ของดีเมืองจันทบุรี..ของทานและสถานที่น่าสนใจ

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

รูปประจำตัวสมาชิก
พิบูล11
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดตาก
Bike: Trek
ติดต่อ:

Re: ของดีเมืองจันทบุรี..ของทานและสถานที่น่าสนใจ

โพสต์ โดย พิบูล11 »

จ้า..คุณยาย ใช้ชื่อไมตรี นะคะ

ที่เมืองจันท์นี่ก็มีใช้ชื่อ อุดร(อยู่ร.ร.อนุบาลค่ะ) น้องแก้ว(เจ้าของเขาไม้แก้วรีสอร์ทรู้สึกจะเป็น ศน.นะคะ) บัว(เป็นคุณหมออยู่ ท่าใหม่ นะคะถ้าจำไม่ผิด)
สวัสดี(อยู่แหลมสิงห์)โอฬาร(โอฬารมิวสิค) นี่คือชื่อที่พี่มองพบตัวจริงแล้วนะคะ ที่รู้จักแต่ชื่อก็ยังมีอีกหลายคนค่ะ

วันที่ 29 สิงหาคมนี้ เวปสุนทราภรณ์จัดงาน ราตรีสโมสรสราญ ที่โรงแรมเดอะริช พระราม 5 สมาชิกเวปสุนเมืองจันท์ไปกันหลายคนนะคะ ใช้ชื่อกลุ่มว่า เมืองจันท์พันปี(สงสัยเอาอายุมารวมกันแน่ๆ :lol: ) น้องไมตรี ไปหรือเปล่าคะ ถ้าจะไปลองติดต่อที่คุณอุดร ดูก็ได้นะคะ เคยถามปู่ดรว่าชื่อจริงๆชื่ออะไร ปู้ดรก็บอก อุคร นี่แหละชื่อจริง คุณยายรู้จักไหมคะ

บอกน้องไมตรีด้วยนะคะว่า พี่มองจะเข้าไปที่ ห้องมุมพักผ่อนทุกวัน ถ้าจะเข้าไปวันนี้เดี๋ยวพี่มองโพสภาพประจำตัวพี่มองทักทายในห้องมุมฯนะคะ สวัสดีค่ะ
ระยะทางพิสูจน์ม้า
กาลเวลาพิสูจน์คน
คุณยาย
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ของดีเมืองจันทบุรี..ของทานและสถานที่น่าสนใจ

โพสต์ โดย คุณยาย »

รับทราบค่ะพี่มอง..ยายจะแจ้งให้ลุงไมตรีทราบนะคะ.. :P
เล็ก จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี »

เมื่อวานไปทานมาพี่เล็กแนะนำ
วันนี้พาลูกไปบอกอร่อยมาก
ก็เลยต้องเอามาบอกเพื่อนๆครับ...ก๋วยเตี๋ยวเป็ดน้องตั้ลท่าหัวแหวนแหลมสิงห์
ไฟล์แนบ
2021.jpg (53.5 KiB) เข้าดูแล้ว 803 ครั้ง
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
ขาประจำ
ขาประจำ

กระโจมไฟ..ของกองทัพเรือ...ที่แหลมสิงห์ครับ
ไฟล์แนบ
2012.jpg (69.65 KiB) เข้าดูแล้ว 763 ครั้ง
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
ขาประจำ
ขาประจำ

เมื่อวานไปทะเลสวยมากครับ...ที่แหลมสิงห์ครับ
ไฟล์แนบ
2276.jpg (45.05 KiB) เข้าดูแล้ว 747 ครั้ง
2261.jpg (46.26 KiB) เข้าดูแล้ว 747 ครั้ง
~เสือเติ้ล~
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 08-9686-8949

โพสต์ โดย ~เสือเติ้ล~ »

เล็ก จันทบุรี เขียน:เมื่อวานไปทะเลสวยมากครับ...ที่แหลมสิงห์ครับ
โห ลุงเล็กครับ ถ้าไม่บอกไม่รู้นะเนี่ย
ผมคิดว่าเป็นทะเลภาคใต้ซะอีก แหะๆ
:o :)
หนทางจะไกลสักเพียงไหน หากใจเราสู้มันก็อยู่เพียงเอื้อม...
Saturn Sky
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ☎ หมดเวลา 555+☎
team: ช่วงสับสน555
Bike: ★จำยี่ห้อไม่ได้อ่ะ5555..•
ตำแหน่ง: secret

โพสต์ โดย Saturn Sky »

พี่เล็กเด๋วคนสวยคนนี้จะไปจันทร์อย่าลืมพาไปทานอาหารอร่อย ๆ ด้วยนะเจ้าคะ เ๋ด๋วพาสาวสวยไปฝากคนนึงด้วย อิอิ
เปล่า"หยิ่ง"!!! แค่ นิ่ง ดูเชิง
ขาประจำ
ขาประจำ

fangfan เขียน:พี่เล็กเด๋วคนสวยคนนี้จะไปจันทร์อย่าลืมพาไปทานอาหารอร่อย ๆ ด้วยนะเจ้าคะ เ๋ด๋วพาสาวสวยไปฝากคนนึงด้วย อิอิ
ยินดีปรีดาปราโมทย์ครับ
เสือเด็กมั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม
team: ศูนย์ฝึกกองบิน46 ,แอพอร์ตกรุ๊ป
Bike: orbea alma carbonสีuci ,specialized allez ,mini java สีขาว ,trek3900
ตำแหน่ง: 16°49′N 100°16′E / 16.82°N 100.27°E / 16.82; 100.27
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเด็กมั้ง »

ทะเลมรกต ช่างงดงาม
:mrgreen:
หมอบแล้วร่างกายจะแข็งแรงไม่มีโรคภัยเบียดเบียน
cartoon : http://thaimanga.thai-forum.net/
http://www.cartooniverse.co.uk/
http://www.trekkingthai.com/
nonnee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ♥●•٠·˙ 1711 ˙·٠•●♥
team: ❀ สวย แสบ ซ่าส์ ❀
Bike: By NOnnee
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nonnee »

น่ากินท้างน้านเลยจะมีโอกาศได้กินกะเค้าบ้างมะเนี่ยะ ชักเริ่มหิวอีกแหละ ฮิฮิ :mrgreen:
✿。◕‿◕ 。 >> Beauty All Day

ใช้ชีวิต อย่างมีสติ กตัญญู •:*´¨`*:•☆❤❤☆•:*´¨`*:•
และเป็นผู้ให้ จริงใจ ไม่เอารัดเอาเปรียบใคร
ทำอะไร เราก็จะประสบความสำเร็จ 。◕‿◕ 。✿

>> ^^**ผิวสวยหน้าใส By NOnnee ^^
HS2DME
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย HS2DME »

กล้วยย่างร้านนี้พ่อค้ามาขายเพราะเป็นห่วงเป็นใย อยากให้คนซื้อผิวพรรณดีครับ
รูปภาพ
เสือ เป้
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0840097434
team: ชมรมจักรยานจันทบุรี & เสือโรงเหล็ก
Bike: Miyata KOGA

โพสต์ โดย เสือ เป้ »

ร้านนี้อุดหนุนอยู่บ่อยๆครับ อยู่ตรงข้ามธนาคารกรุงไทย ทางเข้าตลาดสวนมะม่วง และข้างๆก็ข้าวมันไก่ก็อร่อยอยู่เหมือนกันนะ :mrgreen:
เสือโรงเหล็ก http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=247470
ห้องสับถังคนจนครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5#p8932315
black bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811772345
Bike: KLEIN Q Pro Carbon Team

โพสต์ โดย black bike »

กระทู้แบบนี้ก็หายไปนาน หาของอร่อยๆกินง่ายดี มีทางไปด้วย :lol:
อำนวยศิลป์ พระนคร 59
กระต่ายป่า
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เรารักจักรยานจันทบุรี

โพสต์ โดย กระต่ายป่า »

black bike เขียน:กระทู้แบบนี้ก็หายไปนาน หาของอร่อยๆกินง่ายดี มีทางไปด้วย :lol:
เจ้าของกระทู้ไปเชียร์บอลซะ1ปี...กลับมาแล้วครับ
"นิคคณเห นิคคหารหิ ปคคณุเห ปคคหารหิ "แปลว่า "พึงชมคนที่ควรชม พึงข่มคนที่ควรข่ม"
กระต่ายป่า
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เรารักจักรยานจันทบุรี

โพสต์ โดย กระต่ายป่า »

ทะเลเจ้าหลาวสวยงามเสมอ
รูปภาพ
"นิคคณเห นิคคหารหิ ปคคณุเห ปคคหารหิ "แปลว่า "พึงชมคนที่ควรชม พึงข่มคนที่ควรข่ม"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”