เงียบเหงาจัง

ผู้ดูแล: sunny

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเสือพหล"
ที่ทำการ : 66/11 ซ.แข็งขัน 2 พหลโยธิน 64 ต.คูคต อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12130
ประธาน : พล.อ.ต.ธวัชชัย เลื่อนฉวี
ประธานกิตติมศักดิ์ : พล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต
ผู้ประสานงาน : sunny
รูปประจำตัวสมาชิก
ja_poom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0864768364
team: ชมรมเพื่อสุขภาพ ขส.ทอ. - ชมรมเพื่อสุขภาพกองทัพอากาศ -BKK Novice Team
Bike: Merida880,ฺMissile x9

เงียบเหงาจัง

โพสต์ โดย ja_poom »

พี่ ๆ หพลโยธิน 58 รายงานตัวด้วย ปั่นมั่งครับปั่นมั่งเดี่ยวจักรยานขึ้นสนิม เป็นง่อยกันหมด ขอเสียงหน่อยยยยยยย :mrgreen:
"ตั้งโจทย์ความผิดของตัวเองไว้เสมอ"
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก..สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม”
Zirconium.cyclist
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Specialized

Re: เงียบเหงาจัง

โพสต์ โดย Zirconium.cyclist »

สวัสดีค่ะ คุณอาจ่าภูมิ
ช่วงนี้ฝนตกบ่อย แล้วพลอยก็เปิดเทอมแล้ว เลยไม่ค่อยได้ปั่นน่ะค่ะ
ได้แต่นั่งมองจักรยานทุกวัน ... :geek:
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O-81-3O6-OO55
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
Bike: เสือภูเขา พับ แม่บ้าน
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 64
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sunny »

สวัสดีครับสมาชิกสูงวัยยังอยู่กันครบครับและก็ยังปั่นกันทุกวันอาทิตย์ครับ
ถนนเลียบคลองเปรมปั่นสะดวกดีแล้วไม่มีปัญหา (สำหรับเสือหมอบ)
วันธรรมดาก็ยังปั่นกันทุกเย็นที่ซอยแข็งขัน 2 ที่เดิม
เมื่อวานก็มีการชุมนุมกันที่บ้านพี่โมทย์เพื่อสั่งเสื้อรุ่นใหม่ของการบินไทยไป

จะขาดก็ขาแรงๆแหละครับที่หายไป :D :D
กฤษณ์ชพงษ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-858-7739
team: พหลโยธิน58,จักรยานเพื่อสุขภาพทอ.
Bike: bianchi,klein

โพสต์ โดย กฤษณ์ชพงษ์ »

ja_poom เขียน:พี่ ๆ หพลโยธิน 58 รายงานตัวด้วย ปั่นมั่งครับปั่นมั่งเดี่ยวจักรยานขึ้นสนิม เป็นง่อยกันหมด ขอเสียงหน่อยยยยยยย :mrgreen:
เอ้า เอาไปเลย หนึ่งเสียง แต่เบอร์ไรไม่บอก ผมเลือกคนที่เคยทำให้ผมหายเครียดไปได้ช่วงหนึ่งครับ(บุญคุณแผ่นดินลืมไม่ได้) :lol: :lol:
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
ติดต่อ:

กิจกรรมล่าสุด ไม่มีคำบรรยายครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
moo84
ขาประจำ
ขาประจำ
team: >_<
Bike: FUJI NEVADA

โพสต์ โดย moo84 »

sunny เขียน:สวัสดีครับสมาชิกสูงวัยยังอยู่กันครบครับและก็ยังปั่นกันทุกวันอาทิตย์ครับ
ถนนเลียบคลองเปรมปั่นสะดวกดีแล้วไม่มีปัญหา (สำหรับเสือหมอบ)
วันธรรมดาก็ยังปั่นกันทุกเย็นที่ซอยแข็งขัน 2 ที่เดิม
เมื่อวานก็มีการชุมนุมกันที่บ้านพี่โมทย์เพื่อสั่งเสื้อรุ่นใหม่ของการบินไทยไป

จะขาดก็ขาแรงๆแหละครับที่หายไป :D :D
ปั่นวันธรรมดาช่วงเย็นประมาณกี่โมงครับ ถ้ากลับมาทันอาจจะไปร่วมด้วยที่ผมอยู่ซอยพหลโยธิน66ไงครับ ยังพอจำได้ไหมครับ
A LIFE WITHOUT A FRIEND IS A LIFE WITHOUT A SUN
A FRIEND IN NEED IS A FRIEND INDEED.
ดื่มสุราพันจอกก็ไม่เมา ถ้าดื่มกับเพื่อนที่รู้ใจ
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีครับคุณหมู ยังจำได้ครับ ดาฮอน 20 นิ้ว กับ 16 นิ้ว
เจอกันครั้งแรกงานพิพิธภัณท์วิทยาศาสตร์ แล้วไม่แน่ใจว่าเจอกันอีกหรือเปล่า?

ปกติวัธรรมดาจะมีสมาชิกซ้อมกันตอน 17:00-18:00 น
วนรอบซอยแข็งขัน 2 แข็งขัน 3 คุ้มครอง 3 งดงาม3 งดงาม 2 คุ้มครอง 2 แข็งขัน 2 รอบละ 2.8 กม.
เสร็จแล้วอาจมีชุมนุมสังสรรต่อถึงหกโมงครึ่งที่บ้านพี่ปราโมทย์ขาใหญ่ ซอยคุ้มครอง 2 (ต่อจากแข็งขัน 2เข้าไป)

มีเวลาเชิญเลยครับ อาจไม่เจอผม ก็เจอท่านอื่นๆ แน่นอน ปั่นทะลุตรงบ้านร้างมาได้เลย
moo84
ขาประจำ
ขาประจำ

sunny เขียน:สวัสดีครับคุณหมู ยังจำได้ครับ ดาฮอน 20 นิ้ว กับ 16 นิ้ว
เจอกันครั้งแรกงานพิพิธภัณท์วิทยาศาสตร์ แล้วไม่แน่ใจว่าเจอกันอีกหรือเปล่า?

ปกติวัธรรมดาจะมีสมาชิกซ้อมกันตอน 17:00-18:00 น
วนรอบซอยแข็งขัน 2 แข็งขัน 3 คุ้มครอง 3 งดงาม3 งดงาม 2 คุ้มครอง 2 แข็งขัน 2 รอบละ 2.8 กม.
เสร็จแล้วอาจมีชุมนุมสังสรรต่อถึงหกโมงครึ่งที่บ้านพี่ปราโมทย์ขาใหญ่ ซอยคุ้มครอง 2 (ต่อจากแข็งขัน 2เข้าไป)

มีเวลาเชิญเลยครับ อาจไม่เจอผม ก็เจอท่านอื่นๆ แน่นอน ปั่นทะลุตรงบ้านร้างมาได้เลย
ขอบคุณมากครับ ผมก็ยังใช้เจ้า 20 นิ้วอยู่ ส่วน 16 นิ้ว จอดนิ่ง ๆ นาน ๆ จะออกปั่นสักที วันไหนกลับบ้านเร็วจะไปร่วมซ้อมปั่นด้วยครับ แล้วทุกวันอาทิตย์มีรวมกลุ่มไปไหนกันบ้างครับ เผื่อจะไปด้วยครับแล้วแต่โอกาส :D
A LIFE WITHOUT A FRIEND IS A LIFE WITHOUT A SUN
A FRIEND IN NEED IS A FRIEND INDEED.
ดื่มสุราพันจอกก็ไม่เมา ถ้าดื่มกับเพื่อนที่รู้ใจ
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

