กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 27

ผู้ดูแล: Ligor007

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช
ที่อยู่ 74/41 ถ.อ้อมค่าย ต.ท่าวัง อ.เมือง นครศรีธรรมราช 80000
โทร 089-8663343 คุณวิชาญ
โทร 081-4763322 คุณสุวาส ฐิตินันท์ ประธานชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช
pekung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1091-6474
team: A-BIKE TEAM / ชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช
Bike: S-WORKS
ติดต่อ:

กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 27

โพสต์ โดย pekung »

การส่งหลักฐานกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 27 คัดภาค 4 จว.นศ. ระหว่างวันที่ 16-25 ต.ค.53
ส่งกลับศูนย์การกีฬาแห่งประเทศไทย จว.นศ. ภายใน 6 ก.ย.53

การทำหลังฐาน
1.นักกีฬาเขียนใบสมัคร คนละ 2 ชุด (ตัวจริง) พร้อมแนบบัตรนักกีฬาที่ขึ้นทะเบียนแล้วของ กกท.ประกอบหลักฐานใบสมัครเข้าแข่งขันรายบุคคล (ENTRY FORM BY NAME I ) ต่อคน
2.สำหรับเจ้าหน้าที่เขียนคำขอมีบัตรคนละ 1 ใบ ไม่ต้องติดรูปถ่าย ส่วนนักกีฬาไม่ต้องเขียนคำขอมีบัตร
3.ติดแผงรูปถ่ายนักกีฬาและเจ้าหน้าที่ จำนวนคนละ 2 ใบ (ตัวจริง)
4.จัดทำแบบแจ้งรายชื่อนักกีฬาและผู้ควบคุมทีม (ตัวจริง 2 ชุด)
กรณีไม่มีบัตรนักกีฬาของ กกท.
1.นักกีฬาที่มีอายุมากกว่า 15 ปี ใช้สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนแทนก่อน จำนวน 2 ใบ
2.นักกีฬาที่มีอายุน้อยกว่า 15 ปี ใช้สำเนาทะเบียนบ้านหรือหลักฐานที่มีเลขประจำตัวประชาชน 13 หลัก หรือสำเนาสูติบัตร (อย่างใดอย่างหนึ่ง)
ข้อ 1,2 ใช้ประกอบใบสมัครรายบุคคล (ENTRY FORM BY NAME I)

เน้นย้ำนะ
*****นักกีฬาจะต้องผ่านการขึ้นทะเบียนจาก กกท.แล้ว****นักกีฬาใช้รูปถ่าย คนละ 4 ใบ (ติดรูปที่ใบสมัคร,และที่แผงรูป)จนท.ใช้รูปถ่าย 2 รูป (ติดรูปที่แผง)******

****หลักเกณฑ์อายุของนักกีฬา การแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 27 (พ.ศ.2554) จ.อุตรดิตถ์******อายุ 15-18 ปีเกิด พ.ศ. 2536-2539
****จึงแจ้งมาเพื่อทราบ****
R.T.A.BiKe
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0864792XXX
team: RTA.BIKE
Bike: Mosso

Re: กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 27

โพสต์ โดย R.T.A.BiKe »

ชัดเจนเปลี่ยน ว.2 ว.8 ทราบแล้วกรุณาช่วยบอกต่อนะคับป๋ม
รักวงการ...ทำงานไม่เห็นแก่หน้า...
เป็นผู้เสียสละ...ไม่อิจฉาใคร...ทำเพื่อส่วนรวม...
ขาก...ถุย!!!!! (จะพูดไปทำไม)
รูปประจำตัวสมาชิก
Ligor008
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-5976914
team: Ligor team nakhonsri
Bike: gary fisher

Re: กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 27

โพสต์ โดย Ligor008 »

pekung เขียน:การส่งหลักฐานกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 27 คัดภาค 4 จว.นศ. ระหว่างวันที่ 16-25 ต.ค.53
ส่งกลับศูนย์การกีฬาแห่งประเทศไทย จว.นศ. ภายใน 6 ก.ย.53

1.นักกีฬาเขียนใบสมัคร คนละ 2 ชุด (ตัวจริง) พร้อมแนบบัตรนักกีฬาที่ขึ้นทะเบียนแล้วของ กกท.ประกอบหลักฐานใบสมัครเข้าแข่งขันรายบุคคล (ENTRY FORM BY NAME I ) ต่อคน
2.สำหรับเจ้าหน้าที่เขียนคำขอมีบัตรคนละ 1 ใบ ไม่ต้องติดรูปถ่าย ส่วนนักกีฬาไม่ต้องเขียนคำขอมีบัตร
3.ติดแผงรูปถ่ายนักกีฬาและเจ้าหน้าที่ จำนวนคนละ 2 ใบ (ตัวจริง)
4.จัดทำแบบแจ้งรายชื่อนักกีฬาและผู้ควบคุมทีม (ตัวจริง 2 ชุด)
1.นักกีฬาที่มีอายุมากกว่า 15 ปี ใช้สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนแทนก่อน จำนวน 2 ใบ
2.นักกีฬาที่มีอายุน้อยกว่า 15 ปี ใช้สำเนาทะเบียนบ้านหรือหลักฐานที่มีเลขประจำตัวประชาชน 13 หลัก หรือสำเนาสูติบัตร (อย่างใดอย่างหนึ่ง)
ข้อ 1,2 ใช้ประกอบใบสมัครรายบุคคล (ENTRY FORM BY NAME I)

เน้นย้ำนะ
*****นักกีฬาจะต้องผ่านการขึ้นทะเบียนจาก กกท.แล้ว****นักกีฬาใช้รูปถ่าย คนละ 4 ใบ (ติดรูปที่ใบสมัคร,และที่แผงรูป)จนท.ใช้รูปถ่าย 2 รูป (ติดรูปที่แผง)******

****หลักเกณฑ์อายุของนักกีฬา การแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 27 (พ.ศ.2554) จ.อุตรดิตถ์******อายุ 15-18 ปีเกิด พ.ศ. 2536-2539
.....นักกีฬาที่มีความประสงค์เข้าคัดตัว รีบ ๆ นะครับ ส่งหลักฐานให้เรียบร้อย
.....ตอนนี้ นักกีฬาก็ประกาศรับสมัครแล้ว แต่ กรรมการซิ ไม่ทราบมี ชมรมใด สมัครเข้าเป็นกรรมการ หรือเปล่า
.....ที่นครศรี ฯ ชมรมจักรยาน หลายชมรม ยังไงช่วยกันหน่อยนะครับ
.....จังหวัดนครศรีธรรมราช เป็นจังหวัดใหญ่ สว. ก็เยอะ แต่ ขอให้ทีม สว.พักผ่อนบ้าง....
เสือตัวสุดท้าย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815374268
team: ชมรมจักยานนครศรีฯท่าศาลา
Bike: KLEIN TREK 8500 2012 หมอบTREKเก่าๆ อีกคัน

โพสต์ โดย เสือตัวสุดท้าย »

ท่าศาลาทีม ฝากเสือโจ้ลงคัดตัวด้วย 1 คน นะครับ วันนี้ไปยื่นใบสมัครแล้ว
ชีวิตก็เปรียบเสมือนจักรยาน ถ้า จะให้มันสนุก ก็ ต้องรู้จักถีบ ไปเที่ยวกันกับพวกเรา ท่าศาลาทีม ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 68&start=0
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=138333
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=205616
pekung
ขาประจำ
ขาประจำ
team: A-BIKE TEAM / ชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช
ติดต่อ:

pekung เขียน:การส่งหลักฐานกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 27 คัดภาค 4 จว.นศ. ระหว่างวันที่ 16-25 ต.ค.53

เน้นย้ำนะ

ตามข้อ 1. ผมระบุชัดเจนว่า นักกีฬาต้องเขียนใบสมัคร 2 ชุด พร้อมแนบสำเนาบัตรนักกีฬาฯ ที่ส่งมาแล้วหลักฐานไม่ถูกต้องสักคนเดียว คือไม่เป็นไปตามที่ กกท.กำหนด แล้วจะให้ผมทำอย่างไรดีครับ ส่งไป จนท.เขาก็ไม่รับ หากไม่ส่งผมก็โดนยำอีกแน่ๆ จะทำไงดีครับ
3v
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 075318708
team: ligor
Bike: kona

