เปิด+รายงานทริปทริปชมยุโรป ณ ชายขอบที่ Chocolate ville คืนวันพฤหัสบดีที่ 22 พ.ย. 55

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

เปิด+รายงานทริปทริปชมยุโรป ณ ชายขอบที่ Chocolate ville คืนวันพฤหัสบดีที่ 22 พ.ย. 55

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

พฤหัสที่แล้วเฮียชัยพูดถึง Chocolate Ville คราวนี้ก็เลยจัดให้ แต่จริงๆแล้วก็เคยพูดกันมาซักพักแล้วล่ะ
แต่ยังไม่ได้ไปซักที ทริปนี้ไม่ขอลงบอร์ดใหญ่นะครับเพราะเปิดช้าไปหน่อยและทริปนี้ค่อนข้างไกลจึงไม่อยาก
ชวนมือใหม่ซักเท่าไหร่อ่ะนะ

เส้นทางก็คล้ายๆพฤหัสที่แล้วคือวิ่งศรีนครินทร์ผ่านแยกลำสาลีตรงต่อไปยังถ.นวมินทร์ แต่ถึงแยกที่เราเลี้ยวซ้ายไปเกษตร
เราจะเลี้ยวขวาที่มุ่งไปยังวงแหวนตะวันออกแทน ส่วนจะไปทานที่ไหนเดี๋ยวไปคุยกันที่หน้างานอีกที

facebook :arrow: http://www.facebook.com/chocolateville
แผนที่ :arrow: http://goo.gl/maps/B2Y9x

รูปภาพ

แล้วพบกันบิ๊กซีอ่อนนุชที่เดิม ล้อหมุน 20:00น. ครับ :mrgreen:
โอ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875897608
team: ไปเรื่อยๆ
Bike: เมริด้า แลนด์เกียร์
ตำแหน่ง: ซ.อ่อนนุช 46
ติดต่อ:

Re: เปิดทริปชมยุโรป ณ ชายขอบที่ Chocolate ville คืนวันพฤหัสบดีที่ 22 พ.ย. 55

โพสต์ โดย โอ๊ก »

รับแซบ น้องนิดว่าจะไปด้วยอีกหนึ่ง
ปั่นไกลแค่ตามองเห็น
เสือหมอบ Bianchi DAMA-BIANCA She Alu7000 เป็นรถสำหรับผู้หญิง ขนาด 44
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=1479426
HerO No.9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09x-x8x3x0x
team: @IsBkk (At East Bangkok)
Bike: พังพอน

Re: เปิดทริปชมยุโรป ณ ชายขอบที่ Chocolate ville คืนวันพฤหัสบดีที่ 22 พ.ย. 55

โพสต์ โดย HerO No.9 »

แปะ ที่ไม่ใช่ อาแปะ.. :D
จะเชยก็ช่าง จะช้าก็ช่าง แต่กรูก็ยังปั่น จักรยาน
No Fixed No Road No Fold Not Mini MTB Only
"ปั่นเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องคิดเหมือนกัน"
RongZilla!!! J&J
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866112120
team: JOY And JAM
Bike: Cherry Bomb, P1,Sirrus

โพสต์ โดย RongZilla!!! J&J »

แจ่ม!
เคยปั่นนะ :mrgreen:
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

รอกลางทางครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย หนูเหมียว »

ไปด้วย ๆ ครับ ว่าแต่พี่โป้ง ไม่บอกเวลาสถานที่เจอเลยนะ เกิดใครอยากไปด้วยมาแอบอ่าน จะรู้ไหมเนี่ยว่าเจอที่ไหน อิอิ
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

หนูเหมียว เขียน:ไปด้วย ๆ ครับ
ปิดทริปตีสอง ชัวร์

หนูเหมียว เขียน:ว่าแต่พี่โป้ง ไม่บอกเวลาสถานที่เจอเลยนะ เกิดใครอยากไปด้วยมาแอบอ่าน จะรู้ไหมเนี่ยว่าเจอที่ไหน อิอิ
พี่โป้งเค้าบอกว่า
โป้งสิบสองเสียง เขียน:แล้วพบกันบิ๊กซีอ่อนนุชที่เดิม ล้อหมุน 20:00น. ครับ :mrgreen:

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

ต้องก่อนเที่ยงคืนสิ
ถ้า 23.30 แล้วแจ่มเลย :lol:
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
sombut promdang
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam,RAMINDRA
Bike: Giant Propel
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sombut promdang »

แจมด้วยนะ
มาปั่นจักยาน กันเถอะครับ
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

มาถึงกันยังเนี่ย
ผมมาแยกพระรามเก้า แยกเอวอน มาคลองตัน พระโขนงครับ
กลุ่มใหญ่ไปทางไหนไม่รู้ :cry:
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

กลับถึงบ้านอาบน้ำตัวหอมแล้วครับ
ขอบคุณพี่โป้งฯที่เปิดทริป และขอบคุณเพื่อนร่วมทริปทุกท่าน ที่ช่วยกันรังสรรค์ความสนุกสนาน

ทริปนี้สนุกมาก รอบนี้รถน้อย ขี่ง่าย กรุ่นลมหนาวโชยมาแว้บๆ พอให้หายเหนื่อย ขี่กันยาวรวดเดียวทั้งไปทั้งกลับ โชคดีที่ระยะทางไม่ไกลมาก ไม่งั้นคงต้องแอบตัดซี่ลวดรถตัวเองอีกที
สำหรับกราฟความเร็วมีเฉพาะขากลับ เนื่องจากขาไปดักรอกลางทาง โปรแกรมคำนวนว่าใช้พลังงานไปเก้าร้อยกว่าแคลอรี่ เห็นแล้วพอมีกำลังใจไปหยิบเอสโคล่ากินได้อีกขวดนึง แฮ่...
ไฟล์แนบ
poo.jpg (99.64 KiB) เข้าดูแล้ว 1305 ครั้ง

หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

น้องหนึ่ง เขียน:
หนูเหมียว เขียน:ไปด้วย ๆ ครับ
ปิดทริปตีสอง ชัวร์

เมื่อคืน ก่อนเที่ยงคืนครับ อิอิ ขาอ่อนแรง แถมเป็นโรคแพ้สะแพน ดีนะมีคนช่วยดันท้ายตอนขึ้นสะแพน ค่อยยังชั่ว ;)

หนูเหมียว เขียน:ว่าแต่พี่โป้ง ไม่บอกเวลาสถานที่เจอเลยนะ เกิดใครอยากไปด้วยมาแอบอ่าน จะรู้ไหมเนี่ยว่าเจอที่ไหน อิอิ
พี่โป้งเค้าบอกว่า
โป้งสิบสองเสียง เขียน:แล้วพบกันบิ๊กซีอ่อนนุชที่เดิม ล้อหมุน 20:00น. ครับ :mrgreen:
ขอบคุณครับ :lol:
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

ospop เขียน:มาถึงกันยังเนี่ย
ผมมาแยกพระรามเก้า แยกเอวอน มาคลองตัน พระโขนงครับ

โห ๆๆๆๆๆๆๆ เขามากันทางสุขุมวิทอะครับ มาส่งโป้ง แว๊บ ๆ ถึงว่า เหลียวหาน้องป๊อบ บ่ เจอ ขาแรง จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
;)
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

หนูเหมียว เขียน:
ospop เขียน:มาถึงกันยังเนี่ย

โห ๆๆๆๆๆๆๆ เขามากันทางสุขุมวิทอะครับ มาส่งโป้ง แว๊บ ๆ ถึงว่า เหลียวหาน้องป๊อบ บ่ เจอ ขาแรง จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
;)
พี่sombut ผมจะไปทางบ้านผมแล้ว
พี่บัง ไปทางไหนก็ไป
พี่sombut เขาจะแวะทางรามกันมั้ย
ผม ไม่รู้รอแป๊บสิ รอนานแล้วไม่มีใครสักที

เอาไงล่ะพี่ พี่ไปไหนผมตามไปแล้วกัน
แล้วพี่sombutก็ปั่นตรงสู่เอกมัย
ผมกับพี่บังก็แยกซ้ายมาเอวอน ไปคลองตัน เข้าแยกพระโขนง กลับบ้านใครบ้านมันครับ :?

นึกว่าจะไปปั่นสวนกันแถวอ่อนนุชแล้วเชียว ไม่เจอสะได้ :roll:

ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”