ช 29ปี หาเพื่อนรู้ใจมาขี่กันครับ

Moderator: เอก@ดอนเมือง

ช 29ปี หาเพื่อนรู้ใจมาขี่กันครับ

โพสต์ โดย snappiness » 09 พ.ค. 2013, 17:10

ผมมาอยู่ดอนเมือง (ซอยวัดไผ่เขียว) ตั้งแต่เดือนมกราคม 2556 ครับ มาพร้อมจักรยานเสือภูเขา 1 คัน ทุกวันนี้อยากจะออกไปปั่นยามเย็นย่ำค่ำ (ประมาณ 1ทุ่ม) แต่ไร้ซึ่งเพื่อนร่วมทาง มันก็ไม่ได้ทุกวันครับ เพราะบางทีไปคนเดียวก็เบื่อบ้าง เวลาออกไปปั่น แทบจะไม่เจอใครที่พอจะชวนคุย ชวนกันปั่นไปด้วยกันเลย แต่ถ้าขับรถยนต์กลับมาจากที่ทำงาน แหม่!! จักรยานมาจากไหนเต็มไปหมด วันนี้ก็เลยอยากจะมาเคาะประตูเรียก พี่น้องที่อยู่ย่านดอนเมือง มีท่านใด สนใจจะปั่นด้วยกัน สักอาทิตย์ละ 2-3 วัน ประมาณ 1ทุ่มครึ่ง เพราะเห็นแกงค์ใหญ่ๆปั่นไปเยอะๆ มันน่าสนุกกว่าปั่นคนเดียวเยอะเลยครับ :D

Re: ช 29ปี หาเพื่อนรู้ใจมาขี่กันครับ

โพสต์ โดย Ater » 20 พ.ค. 2013, 15:50

กลุ่มดอนเมืองครับ เย็นวันอาคารกับพฤหัส นัดเจอกันที่ร้านไอริส เลียบคูนายกิมครับ ประมาณ 19.30 น.
หรือว่าเวลานี้ผมจะออกปั่นเกือบทุกวันเหมือนกันครับ
มาเจอกันได้ครับแถวเส้นเดชะตุงคะครับ
มาด้วยกันเดี๋ยวจะพาไปทางยาว........ยาวครับ :D :D :D :D
สะดวกก็โทรมาหาผมก็ได้ครับ เบอร์ตามลายเซนต์เลย
สุข.....อยู่ที่ใจ
ID LINE : ae_merit
TEL : O8.9169.6488

Re: ช 29ปี หาเพื่อนรู้ใจมาขี่กันครับ

โพสต์ โดย patcharad » 16 ก.ย. 2013, 23:36

ผมปั่นคนเดียวตลอดไม่มีเพื่อนร่วมทางเช่นกันคับ ขอไปด้วยได้มั้ยคับ ชอบปั่นกับคนเ้ยอะๆ

โพสต์ โดย Alonefox » 22 ก.ย. 2013, 22:29

ผมปั่นอยู่ศูนย์ราชการครับมีเพื่อนมาปั่นกันเยอะครับแต่ไม่รู้จักใครเลย ปั่นไปจอดไป

โพสต์ โดย udo@27 » 08 ธ.ค. 2013, 13:46

อยู่คอนโดตรงวัดหลักสี่ ว่างๆมาปั่นด้วยกันได้น่ะครับ มี สมาชิกในคอนโด 6-7 คน ปั่นเอามันส์ ครับ มือสมัครเล่นครับ
เพื่อนๆแถวหลักสี่ ศูนย์ราชการ ไม่มีเพื่อนปั่น ยินดีครับ