กลุ่มสูงอายุทุ่งสง ชวนปั่นสบายๆ

ผู้ดูแล: Ligor007

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช
ที่อยู่ 74/41 ถ.อ้อมค่าย ต.ท่าวัง อ.เมือง นครศรีธรรมราช 80000
โทร 089-8663343 คุณวิชาญ
โทร 081-4763322 คุณสุวาส ฐิตินันท์ ประธานชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช
รูปประจำตัวสมาชิก
พละภูมิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 941 0405
Bike: LA CHALLENGER SIERRA PLUS
ตำแหน่ง: 9 ถ.รัษฎา อ.เมือง จ.ตรัง

Re: กลุ่มสูงอายุทุ่งสง ชวนปั่นสบายๆ

โพสต์ โดย พละภูมิ »

ขอนำกำหนดงานวิ่งลานสกามาฝาก คุณ E29IAN เพื่อนนักวิ่ง นักจักรยาน ... ได้พิจารณากันครับ .........

http://www.purunning.net/forum/index.php?topic=492.0

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย พละภูมิ เมื่อ 11 พ.ค. 2010, 21:38, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ถ้าไม่สู้แล้วจะรู้หรือว่า แพ้ หรือ ชนะ
panom_cat
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: กลุ่มสูงอายุทุ่งสง ชวนปั่นสบายๆ

โพสต์ โดย panom_cat »

ครั้งหนึ่งผมเคยเดินทางจาก อ.หาดใหญ่ มีจุดหมายปลายทางที่ "บ้านคีรีวง"
โดยเดินทางไปกับเพื่อนเสือรวม 6 เสือด้วยกัน คิดถึงการเดินทางครั้งนั้นเมื่อใด
ผมจะเปิด http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=81371 ขึ้นมาดู
และคิดว่าหากมีโอกาส ผมอยากจะไปสัมผัส "อากาศ" ที่นั่นอีกครั้ง

คุณ E29IAN จะเดินทางไปวันไหน ช่วยแจ้งให้ผมทราบด้วย
ถ้าจังหวะเหมาะคงจะได้ร่วมปั่นกันอีกครั้งครับ
TigerSmile'Hy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-4190187
team: "สสสสส." (สุมหัวกันปั่นยานพาหนะที่ต้องใช้ 2 ขาถีบ เพื่อความสนุกสนานและสังสรรค์)
Bike: SOMA SAGA, KHS Team St, KHS F20-T3, TheOldCan, Mazda, Honda, Yamaha / Map60cs / Nikon D3000 ...
ตำแหน่ง: 180/91 ม.1 ต.คอหงส์ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TigerSmile'Hy »

555 ลองกดตามที่คุณ "พ่า-นม" ... จ๊ะเอ๋เลยตรู :lol: ผมก็อยากไปนอนคืรีวง อีกคืน เขาเห?น 1 คืน รวม 2 คืน (ไม่รวมเดินป่า)

รูปภาพ

พูดเรื่องเดินป่า นึกถึงที่นี่ http://www.facebook.com/album.php?aid=1 ... 852&ref=mf
นักปั่นฯ, นักแข่ง ... ได้เจอแค่เส้นชัยที่ปลายทาง ทว่า นักท่องเที่ยว, นักเดินทาง ... ได้เจอเรื่องราวมากมายระหว่างทาง
WebSite | www.TigerSmile.Net
E29IAN
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: DALE F3 /Giant Propel

โพสต์ โดย E29IAN »

panom_cat เขียน:ครั้งหนึ่งผมเคยเดินทางจาก อ.หาดใหญ่ มีจุดหมายปลายทางที่ "บ้านคีรีวง"
โดยเดินทางไปกับเพื่อนเสือรวม 6 เสือด้วยกัน คิดถึงการเดินทางครั้งนั้นเมื่อใด
ผมจะเปิด http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=81371 ขึ้นมาดู
และคิดว่าหากมีโอกาส ผมอยากจะไปสัมผัส "อากาศ" ที่นั่นอีกครั้ง

