มะตะบะสู้แค่หมด

ผู้ดูแล: sunny

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเสือพหล"
ที่ทำการ : 66/11 ซ.แข็งขัน 2 พหลโยธิน 64 ต.คูคต อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12130
ประธาน : พล.อ.ต.ธวัชชัย เลื่อนฉวี
ประธานกิตติมศักดิ์ : พล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต
ผู้ประสานงาน : sunny
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
magswat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0636694622
ตำแหน่ง: บุรีรมย์คลอง4 ม.6 ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี

มะตะบะสู้แค่หมด

โพสต์ โดย magswat »

ผมเป็นผู้ร่วมทริปสู้แค่หมดเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาครับขอขอบคุณสำหรับทุกคนในทริปนี้มากครับ ตื่นสายสตาร์ท8.00เลยรีบมา :lol: ผมกินมะตะบะยังไม่ได้จ่ายเงินเลยครับ เอาไว้จะชดใช้ให้กับผู้จ่ายเงินให้นะครับ :oops: ขอบคุณคุณทุกคนมากครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
:D
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O-81-3O6-OO55
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
Bike: เสือภูเขา พับ แม่บ้าน
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 64
ติดต่อ:

Re: มะตะบะสู้แค่หมด

โพสต์ โดย sunny »

สวัสดีครับ ผมลากิจ 2 อาทิตย์ครับ ลูกสาวจะสอบต้องติวหน่อย เลยไปปั่นสวนสุขภาพหัวสนามเอาเป็นการชดเชย
moo84
ขาประจำ
ขาประจำ
team: >_<
Bike: FUJI NEVADA

โพสต์ โดย moo84 »

อยากไปร้านนี้ครับ แต่ไม่เคยไปและก็ไม่รู้ปั่นไปทางไหนด้วย ไปทางถนนลำลูกกาได้ไหมครับ :D
A LIFE WITHOUT A FRIEND IS A LIFE WITHOUT A SUN
A FRIEND IN NEED IS A FRIEND INDEED.
ดื่มสุราพันจอกก็ไม่เมา ถ้าดื่มกับเพื่อนที่รู้ใจ
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O-81-3O6-OO55
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
Bike: เสือภูเขา พับ แม่บ้าน
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 64
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sunny »

moo84 เขียน:อยากไปร้านนี้ครับ แต่ไม่เคยไปและก็ไม่รู้ปั่นไปทางไหนด้วย ไปทางถนนลำลูกกาได้ไหมครับ :D
ถ้าสะดวกก็ลองมาแจมกับกลุ่มได้ครับ อาจร้องขอเป้าหมายเป็นกรณีพิเศษ
ปกติเป้าหมายนี้เขาเอาไว้รับน้องใหม่ครับ ระยะทางกำลังพอดีๆ
ปั่นแบบสบายๆ ไม่ฉิวเท่าถนนเลียบคลองเปรม แต่รถน้อยกว่ามาก

เส้นทางปกติก็เข้า กม.26 ผ่านถนนเลียบคลองหกวาไปเรื่อยจนผ่านคลังน้ำมัน
ลอดวงแหวน เฉียดวัดแจ้งลำหิน ทะลุผ่านสน.ลำลูุกกา ข้ามนิมิตรใหม่
ไปเรื่อยๆ จนถึงคลองเก้า เลี้ยวขวา จนผ่านที่ทำการอิสลามกลางไปหน่อยก็ถึงครับ
ระยะทางน่าจะประมาณ 25-30 โล เส้นทางบรรยากาศธรรมชาติ
แต่ไม่เหมาะกับการปั่นคนเดียวนัก (แต่ผมก็เคยไป)
บางช่วงเป็นทุงโล่งไม่มีบ้านคนเลย

เป้าหมายที่น่าไปอีกอันก็ตลาดเก่าคลองสิบสองครับ
แทนที่จะเลี้ยวคลองเก้า ก็เลยไปถึงคลองสิบสอง

ถนนลำลูกกาไม่แนะนำครับ รถบรรทุกเยอะ รถจอดข้างทางเยอะ
ต้องคอยเบี่ยงออก อันตราย รถเล่นกันเร็วมาก
ถ้าไม่ชอบถนนเลียบคลองหกวาในช่วงแรก ก็ไปถนนสายไหมดีกว่า
ถนนกว้าง รถไม่แล่นกันเร็วนัก

ถ้าสนใจนัดกันอีกทีก็ได้ครับจะได้จัดทริปพิเศษ
แต่วันอาทิตย์นี้ผมลากิจครับ อาจเจอกันที่สวนสุขภาพหัวสนาม
moo84
ขาประจำ
ขาประจำ
team: >_<
Bike: FUJI NEVADA

โพสต์ โดย moo84 »

ขอบคุณครับ คุณ sunny สงสัยต้องร้องขอทริปน้องใหม่เป็นกรณีพิเศษแล้วครับ เพราะเส้นทางดังกล่าวไม่รู้จักเลยจริง ๆ ครับ
เสาร์ อาทิตย์นี้ตอนเช้า ถ้าฝนไม่ตกก็ได้เจอกันครับที่สวนสุขภาพ :D
A LIFE WITHOUT A FRIEND IS A LIFE WITHOUT A SUN
A FRIEND IN NEED IS A FRIEND INDEED.
ดื่มสุราพันจอกก็ไม่เมา ถ้าดื่มกับเพื่อนที่รู้ใจ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือพหล”