ของดีเมืองจันทบุรี..ของทานและสถานที่น่าสนใจ

Moderator: ชินโนะสุเกะ

Re: ของดีเมืองจันทบุรี..ของทานและสถานที่น่าสนใจ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี » 28 ม.ค. 2009, 21:18

ลุงดาบไว้ผมปั่นไปชิมแล้วจะเอาภาพมา อวดครับ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา

Re: ของดีเมืองจันทบุรี..ของทานและสถานที่น่าสนใจ

โพสต์ โดย ลุง DAB » 28 ม.ค. 2009, 21:27

สวัสดีน้าเล็กจะไปเมื่อไรบอกด้วยผมเป็นเจ้าเอง

ฝันให้ไกล ไปให้ถึง

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี » 28 ม.ค. 2009, 21:35

ลุง DAB เขียน:สวัสดีน้าเล็กจะไปเมื่อไรบอกด้วยผมเป็นเจ้าเอง

มีข้อแม้นิดนึงคือต้องปั่นไปแล้วต้องอเมริกันแชร์ถึงจะยอมนะ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา

โพสต์ โดย หนูRB only » 29 ม.ค. 2009, 09:11

เล็ก จันทบุรี เขียน:
ลุง DAB เขียน:สวัสดีน้าเล็กจะไปเมื่อไรบอกด้วยผมเป็นเจ้าเอง

มีข้อแม้นิดนึงคือต้องปั่นไปแล้วต้องอเมริกันแชร์ถึงจะยอมนะ

ถ้ามาวันไหนบอกน้องหนูด้วยนะครับ จะรีบออกไปแจมด่วนเลย ลุงDabครับร้านนี้เค้าอร่อยจริงๆครับคอนเฟิร์ม ฟันธง
พูดคุยขำ ขำแบบคนขลุงปี2555 กดเลยครับ
****You"ll neverwalk alone****
ชนะใครได้ ก็ไม่เท่ากับชนะใจตัวเอง
ทำแล้วมีความสุขก็ทำไป ถ้าไม่เดือดร้อนตัวเองและคนอื่น

โพสต์ โดย คุณยาย » 29 ม.ค. 2009, 09:49

ลุง DAB เขียน:ไหนๆห้องนี้ก็แนะนำสถานที่ท่องเทียวและร้านอาหารอยู่แล้ว ผมขอนำเสนอร้านส้มตำสักหนึ่งร้านอยู่ที่อำเภอขลุงครับคุณน้องกับคุณหนูรู้จักดีอยู่หล้งโรงแรมมงคลตรงสี่แยกไฟแดงใกล้โรงเจขลุง อร่อยและถูกมากครับ อาหารจานละ 20 - 30 เท่านั้นเองครับถูกมากๆ ผมเคยไปกินที่เนินโพธ์ล่างร้านยายอะไรสักชื่อนี้หละรสชาดผมว่าไม่เท่าไรน้อยก็น้อยแพงอีกต่างหาก เชื่อผมเหอะยอมเสียเวลาขับรถไกลหน่อยเปลื่องน้ำมันอีกนิดแต่ผมว่าคุ้มกว่าอร่อยด้วย ลองไปกินดูนะครับถ้าไม่อร่อยเดียวผมจ่ายให้เอง (ต้องไม่อร่อยจริงๆนะ) ไปถึงสั่งเลย ยำกั้ง ตำหมี่กรอบไข่เค็ม แล้วก็ส้มตำทั่งหลายจะปูไม่ปูหรือตำไทยแล้วแต่ชอบคอนเฟิร์มครับถูกจริงๆ
ป.ล.ผมไม่ได้ค่าโปรโมตนะครับแค่อย่างให้พวกเรากินอะไรอร่อยๆแล้วก็ถูกขอรับ

สวัสดีค่ะลุง DAB อาทิตย์นี้ยายจะตามไปหม่ำตามคำแนะนำ แล้วจะกลับมารายงานนะคะว่าเป็นไงบ้าง จะต้องไห้ไปเก็บตังค์ที่ลุง DAB หรือเปล่า???? :lol: :lol:

โพสต์ โดย ลุง DAB » 29 ม.ค. 2009, 18:52

ยายลองไปชิมดูก่อนถ้าไม่อร่อยแล้วมาเก็บตังค์กับผมได้เลย ลองไปชิมดูแล้วจะต้องไปอีก อีกหลายๆอีกคอนเฟิร์ม เอาฟันธงด้วยก็ได้

โพสต์ โดย เล็ก » 29 ม.ค. 2009, 22:40

ทำไมถึงนึกไม่ออกเลยน้า...ว่าแหลมสิงห์มีร้านไหนอร่อย แล้วจะเอาอะไรไปคุยกับเขากันนี่ เฮ้อ......

ลุงDAB...เล็กขอนามบัตรได้ป่าว กินเสร็จจะได้วางนามบัตรให้เค้าไปเก็บตังค์กับคนที่มีชื่ออยู่ในนั้น แฮ่..แฮ่..

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี » 30 ม.ค. 2009, 09:59

พี่เล็กลงสะพานแหลมสิงห์เลี้ยวขวานิดเดียวมีร้านอะไรเห็นคนมากช่วงพักเที่ยงหรือเป็นร้านส้มตำ

โพสต์ โดย คุณยาย » 30 ม.ค. 2009, 10:21

เล็ก เขียน:ทำไมถึงนึกไม่ออกเลยน้า...ว่าแหลมสิงห์มีร้านไหนอร่อย แล้วจะเอาอะไรไปคุยกับเขากันนี่ เฮ้อ......

ลุงDAB...เล็กขอนามบัตรได้ป่าว กินเสร็จจะได้วางนามบัตรให้เค้าไปเก็บตังค์กับคนที่มีชื่ออยู่ในนั้น แฮ่..แฮ่..

คุณเล็กขอเผื่อยายใบนึงนะ นามบัตรลุงDABน่ะ.......
แล้วที่ยายโม้ๆให้คุณเล็กฟังเรื่องของกินในจันท์น่ะ บางคนก็ว่าไม่อร่อย บางคนก็ว่าอร่อย...เช่นก๋วยเตี๋ยวหมูเลียงยายมีเพื่อนฝูงเยี่ยม ก็จะพาไปที่พระยาตรัง เพราะมีขนมขายด้วย มีข้าวหมาก มีทองม้วนอ่อน มีมุมกาแฟ ร้านก็บรรยากาศสวนร่มรื่น แต่ตาที่บ้านแกไม่ชอบ (อ้าวแล้วกัน).......ยายบอกก๋วยเตี๋ยวเป็ดตรงไฟแดงแขวงการทางอร่อย ตาที่บ้านแกก็บ่นว่าไม่อาหย่อย นี่ขนาดอยู่บ้านเดียวกันนะเนี่ย :mrgreen:

โพสต์ โดย tidsee » 30 ม.ค. 2009, 10:25

เล็ก เขียน:ทำไมถึงนึกไม่ออกเลยน้า...ว่าแหลมสิงห์มีร้านไหนอร่อย แล้วจะเอาอะไรไปคุยกับเขากันนี่ เฮ้อ......

ที่แหลมสิงห์ก็ร้านตาแหลมงัย..คุณหญิงเล็ก..อร่อยมากเลย..อยู่ตรงนั้นงัย...นั่นแหละตรงนั้นแหละ..ขายอะไรไม่รู้..แต่ว่าอร่อยน่าดู...
ทิดเคยไปกินมาแล้ว...กินกับมะขามเปียก...เอื๊อก.....พูดแล้วเปรี้ยวปาก.......

โพสต์ โดย tidsee » 30 ม.ค. 2009, 11:43

คุณยาย เขียน:

คุณเล็กขอเผื่อยายใบนึงนะ นามบัตรลุงDABน่ะ.......
แล้วที่ยายโม้ๆให้คุณเล็กฟังเรื่องของกินในจันท์น่ะ บางคนก็ว่าไม่อร่อย บางคนก็ว่าอร่อย...เช่นก๋วยเตี๋ยวหมูเลียงยายมีเพื่อนฝูงเยี่ยม ก็จะพาไปที่พระยาตรัง เพราะมีขนมขายด้วย มีข้าวหมาก มีทองม้วนอ่อน มีมุมกาแฟ ร้านก็บรรยากาศสวนร่มรื่น แต่ตาที่บ้านแกไม่ชอบ (อ้าวแล้วกัน).......ยายบอกก๋วยเตี๋ยวเป็ดตรงไฟแดงแขวงการทางอร่อย ตาที่บ้านแกก็บ่นว่าไม่อาหย่อย นี่ขนาดอยู่บ้านเดียวกันนะเนี่ย :mrgreen:

คุณยายครับพิมพ์คำว่าข้าวหมากผิดหรือเปล่าน่าจะเว้นวรรคหน่อยนะครับเป็น ข้าว หมาก อิ อิ อิ

โพสต์ โดย คุณยาย » 30 ม.ค. 2009, 20:05

ขอบคุณนะทิดสีที่ช่วยเตือนยายตลอดเลย เอ้า!!! ข้าว หมาก ก็ได้......
ดีนะเนี่ยที่มีทิดสีคอยสอดส่องดูแล :( :( :mrgreen:

โพสต์ โดย เล็ก » 30 ม.ค. 2009, 20:41

ลุงเล็ก...ร้านที่อยู่ใกล้ๆสะพานแหลมสิงห์ เล็กยังไม่เคยได้ไปลองลิ้มชิมอาหารของเค้าเลยค่ะ เพราะเล็กตื่นไม่ทัน เค้าเก็บร้านแล้วทุกที

คุณยาย...ดูดิขอนามบัตรลุงDAB..ลุงDAB..หายไปเลย สงสัยไปสั่งโรงพิมพ์ทำมาแจกพวกเราอยู่
เรื่องของอร่อย เล็กก็ชอบไปลองๆค่ะถ้าผ่านแถวๆนั้น จะอร่อยหรือไม่ก็แล้วแต่ความชอบของแต่ละคน
เผื่อเล็กเปิดร้านอาหาร จะได้รู้ว่าคนส่วนมากเค้าชอบอาหารรสชาดแบบไหนกันไงคะ

โพสต์ โดย คุณยาย » 30 ม.ค. 2009, 20:46

คุณเล็กเปิดร้านเมื่อไร ยายจะระดมพรรคพวกไปอุดหนุน จะไปช่วยนั่งกวักแขกให้ค่ะ :P

โพสต์ โดย ลุง DAB » 30 ม.ค. 2009, 20:53

เอางี้ดีเป่า......เดียวเรานัดกันเลยวันไหนว่างพร้อมๆกันไปด้วยกันเลยดีกว่าผมเป็นเจ้าเองไปกี่คนก็ได้ คอนเฟิร์มร้านนี้เค้าขายถูกจริงๆ ( ชื่อร้านเจ้อ๋อย ) จะขับหรือจะขี่ก็ได้ไปเจอกันที่ร้านนัดเวลามาแล้วกัน