ต้องการรู้เรื่อง ชมรมจักรยาน จ.จันทบุรี ยังไม่มีชมรม ครับ

Moderator: ชินโนะสุเกะ, ชินโนะสุเกะ

ต้องการรู้เรื่อง ชมรมจักรยาน จ.จันทบุรี ยังไม่มีชมรม ครับ

โพสต์ โดย พีรพล จันทบุรี » 05 ธ.ค. 2011, 15:50

:D ผม อยากทราบว่า ในจันทบุรี มีชมรม ไหนบ้าง ครับ

ผมมี จักรยาน เสือภูเขา แต่ ยัง หาชมรม ไม่ได้เลย ครับ

:P ขอ คําแนะนําหน่อยๆๆ

Re: ต้องการรู้เรื่อง ชมรมจักรยาน จ.จันทบุรี ยังไม่มีชมรม ครับ

โพสต์ โดย อนันต์_CR » 05 ธ.ค. 2011, 16:40

:D ชมรมต่างๆในจันทบุรีมีทุกตำบลและอำเภอต่างๆครับ บ้านคุณอยู่แห่งไหนก็สมัครเข้าเป็นสมาชิกที่นั่นแหละครับ :P คุณชอบปั่นเวลาไหนครับ ช่วงเช้าหรือข่วงเย็นล่ะ ถ้าเช้าตรู่ล้อหมุนประมาณเวลา 05.15 น. ปั่นรถจักรยานไปพบกันที่ สามเหลี่ยมทุ่งนาเชยด้าน ตรงข้ามรั้ว รพ.พระปกเกล้า บริเวณสนามฟุตบอล ได้ปั่นไปบ้านท่าแฉลบแน่ๆ ไปกลับระยะทางประมาณ 30 กิโล ความเร็วในการปั่นพอประมาณ แบบพี่น้องคลานตามกันครับ ถ้าชอบปั่นตอนเย็น ก็มีหลายกลุ่มหลายเส้นทาง เลือกตามใจชอบครับ แนะนำถ้าชอบแรงๆไป ต.จันทนิมิตครับ ไม่ผิดหวัง ได้หอบแน่ๆ :o :o :o :lol: :lol: :lol:
ดอกฝันจงบานในหัวใจเธอ

Re: ต้องการรู้เรื่อง ชมรมจักรยาน จ.จันทบุรี ยังไม่มีชมรม ครับ

โพสต์ โดย พีรพล จันทบุรี » 05 ธ.ค. 2011, 17:57

ผมอยู่ตําบลแสลง ครับ ที่แสลง ไม่มีชมรมอ่ะ ครับ
ผมว่าง ตอนเย็นเสาอาทิต วันธรรมดา
ต้องไปเรียน ครับบ

โพสต์ โดย หมอบไร้ใจ » 05 ธ.ค. 2011, 18:08

อยู่แสลงวิ่งออกมาสุขุมวิทผ่านเขาไร่ยาถึงแยกคลองทรายเลี้ยวซ้ายวิ่งถนนตากสินวนอยู่ในถนนตากสินรอบละ 10 กิโล มีนักปั่นมาปั่นกันหลายคนเหมือนกัน...ไม่มีชมรมเหมือนกัน..อยากไปกับใครก็ไป
พุทธพจน์...
คนที่มัวเมา ผิดเมียคนอื่น ย่อมได้รับเคราะห์ร้าย สี่สถานคือ หนึ่งได้รับบาป
สองนอนไม่เป็นสุข สามเสียชื่อเสียง สี่ตกนรก

โพสต์ โดย พีรพล จันทบุรี » 05 ธ.ค. 2011, 18:29

หมอบไร้ใจ เขียน:อยู่แสลงวิ่งออกมาสุขุมวิทผ่านเขาไร่ยาถึงแยกคลองทรายเลี้ยวซ้ายวิ่งถนนตากสินวนอยู่ในถนนตากสินรอบละ 10 กิโล มีนักปั่นมาปั่นกันหลายคนเหมือนกัน...ไม่มีชมรมเหมือนกัน..อยากไปกับใครก็ไป

ครับ ผมเคยเห็น อยู่ ครับ แต่ ผมจะปั่นไหว ไหม เนี่ย :lol:

