดให้แน่นอน :mrgreen:
chinnapat
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bainchi Nirone, Infinite Fuzz

โพสต์ โดย chinnapat »

กลับมาเช็ครถผลปรากฏว่า................. :cry:

รูปภาพ
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

chinnapat เขียน:กลับมาเช็ครถผลปรากฏว่า................. :cry:

รูปภาพ
ซี่ขาด
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
chinnapat
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bainchi Nirone, Infinite Fuzz

โพสต์ โดย chinnapat »

ช่ายยครับ เจอหลุมอุกกาบาต ตอนออกจากซอยมังกร ไปเส้นแพรกษา :cry: :cry: :cry:
tongidea
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816199118

โพสต์ โดย tongidea »

ผมสมาชิกใหม่ที่เอาฟลูซัสเก่าหนักๆไปปั่น หลังจากห่างหายกะการปั่นไปหลายปีมากๆ ออกทริปนี้ปริปแรกเลยในรอบหลายปี แรงไม่ค่อยจะมีแต่ก็สนุกแระเหนื่อยดีครับ นึกว่าจะต้องนั่งแท็กซี่กลับซะแระ :lol: ขากลับทะลุซอยวัดด่านดันทำสะพานลอดใต้สะพานไม่ได้ ต้องยกจักรยานขึ้นสะพานลอยสำโรงไปลงฝั่งอิม :shock: แทบตายเลยทีเดียวกว่าจะถึงข้างบน :lol: ถึงบ้านแทบจะคลานไปอาบน้ำเลย :lol: ไว้มีทริปที่ไม่ไกลมากพอที่ตัวเองจะปั่นไหวก็จะไปอีกนะครับ สนุกดีครับ ขอบคุณกะทริปสนุกๆและได้เห็นน้ำใจดีๆของทุกๆคนครับ ที่ทำให้เห็นว่าน้ำใจดีๆมีคุณค่ากว่าราคาจักรยาน :mrgreen:
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

tongidea เขียน:ผมสมาชิกใหม่ที่เอาฟลูซัสเก่าหนักๆไปปั่น หลังจากห่างหายกะการปั่นไปหลายปีมากๆ ออกทริปนี้ปริปแรกเลยในรอบหลายปี แรงไม่ค่อยจะมีแต่ก็สนุกแระเหนื่อยดีครับ นึกว่าจะต้องนั่งแท็กซี่กลับซะแระ :lol: ขากลับทะลุซอยวัดด่านดันทำสะพานลอดใต้สะพานไม่ได้ ต้องยกจักรยานขึ้นสะพานลอยสำโรงไปลงฝั่งอิม :shock: แทบตายเลยทีเดียวกว่าจะถึงข้างบน :lol: ถึงบ้านแทบจะคลานไปอาบน้ำเลย :lol: ไว้มีทริปที่ไม่ไกลมากพอที่ตัวเองจะปั่นไหวก็จะไปอีกนะครับ สนุกดีครับ ขอบคุณกะทริปสนุกๆและได้เห็นน้ำใจดีๆของทุกๆคนครับ ที่ทำให้เห็นว่าน้ำใจดีๆมีคุณค่ากว่าราคาจักรยาน :mrgreen:
ต้องลงซ้อมบ่อยๆครับ ผมปั่นคนเดียทำเวลาได้ดีกว่าปั่นกลุ่ม ในระยะทำการของผม
แต่ถ้าไปกลุ่มก็จะปั่นแล้วมีคนบังลม มีแรงกระตุ้น ก็ปั่นได้ดีครับ
ปั่นกลางคืนก็ได้แรง แต่กลางวันได้ความอึด อิอิ

chinnapat เขียน:ช่ายยครับ เจอหลุมอุกกาบาต ตอนออกจากซอยมังกร ไปเส้นแพรกษา :cry: :cry: :cry:
ผมยังไม่เคยปั่นจนซี่ลวดขาด มีแต่ดุมพังไปตามกาลเวลาครับ
ทั้งที่ลงแทรคหนักๆ ซี่ลวดขาดน่าจะเกิดจากซี่ลวดทุกเส้นหย่อน-ตึงไม่เท่ากันมั้งครับ ผมเดาเอา
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”