ต้องการรู้เรื่อง ชมรมจักรยาน จ.จันทบุรี ยังไม่มีชมรม ครับ

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

ตอบกลับ
พีรพล จันทบุรี
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Matt5

ต้องการรู้เรื่อง ชมรมจักรยาน จ.จันทบุรี ยังไม่มีชมรม ครับ

โพสต์ โดย พีรพล จันทบุรี »

:D ผม อยากทราบว่า ในจันทบุรี มีชมรม ไหนบ้าง ครับ

ผมมี จักรยาน เสือภูเขา แต่ ยัง หาชมรม ไม่ได้เลย ครับ

:P ขอ คําแนะนําหน่อยๆๆ
รูปประจำตัวสมาชิก
อนันต์_CR
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-4811057
team: เดียวดาย
Bike: KLINE Q PRO นกพิราบเหิน

Re: ต้องการรู้เรื่อง ชมรมจักรยาน จ.จันทบุรี ยังไม่มีชมรม ครับ

โพสต์ โดย อนันต์_CR »

:D ชมรมต่างๆในจันทบุรีมีทุกตำบลและอำเภอต่างๆครับ บ้านคุณอยู่แห่งไหนก็สมัครเข้าเป็นสมาชิกที่นั่นแหละครับ :P คุณชอบปั่นเวลาไหนครับ ช่วงเช้าหรือข่วงเย็นล่ะ ถ้าเช้าตรู่ล้อหมุนประมาณเวลา 05.15 น. ปั่นรถจักรยานไปพบกันที่ สามเหลี่ยมทุ่งนาเชยด้าน ตรงข้ามรั้ว รพ.พระปกเกล้า บริเวณสนามฟุตบอล ได้ปั่นไปบ้านท่าแฉลบแน่ๆ ไปกลับระยะทางประมาณ 30 กิโล ความเร็วในการปั่นพอประมาณ แบบพี่น้องคลานตามกันครับ ถ้าชอบปั่นตอนเย็น ก็มีหลายกลุ่มหลายเส้นทาง เลือกตามใจชอบครับ แนะนำถ้าชอบแรงๆไป ต.จันทนิมิตครับ ไม่ผิดหวัง ได้หอบแน่ๆ :o :o :o :lol: :lol: :lol:
ดอกฝันจงบานในหัวใจเธอ
สมาชิก
สมาชิก

Re: ต้องการรู้เรื่อง ชมรมจักรยาน จ.จันทบุรี ยังไม่มีชมรม ครับ

ผมอยู่ตําบลแสลง ครับ ที่แสลง ไม่มีชมรมอ่ะ ครับ
ผมว่าง ตอนเย็นเสาอาทิต วันธรรมดา
ต้องไปเรียน ครับบ
หมอบไร้ใจ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ไม่มี
team: ไม่มี
Bike: GT

โพสต์ โดย หมอบไร้ใจ »

อยู่แสลงวิ่งออกมาสุขุมวิทผ่านเขาไร่ยาถึงแยกคลองทรายเลี้ยวซ้ายวิ่งถนนตากสินวนอยู่ในถนนตากสินรอบละ 10 กิโล มีนักปั่นมาปั่นกันหลายคนเหมือนกัน...ไม่มีชมรมเหมือนกัน..อยากไปกับใครก็ไป
พุทธพจน์...
คนที่มัวเมา ผิดเมียคนอื่น ย่อมได้รับเคราะห์ร้าย สี่สถานคือ หนึ่งได้รับบาป
สองนอนไม่เป็นสุข สามเสียชื่อเสียง สี่ตกนรก
สมาชิก
สมาชิก

หมอบไร้ใจ เขียน:อยู่แสลงวิ่งออกมาสุขุมวิทผ่านเขาไร่ยาถึงแยกคลองทรายเลี้ยวซ้ายวิ่งถนนตากสินวนอยู่ในถนนตากสินรอบละ 10 กิโล มีนักปั่นมาปั่นกันหลายคนเหมือนกัน...ไม่มีชมรมเหมือนกัน..อยากไปกับใครก็ไป
ครับ ผมเคยเห็น อยู่ ครับ แต่ ผมจะปั่นไหว ไหม เนี่ย :lol:
Niti_M
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819075827
team: ชมรมไม่มี/หาที่ลงอยู่ครับ/จันทบุรี
Bike: KHS Team29 2017
ตำแหน่ง: อยู่ไปทั่วแหละครับ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Niti_M »

ผมอยู่เขาตานกครับ ยังไม่สังกัดชมรมใดๆ ครับ ปั่นจาก
เขานก-เนินสูง-เขาพลอยแหวน-บิ๊กซี-แยกตากสิน-แยกคลองทราย-เขานก
ระยะทางก็ประมาณ 40 กม.
:D :D
ช่วงนี้ปั่นน้อย งดแข่ง

https://www.facebook.com/niti.t.manon
yanumas
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0625964495
team: เสื้อท่าช้าง กลุ่มอรุณเบิกฟ้า
Bike: 2

โพสต์ โดย yanumas »