คุณ E29IAN จะเดินทางไปวันไหน ช่วยแจ้งให้ผมทราบด้วย
ถ้าจังหวะเหมาะคงจะได้ร่วมปั่นกันอีกครั้งครับ
คุณ panom_catครับ วันที่ 20 มิถุนา เริ่มออกจากทุ่งสง ประมาน 05.00 ปั่นไปทางไม้หลาแล้วขึ้นเขาช้างสี ลานสกา คีรีวง

ขากลับ ขึ้นเขาธง มะนาวหวาน ทุ่งสง จบทริปภายใน หนึ่งวันครับ

หากว่าจะมาร่วมปั่นด้วยกันอีก ยินดีครับ ชวนเพื่อนนักปั่นมาเพิ่ม อีกก็ดีนะครับ :D :P :lol: :lol:
การให้โอกาสกับคนที่ ด้อยโอกาส ดีกว่าให้โอกาศกับคนที่ฉวยโอกาส
chin chanchum
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chin chanchum »

เรียนคุณ E29IAN ครับ เส้นทางที่คุณกำหนดในวันที่ 20 มิถุนายน 53 เยี่ยมยอดมากเลย ผมเองจะมารอพบคุณที่ศาลาบนสันเขาช้างสี แล้วจะปั่นกลับไปลานสกาด้วยกัน เข้าคีรีวงผมขอเสนอว่าให้เข้าทางสายโคจร คือเข้าทางแยกจาก 4015 ที่โค้งก่อนถึงสะพานท่าใหญ่ แล้วออกจากคีรีวงทางสายเก่าออกอำเภอลานสกาทางสายวัดโคกฯ(อาจจะเข้าย้อนศรก็ได้) ผมจะไปส่งถึงหลาพ่อท่านบนเขาธงถ้าอากาศไม่ร้อนมากๆ (ผมชอบปั่นหัวรุ่งตั้งแต่ตีสี่เป็นคนที่ไม่ค่อยชอบแดดสักเท่าไร) หวังว่าคงได้พบกันแน่นอน...จากลุงจินต์คนลานกา(เขาว่า)อากาศดี
คนลานกา..อากาศดี
panom_cat
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย panom_cat »

E29IAN เขียน:
panom_cat เขียน:ครั้งหนึ่งผมเคยเดินทางจาก อ.หาดใหญ่ มีจุดหมายปลายทางที่ "บ้านคีรีวง"

คุณ panom_catครับ วันที่ 20 มิถุนา เริ่มออกจากทุ่งสง ประมาน 05.00 ปั่นไปทางไม้หลาแล้วขึ้นเขาช้างสี ลานสกา คีรีวง

ขากลับ ขึ้นเขาธง มะนาวหวาน ทุ่งสง จบทริปภายใน หนึ่งวันครับ

หากว่าจะมาร่วมปั่นด้วยกันอีก ยินดีครับ ชวนเพื่อนนักปั่นมาเพิ่ม อีกก็ดีนะครับ :D :P :lol: :lol:
ขอบคุณมากครับคุณ E29IAN หากไม่ติดภารกิจจะไปร่วมปั่นครับ ดูเส้นทางแล้วชอบมากครับ
Ligor008
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-5976914
team: Ligor team nakhonsri
Bike: gary fisher

โพสต์ โดย Ligor008 »

chin chanchum เขียน:เรียนคุณ E29IAN ครับ เส้นทางที่คุณกำหนดในวันที่ 20 มิถุนายน 53 เยี่ยมยอดมากเลย ผมเองจะมารอพบคุณที่ศาลาบนสันเขาช้างสี แล้วจะปั่นกลับไปลานสกาด้วยกัน เข้าคีรีวงผมขอเสนอว่าให้เข้าทางสายโคจร คือเข้าทางแยกจาก 4015 ที่โค้งก่อนถึงสะพานท่าใหญ่ แล้วออกจากคีรีวงทางสายเก่าออกอำเภอลานสกาทางสายวัดโคกฯ(อาจจะเข้าย้อนศรก็ได้) ผมจะไปส่งถึงหลาพ่อท่านบนเขาธงถ้าอากาศไม่ร้อนมากๆ (ผมชอบปั่นหัวรุ่งตั้งแต่ตีสี่เป็นคนที่ไม่ค่อยชอบแดดสักเท่าไร) หวังว่าคงได้พบกันแน่นอน...จากลุงจินต์คนลานกา(เขาว่า)อากาศดี
พี่จินต์ครับ วันที่ 20 มิถุนายน 2553 ผมอ่านดูแล้ว ทีม ส.ว.ทุ่งสง ไปจากทุ่งสง และมี ส.ว.ลิกอร์ ไปจากนครศรี ฯ ซึ่งจะไปลานสกาทางตลาดไม้หลาด้วย...... ปีที่แล้ว นักกีฬาวิ่งมาราธอน เขามากลับตัวที่ ก.ม. 18 หรือ 19 คือประมาณ สามแยกทางเข้าปลายราง ผมว่า พี่จินต์มารอที่จุดกลับตัว ดีกว่านะครับ เรานัดเจอกันที่จุดนักกีฬากลับตัว เราก็ได้เชียร์ นักกีฬา หลังจากนั้น พวกเราจะได้ปั่นขึ้นเขาช้างสี พร้อม ๆ กับการเชียร์ นักวิ่งทุก ๆท่านที่กำลังวิ่งกลับเพราะ ทีม ส.ว. ลิกอร์ ลงแข่งรายการนี้ด้วย 4-5 คน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รับทราบครับคุณ Ligor008 ปีที่แล้วตื่นสายปั่นออกมาเขาปล่อยตัวนักกีฬาไปหมดแล้ว จะตามไปก็เกรงใจเขาเดี๋ยวไปกีดขวางการวิ่งเลยปั่นขึ้นเขาธง ปีนี้จะไปที่จุดกลับตัวให้ทันแน่นอน....(แต่ว่าต้องปั่นขึ้นเขาช้างสีทั้งไปและกลับ...รอดไม่รอดหว่า)
Ligor008
ขาประจำ
ขาประจำ

chin chanchum เขียน:รับทราบครับคุณ Ligor008 ปีที่แล้วตื่นสายปั่นออกมาเขาปล่อยตัวนักกีฬาไปหมดแล้ว จะตามไปก็เกรงใจเขาเดี๋ยวไปกีดขวางการวิ่งเลยปั่นขึ้นเขาธง ปีนี้จะไปที่จุดกลับตัวให้ทันแน่นอน....(แต่ว่าต้องปั่นขึ้นเขาช้างสีทั้งไปและกลับ...รอดไม่รอดหว่า)
ถ้าเราไปพบกันที่ จุดกลับตัว ยืนเชียร์ ให้กำลังใจ นักกีฬา ทุกท่านที่เข้าแข่งขัน เมื่อนักกีฬากลับตัวหมดทุกท่าน เราก็ปั่นจักรยาน ตามไป ห่าง ๆ อย่าเข้าไกล้ อย่างนี้เป็นการสร้างความปลอดภัย ให้นักกีฬาอีกต่างหากครับ....อีกอย่างครับ ผมปั่นขึ้นลงเขาช้างสี หลายครั้งแล้ว พี่จินต์ไม่ต้องห่วง ครับ ผมยังไม่เคยเห็นป้ายห้ามเข็นเลยครับ พรุ่งนี้ ผมจะลองเอาเสือหมอบ ปั่นขึ้นจาก ฝั่งไม้หลาดู ไม่ทราบไหวหรือเปล่า ครับ....
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เห็นแล้ววันนี้คุณLigor008ปั่นเสือหมอบขึ้นเขาช้างสีแล้วเข้าไปในคีรีวงทางสายเก่า ออกทางสายใหม่ ยอมรับครับว่าขาแรงจริงๆ.....นับถือๆ
Ligor005
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-7397607
team: Ligor team
Bike: klien LA Turbo เฟสสัน(สีแดง)

