ของดีเมืองจันทบุรี..ของทานและสถานที่น่าสนใจ

Moderator: ชินโนะสุเกะ, ชินโนะสุเกะ

Re: ของดีเมืองจันทบุรี..ของทานและสถานที่น่าสนใจ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี » 14 เม.ย. 2009, 15:58

มังคุดครับถ้าเทียบกับกรุงเทพฯละก็จันทบุรีเย็นเจี๊ยบเลยครับ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา

Re: ของดีเมืองจันทบุรี..ของทานและสถานที่น่าสนใจ

โพสต์ โดย ตุ๊ดตู่ จันทบุรี » 30 เม.ย. 2009, 20:23

สวัสดีครับผมก็มีของดีเมืองจันทบุรีที่จะมาอวดเหมือนกันครับเป็นของในหมู่บ้านเสม็ดงาม ต.หนองบัว อ.เมือง จ.จันทบุรี ครับเชิญชมครับ
แนบไฟล์
มะม่วงกวนครับ
Copy of P4300498.jpg
ผลิตภัณในบ้าน
Copy of P4300495.jpg
สินค้าโอท๊อป
Copy of P4300496.jpg
สินค้าโอท๊อป
Copy of P4300494.jpg
โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า เหมือนจุดไฟเผาไหม้ตัวเอง

โพสต์ โดย หนูRB only » 08 พ.ค. 2009, 15:42

สวัสดีครับพี่ๆน้องชาวจันทบุรีทุกท่าน วันนี้ผมได้ไปทานอาหารมาอยู่แห่งหนึ่งคือร้านsteak29 ซึ่งร้านนี้เป็นที่รู้จักว่าขึ้นชื่อในด้านสเต็ก เจ้าของร้านก็ไม่ใช่ใครครับ คือพี่กบ พี่ชายที่แสนดีของผมเอง(แอบเชียร์หน่อย อิอิ) มาวันนี้ร้านนี้เค้าได้เพิ่มรายการอาหารหลักเข้ามาเป็นอาหารที่พวกเราทุกท่านโปรดปรานและคุ้นลิ้นกันทุกๆคน คือส้มตำครับพี่น้อง ถ้าเป็นแค่ส้มตำไทย หรือตำปูอย่างเดียว ตัวกระผมก็คงไม่อยากจะแนะนำเท่าไหร่ แต่ว่าที่นี่เค้ามีส้มตำเป็น20อย่างเชียวครับ ซึ่งที่วันนี้ผมได้มีโอกาสได้ทานมี ส้มตำปูม้า ส้มตำหอยดอง ส้มตำผลไม้ และส้มตำสายบัว ขอบอกครับว่าตั้งแต่ที่กินส้มตำมาในเมืองจันท์นี่ ที่นี่ไม่เป็นรองใคร รสชาติจัดจ้าน และถ้าได้เครื่องเคียงที่อร่อยๆอย่าง คอหมูย่าง เนื้อย่าง ไก่ย่าง ซึ่งที่ร้านนี้ทำได้ไม่เหมือนที่อื่นๆ คือเค้าไม่หวงเครื่องปรุงครับ ทั้งกระเทียม พริกไทยใส่กันเต็มที่ หมักมาอย่างดีเนื้อจึงออกมาหอม หวานนุ่มลิ้นอย่างเหนือคำบรรยาย(อยากให้พวกเราไปลองดู) และยังมีต้มแซ่บซึ่งถูกใจคนที่ต้องการรสชาติจัดจ้านสะใจๆแบบนี้เอาไว้ให้ลูกค้าได้ทาน ซดน้ำเล่นกัน
ไม่อยากจะบอกว่าไม่เคยกินส้มตำอร่อยๆแบบนี้มานานแล้วครับ อย่าเพิ่งเชื่อที่ผมพูด ลองไปทานดูกันก่อนครับ ที่อยากจะบอกพวกพี่ๆน้องๆว่าถ้าใครเป็นนักเลงส้มตำต้องไปลองทานที่นี่ดูครับ ไม่งั้นจะผิดระเบียบอย่างแรง
หนูRBขอรับประกันความอร่อยครับพี่น้อง
เจ๊เล็กแหลมสิงห์ครับ ที่เจ๊เคยถามผมว่าส้มตำที่ไหนอร่อย แล้วผมบอกว่าอยู่ในซอยไร่วรรณ ถ้าพี่มากินที่นี่พี่จะลืมที่ขลุงทันทีครับ ผมไม่ได้มาเชียร์คนกันเองนะครับ แต่ของเค้าอร่อยจริงๆครับ
อยากให้เหียเล็ก กับดาบโสมาลองทานที่นี่ดูครับรับรองไม่ผิดหวัง แน่นอน คอนเฟิร์ม!!!
ร้านนี้อยู่ข้างร้านกาแฟดอยช้างครับ ตรงข้ามทะเลสาบทุ่งนาเชย :mrgreen:
แนบไฟล์
หน้าร้านจัดเป็นระเบียบ สะอาดตา
แม่ค้าคนสวยฝีมือเยี่ยม ผมให้รางวัลครกทองคำไปเล้ยยย
เมนูบังคับที่ผมต้องสั่งทุกที่ คือตำปูม้า แต่ที่นี่เอาไป10เต็มครับ
เนื้อ คอหมูย่าง ไก่ย่าง ย่างใหม่ๆน่ากิ๊น น่ากิน
ไก่ย่างร้อนๆ ที่นี่ใช้แต่เนื้อสะโพก และหมักกระเทียมพริกไทยมาอย่างดี เนื้อจึงนุ่ม หวาน หอม
อาหารเต็มโต๊ะ มีทั้งเนื้อย่าง คอหมูย่าง ส้มตำและต้มแซ่บ ก่อนที่ซักพักจะอันตรธานหายไปกับตา555+
พูดคุยขำ ขำแบบคนขลุงปี2555 กดเลยครับ
****You"ll neverwalk alone****
ชนะใครได้ ก็ไม่เท่ากับชนะใจตัวเอง
ทำแล้วมีความสุขก็ทำไป ถ้าไม่เดือดร้อนตัวเองและคนอื่น

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี » 08 พ.ค. 2009, 22:50

ตายกันทำไมเราตกข่าวเนี่ย พรุ่งนี้ไป...
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา

โพสต์ โดย thaitay77 » 11 พ.ค. 2009, 16:51

ผมมีร้านอาหารในจันทบุรีมาแนะนำครับ เนื่องจากมีโอกาสได้ไปนั่งชิมอาหาร ร้าน Casa เลยโค้งสนามเป้าครับ
แนบไฟล์
บรรยากาศหน้าร้าน
ชีวิตยังไม่สิ้นก็คงต้องดิ้นกันต่อไป

โพสต์ โดย thaitay77 » 11 พ.ค. 2009, 16:53

บรรยากาศในร้าน
แนบไฟล์
บรรยากาศภายในร้าน
ชีวิตยังไม่สิ้นก็คงต้องดิ้นกันต่อไป

โพสต์ โดย thaitay77 » 11 พ.ค. 2009, 16:54

มีโต๊ะพลู ให้บริการ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี » 11 พ.ค. 2009, 16:58

บรรยากาศไม่เป็นไร...โต๊ะพูลก็ไม่เป็นไร....ขาวๆๆอวบๆๆมีเป่า

โพสต์ โดย thaitay77 » 11 พ.ค. 2009, 16:59

มี Com ไว้บริการ อำนวยความสะดวก เวลาเช็ค mail ต่างๆ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย thaitay77 » 11 พ.ค. 2009, 17:00

เล็ก จันทบุรี เขียน:บรรยากาศไม่เป็นไร...โต๊ะพูลก็ไม่เป็นไร....ขาวๆๆอวบๆๆมีเป่า

โอ้วๆๆๆ ถ้าพี่เล็กต้องการ ต้องคุยนอกรอบครับ..... :lol:

โพสต์ โดย thaitay77 » 11 พ.ค. 2009, 17:01

ผักโขมอบชีส...
แนบไฟล์
.jpg

โพสต์ โดย thaitay77 » 11 พ.ค. 2009, 17:02

ไส้กรอกอบชีส
แนบไฟล์
.jpg

โพสต์ โดย thaitay77 » 11 พ.ค. 2009, 17:03

ส่วนรายการอาหารอย่างอื่น แนะนำให้ไปลองชิมได้ที่ร้าน Casa นะครับ รับรอง อร่อยทุกอย่าง..... อิอิ

โพสต์ โดย thaitay77 » 11 พ.ค. 2009, 17:05

อิอิ ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ post เยอะ เนื่องจาก post ไม่ค่อยเป็นครับ เพิ่งหัดเล่นครับ เจอกันทักกันได้นะครับ พี่ๆ ผมขี่ gary 09 สีขาว....

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี » 11 พ.ค. 2009, 17:27

thaitay77 เขียน:อิอิ ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ post เยอะ เนื่องจาก post ไม่ค่อยเป็นครับ เพิ่งหัดเล่นครับ เจอกันทักกันได้นะครับ พี่ๆ ผมขี่ gary 09 สีขาว....

ยินดีต้อนรับครับวันที่23พค.ไปด้วยกันนะครับเตรียมของไปแจกเด็กๆคนละชิ้นก็พอครับ