"ส่งท้ายเดือนที่ข้าวผัดปูโกยี เสนานิคม" คืนพฤหัสบดีที่ 28 ก.พ. 56

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

Re: เปิดทริป "ส่งท้ายเดือนที่ข้าวผัดปูโกยี เสนานิคม" คืนพฤหัสบดีที่ 28 ก.พ. 56

โพสต์ โดย ospop »

เมื่อคืนไม่มีใครพายิง

เปลี่ยนยางริบโม่เอาไปลองดูนะ พี่โป้งช่วยสูบยางก่อนออกและเลี้ยงไอติม ขอบคุณครับ
ผลสรุปการมาใช้ริบโม่ กับ ชวาเบ้ ดูมันแข็งๆ รถขาดความนิ่มไปพอสมควร ไหล กับ การออกตัว ไม่แตกต่าง เหมือนจะแย่กว่าด้วย
สะท้านมือ และแขนไหล่ เป็นอย่างมาก การใช้กำลังเหมือนใช้พลังข้าวผัดปู 2 จาน ไอติม 1 กระถาง หมดเกลี้ยงเลยนะ
เหมือนรถมันหนักๆยังไงบอกไม่ถูก โดยเฉพาะที่พี่น้องหนึ่งพาเข้าซอยเหมือนจะหมดแรงปั่น หรือเพราะว่าลมมันแรงนะ ปั่นไม่ค่อยออก
อีกอย่างกล้ามเนื้อมันงงเปล่า ใส่คลีตกับไม่ใส่ :shock:

ถนนที่เหมาะกับริบโม่มากที่สุดคือ ถนนศรีนครินทร์ช่วงลาดยางใหม่ๆ นิ่มดี

ส่วนพี่ขวด อย่าให้มันชนเราแล้วกัน เดี๋ยวหงายเหงิบ
ผมเจอแต่รถเมล์สีส้มสาย 71 มันคงจะโมโหแหละ แซงกันไปแซงกันมา มันเข้าป้ายเราแซง มันชะลอเข้าป้าย มันแซงขวาแต่เราลอดทางซ้าย(มันจะรับคน)
สรุป รถเมล์กับจักรยานหนีกันไม่พ้นหลอก ขนาดกลางคืนยังสลับกันแซงเลย :?
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
Jimmy_Panther
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Black Bike

เปิดทริป "ส่งท้ายเดือนที่ข้าวผัดปูโกยี เสนานิคม" คืนพฤหัสบดีที่ 28 ก.พ. 56

โพสต์ โดย Jimmy_Panther »

ospop เขียน:เมื่อคืนไม่มีใครพายิง

เปลี่ยนยางริบโม่เอาไปลองดูนะ พี่โป้งช่วยสูบยางก่อนออกและเลี้ยงไอติม ขอบคุณครับ
ผลสรุปการมาใช้ริบโม่ กับ ชวาเบ้ ดูมันแข็งๆ รถขาดความนิ่มไปพอสมควร ไหล กับ การออกตัว ไม่แตกต่าง เหมือนจะแย่กว่าด้วย
สะท้านมือ และแขนไหล่ เป็นอย่างมาก การใช้กำลังเหมือนใช้พลังข้าวผัดปู 2 จาน ไอติม 1 กระถาง หมดเกลี้ยงเลยนะ
เหมือนรถมันหนักๆยังไงบอกไม่ถูก โดยเฉพาะที่พี่น้องหนึ่งพาเข้าซอยเหมือนจะหมดแรงปั่น หรือเพราะว่าลมมันแรงนะ ปั่นไม่ค่อยออก
อีกอย่างกล้ามเนื้อมันงงเปล่า ใส่คลีตกับไม่ใส่ :shock:

ถนนที่เหมาะกับริบโม่มากที่สุดคือ ถนนศรีนครินทร์ช่วงลาดยางใหม่ๆ นิ่มดี

ส่วนพี่ขวด อย่าให้มันชนเราแล้วกัน เดี๋ยวหงายเหงิบ
ผมเจอแต่รถเมล์สีส้มสาย 71 มันคงจะโมโหแหละ แซงกันไปแซงกันมา มันเข้าป้ายเราแซง มันชะลอเข้าป้าย มันแซงขวาแต่เราลอดทางซ้าย(มันจะรับคน)
สรุป รถเมล์กับจักรยานหนีกันไม่พ้นหลอก ขนาดกลางคืนยังสลับกันแซงเลย :?
ผมเคยใช้Ribmo รูปแบบยางจะป็นวงรี หน้าสัมผัสมันจะเป็นสัน หน้าสัมผัสตอนขี่ปกติจะสัมผัสนิดเดียว ต้องสูบลมให้แข็งๆ แล้วจะไหลดีที่ความเร็วประมาณ30ครับ
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: เปิดทริป "ส่งท้ายเดือนที่ข้าวผัดปูโกยี เสนานิคม" คืนพฤหัสบดีที่ 28 ก.พ. 56

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ฝากถามเรื่องบุหรี่ไฟฟ้าหน่อยครับ สนใจ ราคาเท่าไหร่ ทั้งชุดมีอะไรบ้าง ผมชอบแบบที่เหมือนไปป์ สูบแล้วดูเหมือนท่านชายผัวพจมานบ้านทรายทอง เห็นยี่ห้ออื่นเป็นแท่งยาวๆ เหมือนบุหรี่ธรรมดา ไม่ชอบเท่าไหร่ครับ
ขวด

The Power Of Slow Ride
ตู่ 87
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: "ส่งท้ายเดือนที่ข้าวผัดปูโกยี เสนานิคม" คืนพฤหัสบดีที่ 28 ก.พ. 56

โพสต์ โดย ตู่ 87 »

พี่ขวด ถ้าสนใจ ชั้นใต้ดิน big C ลาดพร้าว ที่เขาขายมือถือ ถามร้านคนชื่อสิงห์ มีทุกอย่างที่พี่ขวดอยากได้
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

Re: เปิดทริป

โพสต์ โดย ospop »

Jimmy_Panther เขียน:
ospop เขียน:เมื่อคืนไม่มีใครพายิง

ผมเคยใช้Ribmo รูปแบบยางจะป็นวงรี หน้าสัมผัสมันจะเป็นสัน หน้าสัมผัสตอนขี่ปกติจะสัมผัสนิดเดียว ต้องสูบลมให้แข็งๆ แล้วจะไหลดีที่ความเร็วประมาณ30ครับ
ยางเส้นนี้ผมเคยใส่ Merida มาก่อน
เมื่อก่อนปั่นจักรยานไปทำงาน มีรถคันเดียว แต่ทุกวันนี้ก็ยังปั่นอยู่
มันไม่มีความนิ่มนวลเลยทีเดียว แข็งกระด้างมาก ความเร็วรอบต่ำอืดมาก ไม่อยากเจอทางที่ไม่เรียบเลยทีเดียว ความเร็วอย่างที่พี่บอกต้องราวๆ 30 สบายหน่อย

อยากรู้ว่าขอบพับ-ขอบลวด น้ำหนักต่างกัน จะทำให้ลดความกระด้าง และทำความเร็วได้สบายกว่าเดิมมั้ยครับ
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”