อนันต์_CR เขียน::D ชมรมต่างๆในจันทบุรีมีทุกตำบลและอำเภอต่างๆครับ บ้านคุณอยู่แห่งไหนก็สมัครเข้าเป็นสมาชิกที่นั่นแหละครับ :P คุณชอบปั่นเวลาไหนครับ ช่วงเช้าหรือข่วงเย็นล่ะ ถ้าเช้าตรู่ล้อหมุนประมาณเวลา 05.15 น. ปั่นรถจักรยานไปพบกันที่ สามเหลี่ยมทุ่งนาเชยด้าน ตรงข้ามรั้ว รพ.พระปกเกล้า บริเวณสนามฟุตบอล ได้ปั่นไปบ้านท่าแฉลบแน่ๆ ไปกลับระยะทางประมาณ 30 กิโล ความเร็วในการปั่นพอประมาณ แบบพี่น้องคลานตามกันครับ ถ้าชอบปั่นตอนเย็น ก็มีหลายกลุ่มหลายเส้นทาง เลือกตามใจชอบครับ แนะนำถ้าชอบแรงๆไป ต.จันทนิมิตครับ ไม่ผิดหวัง ได้หอบแน่ๆ :o :o :o :lol: :lol: :lol:
ถ้าปั่นเช้าประมาณ 05.15 มีกลุ่มอรุณเบิกฟ้า เจอกันที่สามเหลี่ยมทุ่งนาเชยแถวสนามฟุตบอลด้านประตูโรงพยาบาลกลุ่มจะไปรอแถวนั้น
เราสามารถเปลี่ยนแปลงตนเองได้
แต่เราไม่สามารถเปลี่ยนแปลงคนอื่นได้
เสือ เป้
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0840097434
team: ชมรมจักรยานจันทบุรี & เสือโรงเหล็ก
Bike: Miyata KOGA

โพสต์ โดย เสือ เป้ »

ยินดีต้อนรับสู่วงการจักรยานจันทบุรี ขอให้สนุกกับการปั่น ไว้มีโอกาศคงได้พบกันครับ :mrgreen:
เสือโรงเหล็ก http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=247470
ห้องสับถังคนจนครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5#p8932315
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ
team: unknow device
Bike: Wahoo 29er , TrinX Z5 MiniVelo
ตำแหน่ง: จันทบุรี

โพสต์ โดย ota_hay »

สวัสดีครับ ขออนุญาตขุดกระทู้นะครับ
ผมอยู่ ถ.พระยาตรัง ต.วัดใหม่ อ.เมือง
ควรจะเข้าชมรมไหนดีครับ ปรกติขี่ตอนเย็น
เส้นทางจาก ถ.พระยาตรัง ถ.ตากสิน ป่าใต้ ค่ายเนินวง พระยืน ประมาณนี้ครับ

ปล.การเข้าชมรมทำให้สามารถบันทึกรวบรวมข้อมูลว่ามียอดรวม นักปั่นในพื้นที่เท่าไหร่หรือเปล่าครับ
แล้วต้องมีค่าใช้จ่ายยังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=775
mai_technic
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เพื่อนนักปั่นจันทบุรี_เทคนิคจันทบุรี
Bike: mtb

โพสต์ โดย mai_technic »

ผมก็ไม่มีกลุ่มขี่เลยครับ.......อยู่เขาสุกิมเหงามาก
NonnyEOS
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: N/A
team: Entaneer Cycling Club
Bike: Cannondale Rush, Brompton S6L, Giant TCR Advanced
ตำแหน่ง: จอมพล จตุจักร-ลำลูกกาคลอง 5

โพสต์ โดย NonnyEOS »

ผมอยู่ กทม. เวลาไปจันทบุรี จะอยู่ อ.มะขาม มีหลายที่น่าปั่นมากครับ หยุด 3 วันที่ผ่านก็แบก จย. ไป 2 คัน กับแฟน
แต่แฟนดันไม่สบาย อดปั่นเลย

หากมีโอกาสไปอีกจะไปขอแจมกับนักปั่นที่จันท์บ้างนะครับ :D
โปรดให้ทางจักรยาน

Training Technique http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=115384
เล็ก.จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานจันทบุรี
Bike: C S K

โพสต์ โดย เล็ก.จันทบุรี »

mai_technic เขียน:ผมก็ไม่มีกลุ่มขี่เลยครับ.......อยู่เขาสุกิมเหงามาก
เหงาๆไปก่อนนะพี่จับเวลาอยู่55555
จ ง เ ป็ น ส ุ ข เ ป็ น ส ุ ข เ ถิ ด โ อ ม เ พี๊ ย ง
mai_technic
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เพื่อนนักปั่นจันทบุรี_เทคนิคจันทบุรี
Bike: mtb

โพสต์ โดย mai_technic »

เล็ก.จันทบุรี เขียน:
mai_technic เขียน:ผมก็ไม่มีกลุ่มขี่เลยครับ.......อยู่เขาสุกิมเหงามาก
เหงาๆไปก่อนนะพี่จับเวลาอยู่55555
เมื่อวานก็ขี่คนเดียวครับสายเขาลูกช้างวังเวงมาก....555
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”