moo84 เขียน:
sunny เขียน:สวัสดีครับคุณหมู ยังจำได้ครับ ดาฮอน 20 นิ้ว กับ 16 นิ้ว

ขอบคุณมากครับ ผมก็ยังใช้เจ้า 20 นิ้วอยู่ ส่วน 16 นิ้ว จอดนิ่ง ๆ นาน ๆ จะออกปั่นสักที วันไหนกลับบ้านเร็วจะไปร่วมซ้อมปั่นด้วยครับ แล้วทุกวันอาทิตย์มีรวมกลุ่มไปไหนกันบ้างครับ เผื่อจะไปด้วยครับแล้วแต่โอกาส :D
วันอาทิตย์ก็ยังปั่นกันเหมือนเดิมครับ ถ้าไม่ติดโปรแกรมทางไกลที่ไหน
รวมตัวกันที่การ์เด้นโฮม 7 โมงเช้า ปั่นประมาณ 60-70 โล ไปบางปะอิน หรือคลองฝั่งตะวันออกก็แล้วแต่โอกาส
บางทีพวกเสือหมอบขาแรงเขาอาจไปไกลกว่านั้น ผมและบางคนอาจกลับก่อนกลางทางครับ
บางท่านมีธุระไปไกลไม่ได้ก็อาจปั่นวนอยู่ในกม.27 เหมือนเดิมก็มี
สรุปก็คือแวะมากม.27 ก่อน มีเพื่อนปั่นแน่นอนครับ
moo84
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณมากครับ
เพราะปกติวันอาทิตย์ถ้ามีเวลาผมจะปั่นคนเดียวไปสวนสุขภาพในฐานทัพ ประมาณสัก 20 รอบ แล้วก็กลับ ยกเว้นมีทริปไปกับกลุ่มลุงโท หรือจ่าภูมิที่หัดมือใหม่ปั่นกันไปอยุธยา ผมไปมา 3 ครั้งแล้วครับ ตกลงถ้าอาทิตย์ไหนว่างจะไปร่วมด้วยครับสัก 60-70 กม.กำลังดีเลยครับ ขอบคุณมากอีกครั้งครับผม :D
moo84
ขาประจำ
ขาประจำ

:D :D :D
แอ๊ด(สะพานใหม่)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818362378
team: ชมรมจักรยานการบินไทย และชมรมจักรยานพหลโยธิน 58
Bike: trek 8500
ติดต่อ:

โพสต์ โดย แอ๊ด(สะพานใหม่) »

สวัสดีทุกคน. จักรยานผมขึ้นสนิมแล้วจริง
ชีวิตนี้ขาดเพื่อนไม่ได้ รับซ่อมกล่องและปัญหา ISUZU http://203.150.226.28/webboard/viewtopic.php?t=542985 และ เชฟ http://addsapanmai.blogspot.com/,
กฤษณ์ชพงษ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-858-7739
team: พหลโยธิน58,จักรยานเพื่อสุขภาพทอ.
Bike: bianchi,klein

โพสต์ โดย กฤษณ์ชพงษ์ »

แอ๊ด(สะพานใหม่) เขียน:สวัสดีทุกคน. จักรยานผมขึ้นสนิมแล้วจริง
รถเป็นสนิม ขัดได้ แต่ชาปั่นจักรยานอย่าให้สนิมเกาะแล้วกัน ว่างเมื่อไหร่ก็มาเคาะสนิมหน่อย เดี๋ยวจะพาไปดูดเอาถ้วยที่สุพรรณ อีกสักใบ คุณแม่เป็นไงบ้างครับ ดีขึ้นมากใหม :ugeek: :ugeek: :ugeek:
ratkam
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 083-9222922
team: ccc
Bike: Giant Cross

โพสต์ โดย ratkam »

หวัดดีคร่าบ พี่ Sunny และทุกๆท่าน..ผมอยู่ในซอย แข็งขัน2
วันอาทิตย์ ถ้าผ่านหน้าบ้านรบกวนกดกริ่งเรียกด้วยน่ะคร่าบ...
ratkam
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 083-9222922
team: ccc
Bike: Giant Cross

โพสต์ โดย ratkam »

moo84 เขียน:ขอบคุณมากครับ
เพราะปกติวันอาทิตย์ถ้ามีเวลาผมจะปั่นคนเดียวไปสวนสุขภาพในฐานทัพ ประมาณสัก 20 รอบ แล้วก็กลับ ยกเว้นมีทริปไปกับกลุ่มลุงโท หรือจ่าภูมิที่หัดมือใหม่ปั่นกันไปอยุธยา ผมไปมา 3 ครั้งแล้วครับ ตกลงถ้าอาทิตย์ไหนว่างจะไปร่วมด้วยครับสัก 60-70 กม.กำลังดีเลยครับ ขอบคุณมากอีกครั้งครับผม :D

สวัสดีครับ K.Moo84..
พอดีผมคุ้นๆว่าเมื่อ 10พ.ค. k moo84 ได้สั่งทัวร์ริ่ง 700c กับพี่เมธา ไว้เหมือนกันใช่ไม๊ครับ..
(สั่งวันเดียวกันเลยจำได้ครับ)ไม่ทราบว่าได้รับแล้วหรือยังครับ ของผมเพ่งได้มาครับ..
ถ้าปั่นแถวฐานทัพ ไว้มีโอกาสอาจได้เจอกันคร่าบบ))
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือพหล”