สอบถามเพื่อนนักปั่นตัวเมืองจันทบุรี

Moderator: ชินโนะสุเกะ, ชินโนะสุเกะ

สอบถามเพื่อนนักปั่นตัวเมืองจันทบุรี

โพสต์ โดย bichun@sanook.com » 26 เม.ย. 2014, 17:47

สวัสดีครับผมไบชุน

ผมเอาจักรยานขึ้นรถทัวร์ไปลงตัวเมือง มีที่พักไม่เกิน300-400บาทไหมครับ? ต้องการปั่นเที่ยวชมตัวเมืองและถนนคนเดิน ชมย่านเมืองติดแม่น้ำจันทบูร

วันรุ่งขึ้น 7:30น.จะปั่นไปแหลมสิงห์ มีเส้นทางลัดไหมครับ?

ผมเดินทางๆปวันเสาร์24พฤษภาคม2557 ขึ้นรถทัวร์999 จากกรุงเทพ9:45น ถึง เมืองจันทน์13:00น.

ขอบคุณมากนะครับ ;) :) :)
ไบชุนvsจักยาน
viewtopic.php?f=56&t=376323
โอนเงิน
ไทพานิด 089-2-00062-2 บุญชัย เกาะไพศาล

Re: สอบถามเพื่อนนักปั่นตัวเมืองจันทบุรี

โพสต์ โดย ota_hay » 03 พ.ค. 2014, 00:03

สวัสดีครับ เรื่องที่พักผมไม่ค่อยรู้
ส่วนเรื่องปั่นจากตัวเมืองไปแหลมสิงห์ หลัก ๆ มันไปได้สองทางครับ คือไปทางลัดสาย ต.บางสระเก้า จะมีสะพานข้ามไปฝั่งแหลมสิงห์ได้
กับอีกทางไปทาง อ.ท่าใหม่ ก็จะมีสะพานข้ามไปเหมือนกันแต่ทางนี้ผมไม่ได้ไปนานมาก ๆ ๆ ๆ ๆ แล้วเลยจำไม่ได้ว่ากี่ ก.ม.
พอดีว่าเป็นคนที่ไม่ค่อยรู้จักเส้นทางอ่าครับ นั่งรถก็หลับตลอด
รอพี่ ๆ ท่านอื่นมาแนะนำเพิ่มนะครับ
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> viewforum.php?f=775