งานชุมนุมเสือภูเขาประจำปี ที่ ทะเลน้อย Ramsar Site

ผู้ดูแล: Tiger 30

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดพัทลุง/ที่อยู่ จังหวัดพัทลุง/โทร 0873922338
ผู้ดูแลบอร์ท Tiger 30
รูปประจำตัวสมาชิก
Tiger 30
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-7392-2338
team: สสสสส.(สุมหัวกันปั่นยานพาหนะที่ต้องใช้ 2 ขาถีบ เพื่อความสนุกสนานและสังสรรค์)
Bike: GT CHALLENGER TREK
ตำแหน่ง: 131 moo 9 tumbon thanooddual
ติดต่อ:

งานชุมนุมเสือภูเขาประจำปี ที่ ทะเลน้อย Ramsar Site

โพสต์ โดย Tiger 30 »

อยากให้ชาวเสือทั้งหลายร่วมสร้างประเพณีทะเลน้อย 100 กม.Ramsar Site ทำไมผมอยากให้ทะเลน้อย 100 กม.เป็นประเพณี จริงๆแล้วการที่ชาวเสือร่วมกันปั่นเพื่อผ่อนคลายนั้นสามารถทำได้ตลอดเวลาอยู่แล้ว แต่การที่เราจะเชื่อมต่อเรื่องราวของแหล่งท่องเที่ยวที่ชาวโลกรู้จักกันในนาม พื้นที่ชุ่มน้ำโลก Ramsar Site แห่งแรกของประเทศไทย ซึ่งอยู่ที่ทะเลน้อยแห่งนี้ ด้วยเหตุผลที่ว่าสนามแห่งนี้(ทะเลน้อย 100 กม.)ได้ผ่านการทดสอบความแข็งแกร่งของชาวเสือมาแล้วถึง 5 ครั้ง จะเห็นว่านักแข่งที่ผ่านสนามนี้ต้องแข็งแกร่งจริงๆถึงจะกล้ามาทดสอบตัวเอง แต่ในปีนี้(ปี พ.ศ.2550)เรา ทั้ง 32 เสือได้พลิกตำนานการปั่นเพื่อการผ่อนคลายและร่วมฉลองสะพานยกระดับที่ยาวที่สุดในประเทศไทย ทั้ง 32เสือก็ได้สัมผัสกับวิถีชีวิตและธรรมชาติที่งดงามตลอดเส้นทางที่ผ่านทั้ง 3 จังหวัด พัทลุง สงขลา และนครศรีธรรมราช ถึงแม้ปีนี้จะเป็นเพียงก้าวแรกที่เราร่วมสร้างขึ้นมา แต่เราคิดว่าในครั้งต่อไปเราจะเชื่อมโยงชาวเสือทั่วประเทศ (อาจจะมีเสือต่างแดนเข้าร่วมด้วย)โดยเจตนาของเราไม่ได้มุ่งหวังที่จะหาประโยชน์ให้กับกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง แต่เรามีเจตนาอันแน่วแน่ที่จะเป็นจุดรวมของชาวเสือยอดนักปั่นทั้งหลายมาร่วมชุมนุมกัน ณ ที่แห่งนี้ อย่างน้อยปีละครั้งโดยพวกเราทุกคนร่วมเป็นเจ้าภาพ(ลงทะเบียนนิดหน่อย)เราเชื่อแน่ว่าหากชาวเสือทั้งหลายมีจิตใจอันแน่วแน่และมาร่วมแลกเปลี่ยนเผยแพร่สิ่งดีๆสู่สายตาชาวเสือและชาวโลก เราเชื่อแน่ว่าประโยชน์ย่อมเกิดกับตัวเอง สังคม และประเทศชาติอย่างแน่นอน ผมเองมานั่งคิดร่วมกับเสืออีกหลายชีวิต เห็นว่าถ้าพวกเราทำได้จนเกิดเป็นประเพณี ตำนานแห่งเสือคงจะเป็นที่กล่าวขานของเสือรุ่นใหม่ๆ ที่จะพัฒนาตัวเอง เก็บเกี่ยวประสบการณ์และเติมเต็มสิ่งต่างๆที่ร่วมกันทำ ร่วมกันสร้างอย่างแน่นอน กระดานนี้ต้องขอรบกวนชาวเสือทั้งหลายช่วยแสดงความคิดเห็นมาดูนะครับ แล้วเราจะช่วยกันหาข้อสรุปและกำหนดทิศทางต่อไป ดีหรือไม่ขึ้นอยู่กับความคิดและข้อเสนอแนะของชาวเสือเรานะครับ ขอย้ำนะครับว่าถ้าเราเริ่มนับ 1 แล้วเกิดผลดี อาจจะนำไปขยายผลในวงกว้างได้ เพราะในชีวิตเราไม่ได้มีกีฬาไว้ห้ำหั่นกันอย่างเดียว เราต้องมีที่พักและเติมเต็มชีวิตกันบ้าง ขอฝากไว้แค่นี้ก่อนนะครับ
ครั้งที่ ผ่านมา(เมษายน ปี พ.ศ. 2551)ชาวเสือพร้อมสมาชิกในครอบครัวจากหลายจังหวัดมาร่วมงานชุมนุมกว่า 100 ชีวิต นับว่าเป็นจุดเริ่มต้นที่ขับเคลื่อนในครั้งต่อๆไป และหวังว่าคงจะได้ร่วมพบปะกันอีกนะครับ
สำหรับรูปแบบในครั้งต่อไปจะเป็นอย่างไร อยากให้ร่วมเสนอแนะผ่านมาทางนี้ได้นะครับ (เพราะมันเป็นงานของพวกเราชาวเสือ)
ไฟล์แนบ
พื้นที่แห่งนี้คือ ทะเลน้อย
พื้นที่แห่งนี้คือ ทะเลน้อย
...จะดีหรือชั่ว อยู่ที่ตัวทำ จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ทำตัว...
อยู่หลังไหนก็หนีไม่พ้น บ้านตากอากาศเพราะเราคือ คนปั่น....เหมือนกัน

ร่วมสรุปทริป งานชุมนุมเสือครั้งที่ 5 ทะเลน้อย 100 กม.
Tanuk 08-6687-0154
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6687-0154
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดพังงา
Bike: GIANT NRS THREE
ติดต่อ:

Re: งานชุมนุมเสือภูเขาประจำปี ที่ ทะเลน้อย Ramsar Site

โพสต์ โดย Tanuk 08-6687-0154 »

สวัสดีครับน้อง TIGER 30
เป็นไง...สบายดีนะครับ หวังว่าเราคงได้ร่วมปั่นร่วมกิจกรรมก่อนงานชุมนุมเสือภูเขาประจำปี ที่ ทะเลน้อย 100 โลนะครับ ไปเที่ยวพังงากันก่อน เมษานี้คงพบกันที่เมืองลุงแน่ๆๆ กลางเดือนตุลา คิดๆกันว่าจะไปปั่นเที่ยวที่เกาะพะงัน-เกาะสมุย
Tiger 30
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สสสสส.(สุมหัวกันปั่นยานพาหนะที่ต้องใช้ 2 ขาถีบ เพื่อความสนุกสนานและสังสรรค์)
ตำแหน่ง: 131 moo 9 tumbon thanooddual
ติดต่อ:

Re: งานชุมนุมเสือภูเขาประจำปี ที่ ทะเลน้อย Ramsar Site

ครับ ขอบคุณมากครับ ผมสบายดีครับ คิดว่าโกดำก็น่าจะสบายดีเหมือน อ.สมนึก นะครับ ฮิฮิฮิ แอบประทับใจโกดำจริงๆครับ เสือเชิญยิ้มมาเล่าให้ฟัง กิจกรรมก็คงดำเนินไปเรื่อยๆแหละครับ และที่สำคัญถ้ามีความคล่องตัว เมษา '52 พวกเราจะได้ร่วมกันพบปะพูดคุย และมาสัมผัสความเปลี่ยนแปลงกันอีกครั้ง 2ครั้ง3ครั้ง เป็นไปเช่นนี้เรื่อยๆไม่มีวันหมด ตราบใดที่ยังมีอากาศดีๆสิ่งแวดล้อมดีๆให้พวกเราได้พึ่งพา อาศัย ซึ่งกันและกัน (จริงๆแล้วคือเรายังมีชีวิตกันอยู่ทำนองนี้และครับ) ฮิฮิฮิ
...จะดีหรือชั่ว อยู่ที่ตัวทำ จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ทำตัว...
อยู่หลังไหนก็หนีไม่พ้น บ้านตากอากาศเพราะเราคือ คนปั่น....เหมือนกัน

ร่วมสรุปทริป งานชุมนุมเสือครั้งที่ 5 ทะเลน้อย 100 กม.
TigerSmile'Hy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-4190187
team: "สสสสส." (สุมหัวกันปั่นยานพาหนะที่ต้องใช้ 2 ขาถีบ เพื่อความสนุกสนานและสังสรรค์)
Bike: SOMA SAGA, KHS Team St, KHS F20-T3, TheOldCan, Mazda, Honda, Yamaha / Map60cs / Nikon D3000 ...
ตำแหน่ง: 180/91 ม.1 ต.คอหงส์ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TigerSmile'Hy »

รูปภาพ
แล้วเรา (สสสสส.) จะมาเยือนบ่อยๆ

รูปภาพ
ขอขอบคุณจากใจเรา... สสสสส. (ขาดหมอฯ 1 คน)
นักปั่นฯ, นักแข่ง ... ได้เจอแค่เส้นชัยที่ปลายทาง ทว่า นักท่องเที่ยว, นักเดินทาง ... ได้เจอเรื่องราวมากมายระหว่างทาง
WebSite | www.TigerSmile.Net
ขาประจำ
ขาประจำ
team: "สสสสส." (สุมหัวกันปั่นยานพาหนะที่ต้องใช้ 2 ขาถีบ เพื่อความสนุกสนานและสังสรรค์)
Bike: SOMA SAGA, KHS Team St, KHS F20-T3, TheOldCan, Mazda, Honda, Yamaha / Map60cs / Nikon D3000 ...
ตำแหน่ง: 180/91 ม.1 ต.คอหงส์ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
ติดต่อ:

Tanuk 08-6687-0154 เขียน:สวัสดีครับน้อง TIGER 30
เป็นไง...สบายดีนะครับ หวังว่าเราคงได้ร่วมปั่นร่วมกิจกรรมก่อนงานชุมนุมเสือภูเขาประจำปี ที่ ทะเลน้อย 100 โลนะครับ ไปเที่ยวพังงากันก่อน เมษานี้คงพบกันที่เมืองลุงแน่ๆๆ กลางเดือนตุลา คิดๆกันว่าจะไปปั่นเที่ยวที่เกาะพะงัน-เกาะสมุย
ส่า-หวัด-ดี งามๆ 3 ที คุณ"ตา"นึก และโกดำ...
ต้นๆ เดือนตุลาฯ ช่วยแจ้งวันจริงด้วยนะครับ... จะได้ชักฯ ให้เร็วขึ้นกว่าคราวก่อน... อิอิอิ
นักปั่นฯ, นักแข่ง ... ได้เจอแค่เส้นชัยที่ปลายทาง ทว่า นักท่องเที่ยว, นักเดินทาง ... ได้เจอเรื่องราวมากมายระหว่างทาง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปภาพ
เมื่อเสือ 3 จว. มาเจอกันครั้งแล้ว ครั้งเล่า... จนกลายเป็นอดีตที่ไม่เคยลืม... ตรัง - พัทลุง - สงขลา(บางส่วน)
เสือที่ 10
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0895976791
team: อิสระ
Bike: CANNONDALE F3000 SL
ตำแหน่ง: สตูล

โพสต์ โดย เสือที่ 10 »

สวัสดีตอนหัวเช้าทุก ๆ ท่านครับ ที่ จ .สตูล ขณะนี้ ลมฟ้าอากาศ เป็นปรกติแล้วครับ น้องฝนก็หายไป 2 - 3 วันแล้วครับ สวัสดีครับ :D :D :D :D
Tiger 30
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ติดใจตรงที่ ทำท่าเล็งจัง ไม่ใช่อะไรหรอก เห็นว่าตัวเองอยู่บนหอคอยสูงๆแล้วจะส่องไปแลข้างล่าง เสียวหว่า

TIGERSONG
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานจังหวัดตรัง
Bike: DAHON

โพสต์ โดย TIGERSONG »

แฮะแฮะแฮะ เช้าไปดูที่นี่ซิ..ฮะฮะฮะ http://picasaweb.google.co.th/tigersongthai/GAObAK#
ไฟล์แนบ
ได้รูปนี้มาครับ...ฮะฮะฮะ
ได้รูปนี้มาครับ...ฮะฮะฮะ
c038-DSCF0537.jpg (46.46 KiB) เข้าดูแล้ว 3491 ครั้ง
ค้นหาข้อมูลภาพของผม(TIGERSONG)ย้อนหลังได้จากพิคาซ่า นะครับ.....
http://picasaweb.google.com/tigersongthai

ติดตาม..ส่งข่าว..พูดคุย..ได้ที่ http://www.facebook.com/TIGERSONGTHAI

....ดูสารบัญกิจกรรมต่างๆของผมและเพื่อนๆ ที่ผ่านมา... ได้ที่...โต๊ะกาแฟชาวจักรยาน...(ใส่ปี พศ ด้วย)
เสือที่ 10
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีหัวเช้าทุก ๆ ฅนล่าวแหละ...ที่ จ.สตูล ลมฟ้าอากาศเป็นปรกติแล้วครับ สวัสดีครับ :D :D :D
เสือที่ 10
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีหัวเช้าทุก ๆ ท่านครับ...ที่ จ.สตูล...ขณะนี้ ลมฟ้าอากาศเป็นปรกติแล้วครับ. :D :D :D :D สวัสดีครับ
เสือที่ 10
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีตอนเที่ยงทุก ๆ ท่าน...หลังอาหารครับ...บังโหลดฝากถาม ชาวเลน้อยมาว่า พอจะมีบ้านว่างให้ช่าวมั่งม้ายครับ... :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
Tiger 30
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

มีกองลุยเสียเหม๊ด แป๊ะเห้อ ต้องการแบบไหน เดียวอี้จัดห้าย ลองว่ามาแลตะ ฮิฮิฮิ
ไฟล์แนบ
มาตะเหว้อ
มาตะเหว้อ

เสือที่ 10
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีตอนเช้า ก่อนอาหาร ทุก ๆ ท่านครับ...ลมฟ้าอากาศ ที่ จ. สตูล ตอนนี้ปรกติครับ สวัสดีครับ :D :D :D :D
ดำ cona
สมาชิก
สมาชิก
team: musbike
Bike: cona File Mouthen

โพสต์ โดย ดำ cona »

:D ยินดีคร๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :lol:
รักmus
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “ชมรมฯจังหวัดพัทลุง”