อยากหากลุ่มร่วมปั่นด้วยครับ แถวพัฒนานิคม

ผู้ดูแล: p.canแขนเดี่ยว

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม ลิงสองล้อ โทร 036-411182
ที่อยู่ 109 ถ.สุรสงคราม ต.ท่าหิน อ.เมือง จ.ลพบุรี
ผู้ดูแล
p.canแขนเดี่ยว 084-113-1234
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
mamtum
ขาประจำ
ขาประจำ
team: โป๊งเป๊งไบค์
ตำแหน่ง: ลำนารายณ์(ลพบุรี)

อยากหากลุ่มร่วมปั่นด้วยครับ แถวพัฒนานิคม

โพสต์ โดย mamtum »

พอดีปั่นซ้อมเดี่ยว อยู่ครับ จะหาวันเข้ากลุ่มบ้างครับเลยอยากถามว่า รวมพลกันที่ไหน จะได้ไปแจมด้วยครับ
mamtum
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: อยากหากลุ่มร่วมปั่นด้วยครับ แถวพัฒนานิคม

หรือ ที่นี่เค้าไม่ รวมกลุ่มปั่นกันครับ อิอิ
PETAR
สมาชิก
สมาชิก

Re: อยากหากลุ่มร่วมปั่นด้วยครับ แถวพัฒนานิคม

โพสต์ โดย PETAR »

mamtum เขียน:หรือ ที่นี่เค้าไม่ รวมกลุ่มปั่นกันครับ อิอิ
ขออนุญาติแก้ไขครับ...คุณmamtumขี่ไปขี่มาเคยเจอคนขี่จักรยานบ้างมัยครับ ลองวิจัยดูว่าเราออกกี่โมงเจอกี่คันปั่นไปทิศทางไหนแล้วช่วงเวลานอกเหนือจากนี้มีจักรยานปั่นไปปั่นมาให้เห็นบ้างมัยครับ ลองดูสัก 7 วัน ไม่พอใจสัก 15 วัน ถ้าไม่เจอใครเลยพอสรุปได้ว่าในแถบย่านถิ่นนั้นไม่มีใครขี่จักรยาน..หรือก็มีประชากรที่ขี่จักรยานน้อยมาก...ดังนั้นต้องปั่นเดียวครับ แต่ดูจากพื้นที่พัฒนานิคมผมว่าก็มีบ้างนะครับ แล้วอย่าลืมว่านักจักรยานทุกคนไม่ได้ใช้เน็ตกันทุกผู้ทุกคน...มาโพสต์ทิ้งไว้แล้วไม่มีใครตอบ แล้วจะมาบอกว่า "หรือ ที่นี่เค้าไม่ รวมกลุ่มปั่นกันครับ" ไม่ถูกนะครับ เพราะในบริบทที่ผมเห็นอยู่ก็ขี่กันครึกครื้นอยู่นะครับ (อ.เมือง อ.โคกสำโรง) ...
ขออนุญาติเอาประสบการณ์ สมัยก่อนผมขี่จักรยานที่ลพบุรีนี้นับคันได้ บอกได้เลยตอนนั้นไม่เกิน 10 คัน...แต่อย่าท้อก็ปั่นไปครับใจรักซะอย่าง
หรือตอนผมไปตกระกำลำบากอยู่เมืองชลฯคนขี่กันเยอะแต่ผมก็ขี่คนเดียวตลอดเพราะเวลาไม่ตรงกันบ้างอะไรบ้างก็อย่าท้อครับ ถ้าใจรักก็ปั่นมันเข้าไปนั้นแหละ ปั่นบ่อยๆก็คงเจอคนเข้าก็อย่าลืม ทักทายยิ้มแย้มพูดคุย...เดียวก็รวมกลุ่มกันได้เอง...ยกเว้นว่า ที่นั้นไม่มีใครขี่จักรยานเลยอันนี้ผมเคยเจอปั่นอยู่ 1 ปี 11 เดือน ไม่เคยเจอใครเลย นอกจากเงาตัวเอง....
p.canแขนเดี่ยว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-113-1234
team: ทีม SPECIALIZED PUMBIKE LUPBURI
Bike: Road SPECIALIZED venge limited edition MTB SPECIALIZED EPIC limited edition

โพสต์ โดย p.canแขนเดี่ยว »

มาเลยครับ ที่นี่มีหลายกลุ่มมาก วันอังคารกับวันพฤหัส ค่ายศุนย์สงคราม บ่ายสามโมงครึ่งครับ
ถ้าเป็นช่วงเช้าของทุกวัน ที่ร้านผม เด็กเยวชนลพบุรีตอนนี้ได้ทำการฝึกซ้อมอย่างเข้ม มาแจมได้ครับ
เจ็ดโมงเช้าที่วงเวียนสระแก้วครับ :D :D
อย่าตีค่าความเป็นเพื่อนด้วย"เงิน"และ"ตรา"

