หาเพื่อนร่วมทางปั่นขึ้นเขาค้อครับ วันอาทิตที่ 20 เมษานี้ครับ

ผู้ดูแล: เสือเพชรบูรณ์, V3 ป่าเลา

กฏการใช้บอร์ด
ที่อยู่ มหาวิทยาลัยราชภัฎเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
stb2520
สมาชิก
สมาชิก
team: MaxAV 18+
Bike: ฺBianchi impulso 2014
ตำแหน่ง: ลาดพร้าว 101

หาเพื่อนร่วมทางปั่นขึ้นเขาค้อครับ วันอาทิตที่ 20 เมษานี้ครับ

โพสต์ โดย stb2520 »

เสาร์นี้ได้กลับบ้านที่เพชรบูรณ์ เลยอยากลองไปปั่นเขาค้อดูบ้าง สืบเนื่องจากวันสงกรานไปปั่นขึ้นดอยสุเทพมายังไม่หายอยาก จะปั่นคนเดียวก็กลัวเหงาอีกอย่างหาคนถ่ายรูปให้ไม่ได้ด้วย อิอิ ไม่ทราบพี่ๆท่านใดจะพอเป็นไกร์นำทางได้บ้างครับ
ปล.ผมพวกมือใหม่ขาอ่อน อาจจะทำให้ท่านขาแรงลำคาญได้ :D :D
081-3759438 ตุ๊ก.
นัดเจอ ปตท นางั่วก็ได้ครับ
ปั่นเรื่อยๆเมื้อยก็หยุด
kuncoach
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเพชรบูรณ์
ติดต่อ:

Re: หาเพื่อนร่วมทางปั่นขึ้นเขาค้อครับ วันอาทิตที่ 20 เมษานี้ครับ

โพสต์ โดย kuncoach »

พรุ่งนี้ส่วนใหญ่น่าจะไปทริปนี้กันครับ ยังไงลองมาปั่นกับกลุมูก็ได้ครับ

V3 ป่าเลา เขียน:จบทริปวันหยุดสำหรับวันนี้ครับมีสมาชิกมากันหนาแน่นทำให้ปั่นแล้วสนุก โดยเฉพาะเสือชิดอดีดทีมชาติ เรากับศิษย์เอก ได้มาร่วมปั่นด้วย ทำให้สมาชิกเรามีกำลังใจคึกคักขึ้นมาอีก ครับ เส้นทาง วันนี้ อ.เมือง - สามแยกวังชมภู - แยกน้ำร้อนตรงบ้านเนินสบาย - แยกห้วยไร่ ถนนสาย 2275 - น้ำร้อนเพชรบูรณ์ฺ -เข้าตัวเมือง จบรอบ 80 กิโลเมตร ครับสำหรับวันนี้ มาดูภาพกิจกรรมการปั่นกันเลยครับ
รวมตัวที่จุดนัดพบหน้าร้านทองเยาวราช ของเสือจูน เราเองครับใครอยากได้ทองทั้งแท่ง หรือ รูปพรรณ เรียนเชิญได้เลยนะครับ ติดกับวงเวียนน้ำพุ
รูปภาพ
อีกภาพเพราะมีผม อิ ๆ
รูปภาพ
เฮียแม้วตัวจี๊ดของเราครับ เขาละเสือจันทร์เกษม
รูปภาพ
ตามด้วยโปรโมเตอร์ผู้จัดรายการทางเรียบขาแรงของเรา ตั๊กม้อ รอบขาอินฟินิตี้
รูปภาพ
เฮียแก้ว เสือ ADDA เจ้าของฉายาเทคนิคเทพ แรงไม่หยุดไม่หยอนยิ่งปั่นยิ่งหนุ่ม
รูปภาพ
เสือน๊อต รถเทพ นี่ก็ขาแรงอีกคนของทีม
รูปภาพ
คุณโค้ช นักปั่นจากกองบินตาคลี ยิ่งปั่นยิ่งแรงเพราะมีโอกาสได้ปั่นกับนักปั่นทีมทหารอากาศอยู่บ่อย ๆ
รูปภาพ
พร้อมแล้วก็ออกเดินทางกันเลยตามเวลานัดหมาย 06.30 น.ล้อหมุนตรงเวลาไม่มีขาดไม่มีเกิน
รูปภาพ
เข้าถนนสาย 21
รูปภาพ
เริ่มแรก ๆ ก็ปั่นไปคุยกันไป
รูปภาพ
ผ่านบิกซี โลตัส หน้าค่าย
รูปภาพ
เกาะกลุ่มกันไปก่อน
รูปภาพ
เพราะเสือชิดกับศิษย์เอกรออยู่ปั้ม ปตท.
รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือเพชรบูรณ์”