โพสต์ โดย 3v »

หลังฐาน นักกีฬาคนไหนก็ส่งไม่ถูก
Ligor008
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-5976914
team: Ligor team nakhonsri
Bike: gary fisher

โพสต์ โดย Ligor008 »

3v เขียน:หลักฐาน นักกีฬาคนไหนก็ส่งไม่ถูก
เติ้นพูดถูก ฉานเชียร์เติ้น
....ตามความคิดของผม ผมว่า นักกีฬา น่าจะไปส่งหลักฐานด้วยตัวเอง ที่สำนักงานการกีฬา หลังสนามกีฬา ดีกว่านะครับ ชวนผู้ปกครองไปด้วย เพราะจะได้รู้ด้วยตัวเอง ว่าขาดตกบกพร่องอะไรหรือเปล่า ถ้าน้ากุ้งรับไว้เอง ถ้าไม่ถูกตามที่ กกท ว่า เดี่ยวกะ...ล่าว อย่าลืมว่า ที่สำนักงาน กกท. เขามีเจ้าหน้าที่ประจำอยู่แล้ว ให้เขาทำงานมั่งตะ เงินเดือนกะรับ เราเอาเฉพาะที่ เราช่วยได้ดีกว่า หรืออย่างน้อย นักกีฬา จะได้รู้จักเจ้าหน้าที่บ้าง ถ้าให้ นักกีฬารู้จักเจ้าหน้าที่ กกท. เผื่อเวลา แข่งแล้ว ชนะมา เขาอาจซื้อ ยางในให้สักเส้น กะยังดี รถจักรยาน มันไม่เหมือนกีฬาประเภทอื่น เวลาไปแข่งทริปหนึ่ง กี่บาทรู้หรือเปล่า น้ากุ้งลองคิดแลตะเติ้นชับ สาว่า...... หนูฝน กับหนูมุก ไปแข่งระดับประเทศมา ได้เหรียญทองแดง กับเหรียญเงินมา ผมถามสักคำว่า ทาง กกท. เคยให้อะไรบ้าง นอกจากเบี้ยเลี้ยงวันละ 200 บาท.....ผมกะยังไม่ทราบที ทาง กกท. ให้อะไรบ้าง... แต่ที่แน่ ๆ ทีมเรา จ่ายกันแล้ว เมากันแล้วล่าว..... แล้วทั้งคุณพ่อ คุณแม่ คุณอา หมดกันคนละเท่าไรแล้ว รถถีบที่เอาไปแข่งนั้น คันกี่บาท เขารู้กันมั่งหรือเปล่า ไปแข่งรถจักรยานระดับประเทศ ใส่ล้อ คู่หนึ่ง สัก 5,000 บาท เพื่อน ๆ นักกีฬาทีมอื่นมองหน้า นักกีฬา หมดแรงปั่นแล้ว แต่ถ้าใส่ล้อเหมือนของ น้าโด้ใส่ คู่หนึ่งส่งเบี้ยไปให้ 50,000 ทอน 4,000 พันนี้ พันปรือกะขู่เพื่อนได้มั้ง...... กีฬาบ้านเรา มันพันนี้แหละ ทางที่ดี พา นักกีฬา ไปแลที่ กกท. บ้าง เด็ก ๆ จะได้รู้ว่า อะไรเป็นอะไร เดี๋ยว ถูกทั้งทีมล่าว....
pekung
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

หลักฐานที่อยู่กับผมน่ะถูกครับ แต่ที่นักกีฬาส่งที่ กกท.น่ะ ไม่ครบ ผอ.กกท.นศ.นั่งตากริปปก ๆ ก็ไม่บอกให้เขาทราบ พอวันสุดท้ายผมจะรวบรวมอีกที ปรากฎว่าหลักอาน (หลักฐาน)ไม่ครบ เพราะ จนท.โดยตรง คือเจ้นุ่น ไปราชการที่ภูเก็ต สรุปว่าวันนี้ไม่เสร็จ ต้องส่งตอเช้าหลาว ยังไงตอเช้าผมจะแก้ปัญหาเองลองดู สาว่าอีผาน
เสือโจ้ เมืองลิกอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892200946
team: ชมรมจักรยานนครศรีๆท่าศาลาทีม
Bike: trek

โพสต์ โดย เสือโจ้ เมืองลิกอร์ »

ดีครับน้ากุ้ง
สนามที่จะใช้คัดตัวเสร็จวันไหนครับและคัดวันไหนครับ
ขอบคุณครับ :D :D
วันนี้ไม่มีแรง...ให้แซงไปก่อน...เมื่อไรมีแรงไว้ว่ากันครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานนครศรีๆท่าศาลาทีม

โพสต์ โดย เสือโจ้ เมืองลิกอร์ »

ดีครับน้ากุ้งตกลงคัดตัววันไหนครับจะได้เตรียมตัวถูก
และก็เรื่องสนามไม่ทราบว่าจะเข้าไปดูได้วันไหนมั้งครับ
ขอบคุณมากครับ :D :D
วันนี้ไม่มีแรง...ให้แซงไปก่อน...เมื่อไรมีแรงไว้ว่ากันครับ
pekung
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เสือโจ้ เมืองลิกอร์ เขียน:ดีครับน้ากุ้งตกลงคัดตัววันไหนครับจะได้เตรียมตัวถูก
และก็เรื่องสนามไม่ทราบว่าจะเข้าไปดูได้วันไหนมั้งครับ
หวัดดี โจ้ น้ากุ้งเพิ่งมีข้อมูลวันนี้ครับว่า 16 ต.ค.53 ประชุม 17 ต.ค.53 แข่งครอส 18-19 ต.ค.53 แข่งถนน
ครอสระยะทางประมาณ 4 ก.ม./รอบ วันอังคารเป็นต้นไป สนามซ้อมได้แล้วครับ พรุ่งนี้น้ากุ้งจะเข้าไปดู พี่มุก กับเจ้าฝน จะเข้าไปลองซ้อมดูนะ
ขาประจำ
ขาประจำ

pekung เขียน:
เสือโจ้ เมืองลิกอร์ เขียน:ดีครับน้ากุ้งตกลงคัดตัววันไหนครับจะได้เตรียมตัวถูก
หวัดดี โจ้ น้ากุ้งเพิ่งมีข้อมูลวันนี้ครับว่า 16 ต.ค.53 ประชุม 17 ต.ค.53 แข่งครอส 18-19 ต.ค.53 แข่งถนน
ครอสระยะทางประมาณ 4 ก.ม./รอบ วันอังคารเป็นต้นไป สนามซ้อมได้แล้วครับ พรุ่งนี้น้ากุ้งจะเข้าไปดู พี่มุก กับเจ้าฝน จะเข้าไปลองซ้อมดูนะ
ขอบคุณครับน้ากุ้งแล้วประชุมวันที่16ใครต้องไปมั้งครับ :D :D
pekung
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

นักกีฬาฯไม่ต้องเข้าประชุมครับ โจ้เข้าไปซ้อมได้แล้วนะ พรุ่งนี้ประมาณเที่ยง เด็กๆชาว Ligor จะเข้าไปประเดิมก่อน จะเข้าไปด้วยก็ยินดีนะโจ้
pekung
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:lol: :lol: :lol: ยกเลิกอีกแล้วครับ เจ็บเบ็ดหัวเหม็ดแล้ว สรุปว่าให้เอาเหมือนเดิมล่าว สมาคมฯเขากำหนดเองนะครับ ผมแค่เอาข่าวมาบอก :lol: :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย pekung เมื่อ 14 ต.ค. 2010, 19:53, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

pekung เขียน:นักกีฬาฯไม่ต้องเข้าประชุมครับ โจ้เข้าไปซ้อมได้แล้วนะ พรุ่งนี้ประมาณเที่ยง เด็กๆชาว Ligor จะเข้าไปประเดิมก่อน จะเข้าไปด้วยก็ยินดีนะโจ้
ครับน้ากุ้งผมคงสัก1-2วันค่อยเข้าไปครับช่วงนี้เรียนทั้งวันเลยประมาณวันพฤหัสบดีถึงจะว่างครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช”