เปิด+รายงานทริป "คลองมะเดื่อแก้เบื่อทางเรียบ" วันอาทิตย์ที่ 10 มี.ค. 56

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: เปิด+รายงานทริป "คลองมะเดื่อแก้เบื่อทางเรียบ" วันอาทิตย์ที่ 10 มี.ค. 56

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

เอากราฟจีพีเอสจากมือถือกากมาเทียบดูครับ
ไฟล์แนบ
Madue.jpg (108.78 KiB) เข้าดูแล้ว 587 ครั้ง
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

Re: เปิด+รายงานทริป "คลองมะเดื่อแก้เบื่อทางเรียบ" วันอาทิตย์ที่ 10 มี.ค. 56

โพสต์ โดย ospop »

NonnyEOS เขียน:คุณโป้ง เอาข้อมูลมาจาก GPS หรอฮะ ไหนว่าจอขาวตอนอยู่ในป่า นึกว่าไม่มีสัญญาณเสียอีกครับ :mrgreen: ของเขาดีจริง ชักอยากได้ 55

ปล. คลิปฉบับเต็มรออีกนิดนะครับ เพิ่งทำครั้งแรก แถมคอมไม่แรง กว่าจะทำอะไรได้ทีละอย่าง ต้องรอร๊อรอ รบกวนสมาชิกรออีกสักนิดนะฮะ

แล้วก็ ขออนุญาต หากทำเสร็จ ขอตั้งกระทู้ใหม่ได้มั้ยครับ จะได้หาดูกันง่ายๆ ครับ หากไม่ได้ไม่เป็นไร ก็จะมาโพสต่อในนี้ครับ :mrgreen:
รู้สึกว่าเสียงจะคมชัดกว่าภาพนะครับ อิอิ
มีกล้องดีๆ แล้วต้องไปซื้อคอมใหม่ครับ cpu แรงๆ Ram เยอะๆ :mrgreen:
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

ขอบคุณแผนที่แจ่มๆครับ
ผมจะเอามาซ้อนกัน แต่คอมจอเล็กไปหน่อย เลยเอามา 2 ภาพเลย
รูปภาพ
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

NonnyEOS เขียน:คุณโป้ง เอาข้อมูลมาจาก GPS หรอฮะ ไหนว่าจอขาวตอนอยู่ในป่า นึกว่าไม่มีสัญญาณเสียอีกครับ :mrgreen: ของเขาดีจริง ชักอยากได้ 55

ปล. คลิปฉบับเต็มรออีกนิดนะครับ เพิ่งทำครั้งแรก แถมคอมไม่แรง กว่าจะทำอะไรได้ทีละอย่าง ต้องรอร๊อรอ รบกวนสมาชิกรออีกสักนิดนะฮะ

แล้วก็ ขออนุญาต หากทำเสร็จ ขอตั้งกระทู้ใหม่ได้มั้ยครับ จะได้หาดูกันง่ายๆ ครับ หากไม่ได้ไม่เป็นไร ก็จะมาโพสต่อในนี้ครับ :mrgreen:
ที่บอกว่าจอขาวหมายถึงว่าเข้าไปลึกๆแล้วแผนที่ว่างเปล่าครับ จะเห็นว่าคลองมะเดื่อในแผนที่จะสุดแค่คลอง2 เท่านั้น
หลังจากนั้นบนจอจะมีแต่ตำแหน่งที่เราอยู่และเส้นทางที่เราขี่มาเท่านั้น ส่วนสัญญาณไมมีปัญหาอะไรถ้าไม่มีอะไรบังมากๆ

ส่วนคลิปทำเสร็จแล้วตั้งกระทู้ใหม่เลยก็ได้ครับจะได้เห็นชัดๆดี
:P
NonnyEOS
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: N/A
team: Entaneer Cycling Club
Bike: Cannondale Rush, Brompton S6L, Giant TCR Advanced
ตำแหน่ง: จอมพล จตุจักร-ลำลูกกาคลอง 5

โพสต์ โดย NonnyEOS »

ospop เขียน:

รู้สึกว่าเสียงจะคมชัดกว่าภาพนะครับ อิอิ
มีกล้องดีๆ แล้วต้องไปซื้อคอมใหม่ครับ cpu แรงๆ Ram เยอะๆ :mrgreen:
เนื่องจากมือใหม่ครับ คุณป๊อบ ตอนเลยเซ็ตไม่ค่อยเป็น แต่ตอนยังไม่เอาลง Youtube มันก็ชัดกว่านี้นะครับ
พอลง Youtube แย่ลงไปอีก แต่พอลองเปิดผ่าน Apple TV เอาขึ้นจอ TV ก็ดีขึ้นอีกนิดนะ

ไมเ่ป็นฮะ ฉบับเต็ม ชัดกว่า Trailer แน่นอน แต่คงไม่ตื่นเต้นเท่า Trailer ฮะ เพราะรายละเอียดที่ต้องใส่เยอะมว๊ากกกกกกก
ทั้งเสียงที่ต้องเลือกเอง ทั้ง Text ที่ต้องใส่เอง ไหนต้อง Effect อีก แล้วคอมอืดๆ ก็จัดการอะไรพวกนี้ได้ช้ามว๊ากกกกกกกก
ตอนนี้ประกาศขายคอมละฮะ ขายได้จะจัดตัวใหม่ แรงๆ เบย :mrgreen:
โปรดให้ทางจักรยาน

Training Technique http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=115384
NonnyEOS
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale Rush, Brompton S6L, Giant TCR Advanced
ตำแหน่ง: จอมพล จตุจักร-ลำลูกกาคลอง 5

โป้งสิบสองเสียง เขียน:

ที่บอกว่าจอขาวหมายถึงว่าเข้าไปลึกๆแล้วแผนที่ว่างเปล่าครับ จะเห็นว่าคลองมะเดื่อในแผนที่จะสุดแค่คลอง2 เท่านั้น
หลังจากนั้นบนจอจะมีแต่ตำแหน่งที่เราอยู่และเส้นทางที่เราขี่มาเท่านั้น ส่วนสัญญาณไมมีปัญหาอะไรถ้าไม่มีอะไรบังมากๆ

ส่วนคลิปทำเสร็จแล้วตั้งกระทู้ใหม่เลยก็ได้ครับจะได้เห็นชัดๆดี
:P
โอเคครับ อดใจรออีกนิดครับ :mrgreen:

Training Technique http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=115384
NonnyEOS
ขาประจำ
ขาประจำ

คลิปเสร็จละครับ เด๋วอัพให้ชมครับ แต่ไม่มันเท่า Trailer นะครับ :mrgreen:

Peterpan
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BMP GF02, INTENSE XVP

โพสต์ โดย Peterpan »

NonnyEOS เขียน:คลิปเสร็จละครับ เด๋วอัพให้ชมครับ แต่ไม่มันเท่า Trailer นะครับ :mrgreen:
ปูเสื่อรอครับ
kalamang
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-222-2222
team: joy and jam
Bike: santacruze

เปิด+รายงานทริป "คลองมะเดื่อแก้เบื่อทางเรียบ" วันอาทิตย์ที่ 10 มี.ค. 56

โพสต์ โดย kalamang »

รูปภาพ
หลังสงกรานต์น่าจะได้พบกันในเทรคค่ะ พี่น้อง
RongZilla!!! J&J
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866112120
team: JOY And JAM
Bike: Cherry Bomb, P1,Sirrus

Re: เปิด+รายงานทริป

โพสต์ โดย RongZilla!!! J&J »

kalamang เขียน:รูปภาพ
หลังสงกรานต์น่าจะได้พบกันในเทรคค่ะ พี่น้อง
ไม่เชื่อ! :mrgreen:
เคยปั่นนะ :mrgreen:
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

RongZilla!!! J&J เขียน:ไม่เชื่อ! :mrgreen:
เชื่อเหอะ ยังไงก็มีเวลาถึง มี.ค. ปีหน้าโน่นแน่ะ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

น้องหนึ่ง เขียน:
RongZilla!!! J&J เขียน:ไม่เชื่อ! :mrgreen:
เชื่อเหอะ ยังไงก็มีเวลาถึง มี.ค. ปีหน้าโน่นแน่ะ
ไม่ใช่ มี.ค. หลังสงกรานต์ต้อง เม.ย. ตะหาก :lol: :lol: :lol:
akeprawat
สมาชิก
สมาชิก
team: MajorBike
Bike: Surly LHT, Surly Disc Trucker, Bianchi Nirone 7, Bianchi Via Brera, Scott Voltage, Giant Anthem, Giant XTC, Delsol, LA Retro Urban
ติดต่อ:

โพสต์ โดย akeprawat »

สอบถามพี่ๆ หน่อยครับว่าเส้นทางคลองมะเดื่อแบบนี้ ช่วงเดือนมีนาคมเหมือนกัน
ระหว่างยาง MAXXIS HIGH ROLLER 2.35 กับ Panaracer CG XC 2.1
พี่ๆ แนะนำใส่ยางตัวไหนไปดีครับ (ผมมีอยู่ทั้งสองคู่เลย ตัดสินใจไม่ได้ ^^)
ขาประจำ
ขาประจำ

akeprawat เขียน:สอบถามพี่ๆ หน่อยครับว่าเส้นทางคลองมะเดื่อแบบนี้ ช่วงเดือนมีนาคมเหมือนกัน
ระหว่างยาง MAXXIS HIGH ROLLER 2.35 กับ Panaracer CG XC 2.1
พี่ๆ แนะนำใส่ยางตัวไหนไปดีครับ (ผมมีอยู่ทั้งสองคู่เลย ตัดสินใจไม่ได้ ^^)
แนะนำ High Roller 2.35 ครับลุยหินลอยดีกว่าเติมลมอ่อนๆยิ่งเกาะดี :D
akeprawat
สมาชิก
สมาชิก
team: MajorBike
Bike: Surly LHT, Surly Disc Trucker, Bianchi Nirone 7, Bianchi Via Brera, Scott Voltage, Giant Anthem, Giant XTC, Delsol, LA Retro Urban
ติดต่อ:

โพสต์ โดย akeprawat »

ขอบคุณครับ เดี่ยวเสาร์นี้ต้องไปลองสนามจริงซะหน่อย เห็นรายงานทริปของพี่แล้วน่าสนุกมากเลยครับ
แล้วส่วนใหญ่ไปจอดรถ กินข้าวกินปลากันที่ไหนครับ ผมว่าจะไปกันซักสิบคบ เริ่มปั่นใกล้ๆ เขื่อน :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”