[youtube]sgwjCcHhYhE&feature=c4-overview&list=UURAJ4nl-Js845MMFoYwenJQ[/youtube]
mamtum
ขาประจำ
ขาประจำ

PETAR เขียน:
mamtum เขียน:หรือ ที่นี่เค้าไม่ รวมกลุ่มปั่นกันครับ อิอิ
ขออนุญาติแก้ไขครับ...คุณmamtumขี่ไปขี่มาเคยเจอคนขี่จักรยานบ้างมัยครับ ลองวิจัยดูว่าเราออกกี่โมงเจอกี่คันปั่นไปทิศทางไหนแล้วช่วงเวลานอกเหนือจากนี้มีจักรยานปั่นไปปั่นมาให้เห็นบ้างมัยครับ ลองดูสัก 7 วัน ไม่พอใจสัก 15 วัน ถ้าไม่เจอใครเลยพอสรุปได้ว่าในแถบย่านถิ่นนั้นไม่มีใครขี่จักรยาน..หรือก็มีประชากรที่ขี่จักรยานน้อยมาก...ดังนั้นต้องปั่นเดียวครับ แต่ดูจากพื้นที่พัฒนานิคมผมว่าก็มีบ้างนะครับ แล้วอย่าลืมว่านักจักรยานทุกคนไม่ได้ใช้เน็ตกันทุกผู้ทุกคน...มาโพสต์ทิ้งไว้แล้วไม่มีใครตอบ แล้วจะมาบอกว่า "หรือ ที่นี่เค้าไม่ รวมกลุ่มปั่นกันครับ" ไม่ถูกนะครับ เพราะในบริบทที่ผมเห็นอยู่ก็ขี่กันครึกครื้นอยู่นะครับ (อ.เมือง อ.โคกสำโรง) ...
ขออนุญาติเอาประสบการณ์ สมัยก่อนผมขี่จักรยานที่ลพบุรีนี้นับคันได้ บอกได้เลยตอนนั้นไม่เกิน 10 คัน...แต่อย่าท้อก็ปั่นไปครับใจรักซะอย่าง
หรือตอนผมไปตกระกำลำบากอยู่เมืองชลฯคนขี่กันเยอะแต่ผมก็ขี่คนเดียวตลอดเพราะเวลาไม่ตรงกันบ้างอะไรบ้างก็อย่าท้อครับ ถ้าใจรักก็ปั่นมันเข้าไปนั้นแหละ ปั่นบ่อยๆก็คงเจอคนเข้าก็อย่าลืม ทักทายยิ้มแย้มพูดคุย...เดียวก็รวมกลุ่มกันได้เอง...ยกเว้นว่า ที่นั้นไม่มีใครขี่จักรยานเลยอันนี้ผมเคยเจอปั่นอยู่ 1 ปี 11 เดือน ไม่เคยเจอใครเลย นอกจากเงาตัวเอง....
ที่ไม่เจอง่ายอาจจะถูกของพี่ครับเ พราะผมไม่ใช่คนพื้นที่นี้ครับ มาทำงานนอนบ้านพักครู จัน - พฤหัส ศุกร์ก็กลับไป ลัลล้า ที่บ้าน ลำนารายณ์แล้วครับ
ไม่ได้ท้อ ครับอิอิ เพียงแต่อยากหากลุ่มปั่นแก้เหงา เพราะปกติผม ทำโปรแกรมซ้อมเดี่ยวสำหรับตัวเองอยู่แล้วครับ หากลุ่มปั่น เพื่อ ถ้าเจอคนอายุมากกว่า ก็ สวัสดีครับ อิอิ มีลูกสาวไหมครับ ฮ่าๆ อยากมีลูกเขยที่รักการปั่นจักรยานเหมือนกันไหมครับ อิอิ
แก้ไขล่าสุดโดย mamtum เมื่อ 21 มี.ค. 2012, 09:22, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
mamtum
ขาประจำ
ขาประจำ

p.canแขนเดี่ยว เขียน:มาเลยครับ ที่นี่มีหลายกลุ่มมาก วันอังคารกับวันพฤหัส ค่ายศุนย์สงคราม บ่ายสามโมงครึ่งครับ
ถ้าเป็นช่วงเช้าของทุกวัน ที่ร้านผม เด็กเยวชนลพบุรีตอนนี้ได้ทำการฝึกซ้อมอย่างเข้ม มาแจมได้ครับ
เจ็ดโมงเช้าที่วงเวียนสระแก้วครับ :D :D
ครับพี่ ถ้ามีโอกาสจะไปครับพี่ ผมคือคนที่เอาล้อ ยูรัสไปให้พี่ดูครับ นึกออกไหมครับ ตอนนี้รอเคลียงานใน โรงเรียนให้เสร็จก่อนครับ และอาจจะหาเวลาเข้า เมืองไปแจมด้วยอยู่ครับ
special953
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0876516094
Bike: เสือหมอบ

โพสต์ โดย special953 »

ขอเสริมนิดนะครับ แถวพัฒนามีนักปั่นจักรยานหลายอยู่ครับ ทั้งแข่งขัน และออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ
ไปที่สถานีตำรวจพัฒนาแล้วถามหาท่าน ร.ต.ต.ประสาท ฯ ดูครับ แถวนั้นเขาชมรมเขาพญาเดินธง
เบอร์โทร 0860683281 ปล.ผมอยู่ อ.ท่าวุ้ง จ.ลพบุรี ก็ปั่นคนเดียวมาเป็นปีแล้วครับ เพราะหลาย ๆ คน
มีโอกาสไม่เหมือนกัน ที่แน้น ๆ วันที่ 25 มี.ค.55 พบกันที่สระบุรีเป็นงัย ที่นั้นเป็นร้อยแน้ 5555
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

โพสต์ โดย แมวทอง »

โหมด สปรินท์ อังคาร พฤหัส 07.00 ร้าน ปุ้มขายของสนามแข่ง จากนั้นจะวนไปรวมอีกทีที่ กองพล 07.45 ออกเดินทาง 80 โล เสร็จกิจ ด้วยสปีดห้ามต่ำกว่า 60 ไม่เกิน 09.30 จบ
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
mamtum
ขาประจำ
ขาประจำ

special953 เขียน:ขอเสริมนิดนะครับ แถวพัฒนามีนักปั่นจักรยานหลายอยู่ครับ ทั้งแข่งขัน และออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ
ไปที่สถานีตำรวจพัฒนาแล้วถามหาท่าน ร.ต.ต.ประสาท ฯ ดูครับ แถวนั้นเขาชมรมเขาพญาเดินธง
เบอร์โทร 0860683281 ปล.ผมอยู่ อ.ท่าวุ้ง จ.ลพบุรี ก็ปั่นคนเดียวมาเป็นปีแล้วครับ เพราะหลาย ๆ คน
มีโอกาสไม่เหมือนกัน ที่แน้น ๆ วันที่ 25 มี.ค.55 พบกันที่สระบุรีเป็นงัย ที่นั้นเป็นร้อยแน้ 5555
ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่า ท่านนี้ใช้ ตำรวจที่ เกษียณ ราชการไปแล้วหรือเปล่า ถ้าใช่คงจะเป็น สามี ครูที่โรงเรียน แก เออรี่รีไทม์ ไปครับอิอิ ไว้จะโทรหาครับ ขอบคุณมากครับ
mamtum
ขาประจำ
ขาประจำ

แมวทอง เขียน:โหมด สปรินท์ อังคาร พฤหัส 07.00 ร้าน ปุ้มขายของสนามแข่ง จากนั้นจะวนไปรวมอีกทีที่ กองพล 07.45 ออกเดินทาง 80 โล เสร็จกิจ ด้วยสปีดห้ามต่ำกว่า 60 ไม่เกิน 09.30 จบ
พี่ กุ๊ก โหดกันแบบนี้ผมจะ ซุกได้ไหมเนี่ย จะเอาเชือก ไปผูกท้ายด้วยนะครับ
p.canแขนเดี่ยว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-113-1234
team: ทีม SPECIALIZED PUMBIKE LUPBURI
Bike: Road SPECIALIZED venge limited edition MTB SPECIALIZED EPIC limited edition

โพสต์ โดย p.canแขนเดี่ยว »

แมวทอง เขียน:โหมด สปรินท์ อังคาร พฤหัส 07.00 ร้าน ปุ้มขายของสนามแข่ง จากนั้นจะวนไปรวมอีกทีที่ กองพล 07.45 ออกเดินทาง 80 โล เสร็จกิจ ด้วยสปีดห้ามต่ำกว่า 60 ไม่เกิน 09.30 จบ

:lol: :lol: :lol: กะเอากันให้ตายไปข้างเลยหรือหมวด
อย่าตีค่าความเป็นเพื่อนด้วย"เงิน"และ"ตรา"

[youtube]sgwjCcHhYhE&feature=c4-overview&list=UURAJ4nl-Js845MMFoYwenJQ[/youtube]
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

รอดูคลิปครับ พี่ปุ้ม
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
rote2128
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย rote2128 »

เมี้ยวๆ :D
รถไม่แพง แรงเหลือน้อย
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ

หายไปเลยนะโรนจ์
แต่เดี๋ยวกุ๊กจะหายบ้าง
ไปเรียน สาม เดือน :P
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ลิงสองล้อ”