อ่างเก็บน้ำซับตะเคียน ลพบุรี

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

Re: อ่างเก็บน้ำซับตะเคียน ลพบุรี

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

kgbone เขียน: จริงๆถ้าแค่อยาก ไปอย่าง ราบ๑๑ หรือ พุทธมลฑลก็ได้ครับ ไม่ต้องเสียค่ารถเยอะ อย่างราบ๑๑ นี่ขึ้นรถไฟฟ้า แล้วปั่นต่ออีกนิดเดียวก็ถึง

เรื่องความกล้า เห็นด้วยครับ ต้องกล้าล้ม
แค่ทริปใกล้ๆ อย่างพุทธมลฑล ก็มีคนล้มตั้งหลายคน :lol: :lol: :lol:
ราบ๑๑ กับ พุทธมณฑลนี่ป่าสังเคราะห์อ่ะ แต่ก็ได้อะไรเยอะพอสมควร อย่างน้อยก็เอาขาไปชี้ต้นไม้เล่นแทนมือได้ :lol:
เสือบัง
สมาชิก
สมาชิก
team: ไร้สังกัด
Bike: merida matt 40 d 2013

Re: อ่างเก็บน้ำซับตะเคียน ลพบุรี

โพสต์ โดย เสือบัง »

อยากทราบครับว่ามีใครใช้รถแบบที่มีโช๊คหน้าอย่างเดียวบ้างครับ หรือว่าไม่มีเลย
รถดีมีไว้ปั่น...ไม่ใช่มีไว้โชว์
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

เสือบัง เขียน:อยากทราบครับว่ามีใครใช้รถแบบที่มีโช๊คหน้าอย่างเดียวบ้างครับ หรือว่าไม่มีเลย
มีครับอย่างน้องป๊อปก็ใช้ฮาร์ดเทลครับ แต่ที่เห็นในรูปส่วนใหญ่ชาว Bikeloves เค้านิยมฟูลซัสครับ :P
เสือบัง
สมาชิก
สมาชิก

อยากทราบจังว่าเจ็นมากไหม :D อยากปั่นบ้าง เห็นแล้วชอบบบบ
รถดีมีไว้ปั่น...ไม่ใช่มีไว้โชว์
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

เสือบัง เขียน:อยากทราบจังว่าเจ็นมากไหม :D อยากปั่นบ้าง เห็นแล้วชอบบบบ
อ่านว่าเจ็บถูกมั้ยครับ

ผมเองก็ไม่เคยไปฟูลซัส ให้ความรู้สึกแบบฟูลซัสไม่ได้
ปั่นแต่หางแข็ง ก้นก็เจ็บแต่นั้นแหละ แต่ยืนปั่น ยืนดาวน์ได้บางช่วงครับ
เจ็บก็ยกขึ้นปั่น หายแล้วก็นั้งต่อ เพราะทางแบบนี้นั้งได้ไม่นานหลอก เดี๋ยวก็ต้องยืนครับ

แต่ฟูลซัสอาจจะเกาะถนนมากว่าหางแข็งครับ ข้อดี
แต่ข้อเสียผมไม่มีตังค์ซื้อ 555 :lol:
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
เสือบัง
สมาชิก
สมาชิก

ospop เขียน:
เสือบัง เขียน:อยากทราบจังว่าเจ็นมากไหม :D อยากปั่นบ้าง เห็นแล้วชอบบบบ
อ่านว่าเจ็บถูกมั้ยครับ

ผมเองก็ไม่เคยไปฟูลซัส ให้ความรู้สึกแบบฟูลซัสไม่ได้
ปั่นแต่หางแข็ง ก้นก็เจ็บแต่นั้นแหละ แต่ยืนปั่น ยืนดาวน์ได้บางช่วงครับ
เจ็บก็ยกขึ้นปั่น หายแล้วก็นั้งต่อ เพราะทางแบบนี้นั้งได้ไม่นานหลอก เดี๋ยวก็ต้องยืนครับ

แต่ฟูลซัสอาจจะเกาะถนนมากว่าหางแข็งครับ ข้อดี
แต่ข้อเสียผมไม่มีตังค์ซื้อ 555 :lol:

ไว้ต้องลองบ้างละ ^^
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”