ของดีเมืองจันทบุรี..ของทานและสถานที่น่าสนใจ

Moderator: ชินโนะสุเกะ

Re: ของดีเมืองจันทบุรี..ของทานและสถานที่น่าสนใจ

โพสต์ โดย พิบูล11 » 08 ก.ค. 2009, 11:46

จ้า..คุณยาย ใช้ชื่อไมตรี นะคะ

ที่เมืองจันท์นี่ก็มีใช้ชื่อ อุดร(อยู่ร.ร.อนุบาลค่ะ) น้องแก้ว(เจ้าของเขาไม้แก้วรีสอร์ทรู้สึกจะเป็น ศน.นะคะ) บัว(เป็นคุณหมออยู่ ท่าใหม่ นะคะถ้าจำไม่ผิด)
สวัสดี(อยู่แหลมสิงห์)โอฬาร(โอฬารมิวสิค) นี่คือชื่อที่พี่มองพบตัวจริงแล้วนะคะ ที่รู้จักแต่ชื่อก็ยังมีอีกหลายคนค่ะ

วันที่ 29 สิงหาคมนี้ เวปสุนทราภรณ์จัดงาน ราตรีสโมสรสราญ ที่โรงแรมเดอะริช พระราม 5 สมาชิกเวปสุนเมืองจันท์ไปกันหลายคนนะคะ ใช้ชื่อกลุ่มว่า เมืองจันท์พันปี(สงสัยเอาอายุมารวมกันแน่ๆ :lol: ) น้องไมตรี ไปหรือเปล่าคะ ถ้าจะไปลองติดต่อที่คุณอุดร ดูก็ได้นะคะ เคยถามปู่ดรว่าชื่อจริงๆชื่ออะไร ปู้ดรก็บอก อุคร นี่แหละชื่อจริง คุณยายรู้จักไหมคะ

บอกน้องไมตรีด้วยนะคะว่า พี่มองจะเข้าไปที่ ห้องมุมพักผ่อนทุกวัน ถ้าจะเข้าไปวันนี้เดี๋ยวพี่มองโพสภาพประจำตัวพี่มองทักทายในห้องมุมฯนะคะ สวัสดีค่ะ
ระยะทางพิสูจน์ม้า
กาลเวลาพิสูจน์คน

Re: ของดีเมืองจันทบุรี..ของทานและสถานที่น่าสนใจ

โพสต์ โดย คุณยาย » 08 ก.ค. 2009, 12:48

รับทราบค่ะพี่มอง..ยายจะแจ้งให้ลุงไมตรีทราบนะคะ.. :P

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี » 09 ส.ค. 2009, 20:36

เมื่อวานไปทานมาพี่เล็กแนะนำ
วันนี้พาลูกไปบอกอร่อยมาก
ก็เลยต้องเอามาบอกเพื่อนๆครับ...ก๋วยเตี๋ยวเป็ดน้องตั้ลท่าหัวแหวนแหลมสิงห์
แนบไฟล์
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี » 24 ส.ค. 2009, 19:41

กระโจมไฟ..ของกองทัพเรือ...ที่แหลมสิงห์ครับ
แนบไฟล์
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี » 27 ส.ค. 2009, 11:33

เมื่อวานไปทะเลสวยมากครับ...ที่แหลมสิงห์ครับ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย ~เสือเติ้ล~ » 29 ส.ค. 2009, 17:56

เล็ก จันทบุรี เขียน:เมื่อวานไปทะเลสวยมากครับ...ที่แหลมสิงห์ครับ

โห ลุงเล็กครับ ถ้าไม่บอกไม่รู้นะเนี่ย
ผมคิดว่าเป็นทะเลภาคใต้ซะอีก แหะๆ
:o :)
หนทางจะไกลสักเพียงไหน หากใจเราสู้มันก็อยู่เพียงเอื้อม...

ภาพประจำตัวสมาชิก
Saturn Sky
WLM
☎ หมดเวลา 555+☎

โพสต์ โดย Saturn Sky » 28 ก.ย. 2009, 09:22

พี่เล็กเด๋วคนสวยคนนี้จะไปจันทร์อย่าลืมพาไปทานอาหารอร่อย ๆ ด้วยนะเจ้าคะ เ๋ด๋วพาสาวสวยไปฝากคนนึงด้วย อิอิ
เปล่า"หยิ่ง"!!! แค่ นิ่ง ดูเชิง

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี » 28 ก.ย. 2009, 10:42

fangfan เขียน:พี่เล็กเด๋วคนสวยคนนี้จะไปจันทร์อย่าลืมพาไปทานอาหารอร่อย ๆ ด้วยนะเจ้าคะ เ๋ด๋วพาสาวสวยไปฝากคนนึงด้วย อิอิ

ยินดีปรีดาปราโมทย์ครับ

โพสต์ โดย เสือเด็กมั้ง » 29 มี.ค. 2010, 21:38

ทะเลมรกต ช่างงดงาม
:mrgreen:
หมอบแล้วร่างกายจะแข็งแรงไม่มีโรคภัยเบียดเบียน
cartoon : http://thaimanga.thai-forum.net/
http://www.cartooniverse.co.uk/
http://www.trekkingthai.com/

โพสต์ โดย nonnee » 16 พ.ค. 2010, 17:06

น่ากินท้างน้านเลยจะมีโอกาศได้กินกะเค้าบ้างมะเนี่ยะ ชักเริ่มหิวอีกแหละ ฮิฮิ :mrgreen:
✿。◕‿◕ 。 >> Beauty All Day

ใช้ชีวิต อย่างมีสติ กตัญญู •:*´¨`*:•☆❤❤☆•:*´¨`*:•
และเป็นผู้ให้ จริงใจ ไม่เอารัดเอาเปรียบใคร
ทำอะไร เราก็จะประสบความสำเร็จ 。◕‿◕ 。✿

>> ^^**ผิวสวยหน้าใส By NOnnee ^^

โพสต์ โดย HS2DME » 23 พ.ค. 2010, 09:32

กล้วยย่างร้านนี้พ่อค้ามาขายเพราะเป็นห่วงเป็นใย อยากให้คนซื้อผิวพรรณดีครับ
รูปภาพ

โพสต์ โดย เสือ เป้ » 23 พ.ค. 2010, 09:56

ร้านนี้อุดหนุนอยู่บ่อยๆครับ อยู่ตรงข้ามธนาคารกรุงไทย ทางเข้าตลาดสวนมะม่วง และข้างๆก็ข้าวมันไก่ก็อร่อยอยู่เหมือนกันนะ :mrgreen:
เสือโรงเหล็ก viewtopic.php?f=53&t=247470
ห้องสับถังคนจนครับ viewtopic.php?f=70&t=537231&p=8932315#p8932315

โพสต์ โดย black bike » 16 มิ.ย. 2011, 09:31

กระทู้แบบนี้ก็หายไปนาน หาของอร่อยๆกินง่ายดี มีทางไปด้วย :lol:
อำนวยศิลป์ พระนคร 59

โพสต์ โดย กระต่ายป่า » 17 มิ.ย. 2011, 08:53

black bike เขียน:กระทู้แบบนี้ก็หายไปนาน หาของอร่อยๆกินง่ายดี มีทางไปด้วย :lol:

เจ้าของกระทู้ไปเชียร์บอลซะ1ปี...กลับมาแล้วครับ
"นิคคณเห นิคคหารหิ ปคคณุเห ปคคหารหิ "แปลว่า "พึงชมคนที่ควรชม พึงข่มคนที่ควรข่ม"

โพสต์ โดย กระต่ายป่า » 17 มิ.ย. 2011, 09:00

ทะเลเจ้าหลาวสวยงามเสมอ
รูปภาพ
"นิคคณเห นิคคหารหิ ปคคณุเห ปคคหารหิ "แปลว่า "พึงชมคนที่ควรชม พึงข่มคนที่ควรข่ม"