โพสต์ โดย Niti_M » 15 ม.ค. 2012, 21:17

ผมอยู่เขาตานกครับ ยังไม่สังกัดชมรมใดๆ ครับ ปั่นจาก
เขานก-เนินสูง-เขาพลอยแหวน-บิ๊กซี-แยกตากสิน-แยกคลองทราย-เขานก
ระยะทางก็ประมาณ 40 กม.
:D :D
ช่วงนี้ปั่นน้อย งดแข่ง

https://www.facebook.com/niti.t.manon

โพสต์ โดย yanumas » 18 ม.ค. 2012, 08:30

อนันต์_CR เขียน::D ชมรมต่างๆในจันทบุรีมีทุกตำบลและอำเภอต่างๆครับ บ้านคุณอยู่แห่งไหนก็สมัครเข้าเป็นสมาชิกที่นั่นแหละครับ :P คุณชอบปั่นเวลาไหนครับ ช่วงเช้าหรือข่วงเย็นล่ะ ถ้าเช้าตรู่ล้อหมุนประมาณเวลา 05.15 น. ปั่นรถจักรยานไปพบกันที่ สามเหลี่ยมทุ่งนาเชยด้าน ตรงข้ามรั้ว รพ.พระปกเกล้า บริเวณสนามฟุตบอล ได้ปั่นไปบ้านท่าแฉลบแน่ๆ ไปกลับระยะทางประมาณ 30 กิโล ความเร็วในการปั่นพอประมาณ แบบพี่น้องคลานตามกันครับ ถ้าชอบปั่นตอนเย็น ก็มีหลายกลุ่มหลายเส้นทาง เลือกตามใจชอบครับ แนะนำถ้าชอบแรงๆไป ต.จันทนิมิตครับ ไม่ผิดหวัง ได้หอบแน่ๆ :o :o :o :lol: :lol: :lol:

ถ้าปั่นเช้าประมาณ 05.15 มีกลุ่มอรุณเบิกฟ้า เจอกันที่สามเหลี่ยมทุ่งนาเชยแถวสนามฟุตบอลด้านประตูโรงพยาบาลกลุ่มจะไปรอแถวนั้น
เราสามารถเปลี่ยนแปลงตนเองได้
แต่เราไม่สามารถเปลี่ยนแปลงคนอื่นได้

โพสต์ โดย เสือ เป้ » 18 ม.ค. 2012, 11:15

ยินดีต้อนรับสู่วงการจักรยานจันทบุรี ขอให้สนุกกับการปั่น ไว้มีโอกาศคงได้พบกันครับ :mrgreen:
เสือโรงเหล็ก viewtopic.php?f=53&t=247470
ห้องสับถังคนจนครับ viewtopic.php?f=70&t=537231&p=8932315#p8932315

โพสต์ โดย ota_hay » 28 มี.ค. 2013, 09:03

สวัสดีครับ ขออนุญาตขุดกระทู้นะครับ
ผมอยู่ ถ.พระยาตรัง ต.วัดใหม่ อ.เมือง
ควรจะเข้าชมรมไหนดีครับ ปรกติขี่ตอนเย็น
เส้นทางจาก ถ.พระยาตรัง ถ.ตากสิน ป่าใต้ ค่ายเนินวง พระยืน ประมาณนี้ครับ

ปล.การเข้าชมรมทำให้สามารถบันทึกรวบรวมข้อมูลว่ามียอดรวม นักปั่นในพื้นที่เท่าไหร่หรือเปล่าครับ
แล้วต้องมีค่าใช้จ่ายยังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> viewforum.php?f=775

โพสต์ โดย mai_technic » 18 เม.ย. 2013, 13:40

ผมก็ไม่มีกลุ่มขี่เลยครับ.......อยู่เขาสุกิมเหงามาก

โพสต์ โดย NonnyEOS » 29 พ.ค. 2013, 11:18

ผมอยู่ กทม. เวลาไปจันทบุรี จะอยู่ อ.มะขาม มีหลายที่น่าปั่นมากครับ หยุด 3 วันที่ผ่านก็แบก จย. ไป 2 คัน กับแฟน
แต่แฟนดันไม่สบาย อดปั่นเลย

หากมีโอกาสไปอีกจะไปขอแจมกับนักปั่นที่จันท์บ้างนะครับ :D
โปรดให้ทางจักรยาน

Training Technique http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=64&t=115384

โพสต์ โดย เล็ก.จันทบุรี » 30 พ.ค. 2013, 11:00

mai_technic เขียน:ผมก็ไม่มีกลุ่มขี่เลยครับ.......อยู่เขาสุกิมเหงามาก

เหงาๆไปก่อนนะพี่จับเวลาอยู่55555
จ ง เ ป็ น ส ุ ข เ ป็ น ส ุ ข เ ถิ ด โ อ ม เ พี๊ ย ง

โพสต์ โดย mai_technic » 08 มิ.ย. 2013, 10:32

เล็ก.จันทบุรี เขียน:
mai_technic เขียน:ผมก็ไม่มีกลุ่มขี่เลยครับ.......อยู่เขาสุกิมเหงามาก

เหงาๆไปก่อนนะพี่จับเวลาอยู่55555

เมื่อวานก็ขี่คนเดียวครับสายเขาลูกช้างวังเวงมาก....555