โพสต์ โดย Ligor005 »

chin chanchum เขียน:รับทราบครับคุณ Ligor008 ปีที่แล้วตื่นสายปั่นออกมาเขาปล่อยตัวนักกีฬาไปหมดแล้ว จะตามไปก็เกรงใจเขาเดี๋ยวไปกีดขวางการวิ่งเลยปั่นขึ้นเขาธง ปีนี้จะไปที่จุดกลับตัวให้ทันแน่นอน....(แต่ว่าต้องปั่นขึ้นเขาช้างสีทั้งไปและกลับ...รอดไม่รอดหว่า)
หวัดดีพีจินต์ วันอาทิตย์เห็นพี่จินต์แล้วจะเข้าไปทักทาย แต่เพื่อนรีบกลับก่อนกลัวขี่ตามเขาไม่ทัน ก็เลยรีบกลับก่อน พี่จินต์ผมมีเทคนิคขึ้นเขาหรือทางชันถ้าไปกัน 2-3คนสบายมาก(ไม่มีป้ายห้ามเข็นอย่าง 008ว่า) แต่ถ้าไปกันหลายฯคนหลายฯทีมให้อยู่หลังเพื่อน ให้เพื่อนขึ้นไปให้หมดก่อน แล้วหยุดยิงกระต่ายหรือจะทำอย่างก็ได้ ไปถึงเหมือนเพื่อน :lol: :lol:ผมทำประจำ :lol: :lol: :lol: สำหรับลิกอร์008เขาช้างสีถือว่าเด็กฯฯฯมักมากกก เขารามโรม เขาศูนย์ ท่านพิชิตมาแว้วทั้งน้านนน และอีกไม่นานนี้ท่านจะไปพิชิตเขาเหลียงซานอีก005ได้ข่าวมาอย่างนั้น :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณ คุณ Ligor005 ที่กรุณาแนะนำเทคนิคการปั่นขึ้นเนินสูงๆ จะลองเอาไปใช้ดู ฝากให้คุณ Mr.T_Technic ได้ฝึกด้วย ขาแรงเขาฝากมา ...ขอบคุณมากๆ..จากลุงจินต์คนลานกาอากาศดี
พละภูมิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 941 0405
Bike: LA CHALLENGER SIERRA PLUS
ตำแหน่ง: 9 ถ.รัษฎา อ.เมือง จ.ตรัง

โพสต์ โดย พละภูมิ »

Copy of DSC00389.JPG
Copy of DSC00389.JPG (54.1 KiB) เข้าดูแล้ว 491 ครั้ง
สว.อย่างเรา... จะไปวิ่ง หรือ ไปปั่นดีละเนี๊ยะ .... ถ้าวิ่ง มินิฯ ก็พอม้างงงง ......

แต่ก็ตั้งความหวังไว้ก่อนว่าไป เล็ก เล็ก ... อิ อิ
ถ้าไม่สู้แล้วจะรู้หรือว่า แพ้ หรือ ชนะ
TigerSmile'Hy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-4190187
team: "สสสสส." (สุมหัวกันปั่นยานพาหนะที่ต้องใช้ 2 ขาถีบ เพื่อความสนุกสนานและสังสรรค์)
Bike: SOMA SAGA, KHS Team St, KHS F20-T3, TheOldCan, Mazda, Honda, Yamaha / Map60cs / Nikon D3000 ...
ตำแหน่ง: 180/91 ม.1 ต.คอหงส์ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TigerSmile'Hy »

หุหุหุ คงอีกนานกว่าเราจะได้เข้ากลุ่ม สว. สว.นครฯ สว.ทุ่งสง :lol: :lol: :lol:
นักปั่นฯ, นักแข่ง ... ได้เจอแค่เส้นชัยที่ปลายทาง ทว่า นักท่องเที่ยว, นักเดินทาง ... ได้เจอเรื่องราวมากมายระหว่างทาง
WebSite | www.TigerSmile.Net
Ligor008
ขาประจำ
ขาประจำ

TigerSmile'Hy เขียน:หุหุหุ คงอีกนานกว่าเราจะได้เข้ากลุ่ม สว. สว.นครฯ สว.ทุ่งสง :lol: :lol: :lol:
ถ้ามาปล้านี่...... อย่าลืมพ้นมากินเบียร์ ที่ นครก่อนนะครับ เจอกันหลายครั้งแล้ว ได้คนแก้ว 2 แก้ว ไม่เคยเป็นทางการเลย
ไฟล์แนบ
208465-24.jpg (17.58 KiB) เข้าดูแล้ว 481 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช”