สมาชิคใหม่ครับหาเพื่อนปั่นหลักหก-ดอนเมือง-เมืองทองครับ

ผู้ดูแล: เอก@ดอนเมือง

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานดอนเมือง Donmuang Cycling Club

ถ.สรงประภา แขวงสีกัน เขตดอนเมือง กทม
โทร 089-126-2819

ผู้ดูแลบอร์ท เอก@ดอนเมือง
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
juichemical
สมาชิก
สมาชิก

สมาชิคใหม่ครับหาเพื่อนปั่นหลักหก-ดอนเมือง-เมืองทองครับ

โพสต์ โดย juichemical »

สมาชิกใหม่ครับหาเพื่อนปั่น หลักหก-ดอนเมือง-สวนสมเด็จ-เมืองทอง ครับ

เพิ่งได้มีโอกาสได้เริ่มปั่นจักรยานมาสักพัก (Fat Bike)

ปกติจะชอบวิ่งจ๊อกกิ้งอย่างเดียวกลัวจำเจเลยตัดสินใจเลือกจักรยานเป็น Cross Train

มีเวลาว่างออกกำลังกายก็ 19.00-22.00

ด้วยความที่เป็นมือใหม่ก็เลยเริ่มจากการปั่นคนเดียว ปั่นมาได้สามอาทิตย์กว่าๆ ปัญหามีอยู่ว่า เวลาปั่นไปเลียบคลองเปรมจากถนน รฟช.ไป

ออกเมืองเอก จะชอบมีกลุ่มเด็กแว้นนั่งจับกลุ่มกินเหล้า แรกๆปั่นผ่านไป-มาก็ไม่มีปัญหาอะไร พอผมเริ่มผ่านบ่อยๆเข้า เริ่มมีแซวกวนๆบ้าง

+กับเคยเห็นกรณีเพื่อนสมาชิกบางรายเจอทำร้ายร่างกาย ขโมยจักรยานบ้าง เจอก่อกวนบ้าง ก็เลยเกรงว่าอาจจะเกิดปัญหาขึ้นมาในภาย

หน้าเป็นแน่ แรกๆคิดอยากจะพก Item ติดตัวก็เกรงพี่ตั้มจะเล่นงานแทนเกิดโดนค้นขึ้นมาจะกลายเป็นซวยเราแทน

เลยคิดว่าน่าจะหากลุ่มที่ปั่นจักรยานจะดีกว่า ปลอกภัยกว่า แถมได้เพื่อนอีกด้วย

เอาเป็นว่าขอร่วมกลุ่มด้วยคนครับ ใครปั่นแถวไหนระแวกใกล้เคียง ผมขอไปด้วยคร้าบบบ :D :D :D :D

รูปภาพ

รูปภาพ
zeton
สมาชิก
สมาชิก
Bike: java feroce rival22, bianchi Impluso 2016

Re: สมาชิคใหม่ครับหาเพื่อนปั่นหลักหก-ดอนเมือง-เมืองทองครับ

โพสต์ โดย zeton »

หาเพื่อนปั่นด้วยครับ ปกติปั่นคนเดียว เดชะตุงคะ-สรงประภา
อยากออกไปปั่นไกลถึงอยุธยาเส้นเรียบคลองเปรม แต่ยังไม่กล้าลุยเดี่ยวกลัวรถใหญ่เอาไปกิน
Ater
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891696488
team: DCC
Bike: Cervelo
ติดต่อ:

Re: สมาชิคใหม่ครับหาเพื่อนปั่นหลักหก-ดอนเมือง-เมืองทองครับ

โพสต์ โดย Ater »

สวัสดีครับ ปกติก็จะเป็นจักรยานเสือหมอบครับ ผมจะปั่นเส้นเดชุตุงคะ (สนามบินเล็ก) เป็นประจำครับ ถ้าเจอก็ทักทายกันได้ครับ บางทีก็ไปกันเป็นกลุ่มๆ บางทีก็ปั่นเดี่ยวครับ ปกติปั่น 19.00-21.00 น.ครับ แล้วแต่วัน ส่วนมากปั่นวันที่ว่างครับ
สุข.....อยู่ที่ใจ
ID LINE : ae_merit
TEL : O8.9169.6488
Thanoo_nil
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0804254743
team: ทัวริ่งฟรีสไตร์
Bike: SOMA Groove, Rit ทัวร์ SF 87

โพสต์ โดย Thanoo_nil »

จากต่างจังหวัด เพิ่งย้ายบ้านมาอยู่ดอนเมือง หาที่ซ้อมปั่นจักรยานไม่ค่อยได้เหมือนกัน
Soma Groove MTB, It's my wildness touring bike.

ชีวิตสูงวัยในโลกสองล้อ (เดลินิวส์ 11 ธ.ค. 54)
http://beta.dailynews.co.th/article/725/2540
vitthawat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek, Java, Lamborghini
ตำแหน่ง: 12/33 สังคม 2 แจ้งวัฒนะ 14 ทุ่งสองห้อง หลักสี่ กรุงเทพมหานคร

โพสต์ โดย vitthawat »

ย่านนี้ต้องถนนสรงประภา เข้าเตชะตุงฯ ครับ หรือไม่ก็จากสรงประภา เข้าสวนสมเด็จออกเมืองทอง เข้าแจ้งวัฒนะไปหลักสี่ ออกวิภาวดีมุงตรงไปวัดดอนเมืองเข้าสรงประภาใหม่ก็ทำได้ครับ ผมอยู่ที่เมืองทองนิเวศน์ 1 ขี่ออกแจ้งวัฒนะไปกลับที่แยกหลักสี่เข้าศูนย์ราชการแล้วออกแจ้งมุ่งตรงไปปากเกร็ด พักที่ริมแม่น้ำเจ้าพระยา แล้วก็ขี่กลับเข้าแจ้งวัฒนะ มุ่งหน้าไปอิมแพค ออกคลองประปา แล้วข้ามคลองไปเมืองทองนิเวศน์ แจ้งฯ 14 เช้าๆ เสาร์-อาทิตย์ ถนนโล่ง บรรยากาศดีครับ

หรือตอนเช้ามาก ถนนเลียบคลองประปาจากแจ้งวัฒนะมุ่งไปศรีสมานก็ไม่เลวครับ ถึงแม้ว่าถนนจะมี 2 ช่องจราจรไปกลับ แต่รถก็น้อยครับ ถึงศรีสมานก็ไปสวนสมเด็จแล้วออกไปเมืองทองธานีได้ มีคนขี่จักรยานใต้ทางด่วนเยอะมาก ทั้งเช้าและเย็นทุกวันครับ
suksawaddi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Impulso105//BullHorn Bridgestone Grandtech

โพสต์ โดย suksawaddi »

vitthawat เขียน:ย่านนี้ต้องถนนสรงประภา เข้าเตชะตุงฯ ครับ หรือไม่ก็จากสรงประภา เข้าสวนสมเด็จออกเมืองทอง เข้าแจ้งวัฒนะไปหลักสี่ ออกวิภาวดีมุงตรงไปวัดดอนเมืองเข้าสรงประภาใหม่ก็ทำได้ครับ ผมอยู่ที่เมืองทองนิเวศน์ 1 ขี่ออกแจ้งวัฒนะไปกลับที่แยกหลักสี่เข้าศูนย์ราชการแล้วออกแจ้งมุ่งตรงไปปากเกร็ด พักที่ริมแม่น้ำเจ้าพระยา แล้วก็ขี่กลับเข้าแจ้งวัฒนะ มุ่งหน้าไปอิมแพค ออกคลองประปา แล้วข้ามคลองไปเมืองทองนิเวศน์ แจ้งฯ 14 เช้าๆ เสาร์-อาทิตย์ ถนนโล่ง บรรยากาศดีครับ

หรือตอนเช้ามาก ถนนเลียบคลองประปาจากแจ้งวัฒนะมุ่งไปศรีสมานก็ไม่เลวครับ ถึงแม้ว่าถนนจะมี 2 ช่องจราจรไปกลับ แต่รถก็น้อยครับ ถึงศรีสมานก็ไปสวนสมเด็จแล้วออกไปเมืองทองธานีได้ มีคนขี่จักรยานใต้ทางด่วนเยอะมาก ทั้งเช้าและเย็นทุกวันครับ
ผมขี่ศูนย์ราชการ ทำความเร็วไม่ค่อยได้เลยครับ อยากหาเส้นที่ปั่นได้ยาวๆ ทำความเร็วได้นิดๆด้วย อาจเพราะชอบอารมณ์ตอนไปปั่นเลนเขียวสุวรรณ๓ูมิด้วยครับ
ipuyaa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ธ.ออมสิน / LakHok Cycling
Bike: BMC TMR02

โพสต์ โดย ipuyaa »

ผมปั่นถนนเตชะตุง เสาร์อาทิตย์เช้า (Fatbike กับ ผบ. 2 คัน) กับตอนเย็นเสือหมอบ ครับ อยากไปเส้นเลียบคลองจากรังสิตไปบางปะอินเหมือนกัน แต่ไม่มีเพื่อนปั่นเสียวๆ อยู่ครับ
รถเริ่มแพง แต่แรงไม่ค่อยจะมีเหมือนเดิม
atirach
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant Escape 2

โพสต์ โดย atirach »

ผมก็ปั่นเเถวนั้นครับเจอทักทายกันได้
tp172504@hotmail.com
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0813830624
team: merida
Bike: merida 500

โพสต์ โดย tp172504@hotmail.com »

แนะนำ สนามกรมชลประทาน ปากเกร็ดครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานดอนเมือง”