สรุปทริปตลาดโบราณนครเนื่องเขต อาทิตย์ ที่ 22 สิงหาคม 2553

Moderator: เสือเทคนิค

Re: สรุปทริปตลาดโบราณนครเนื่องเขต อาทิตย์ ที่ 22 สิงหาคม 2553

โพสต์ โดย Soo-T » 25 ส.ค. 2010, 18:48

suthepB เขียน:ขี่ไปพักค้างคืน กินเหล้า กินเบียร์ ร้องkaraoke แล้วปั่นกลับด้วยดีใหมครับ
เสือเทพ :roll:

อ.เทพ กำหนด วดป. มาเลย
ยังงี้ต้อง น้ำพริกกะปิ แม่บ้านจ็อด
ที่พัก บ้าน อ.เทพ
ลงตัวพอดี

Re: สรุปทริปตลาดโบราณนครเนื่องเขต อาทิตย์ ที่ 22 สิงหาคม 2553

โพสต์ โดย Soo-T » 25 ส.ค. 2010, 18:50

@Rider เขียน:
Soo-T เขียน:ของผมก็มีภาพเดียวเหมือนกัน

รูปภาพ

ไปทริปเขื่อนขุนด่าน
อ.สุธีร์ อย่าลืมฝึกร้องคาราโอเกะเพลงนี้นะครับ..

** อย่ากึ๊ดนัก น้องจ้า อย่ากึ๊ดนัก
ไผ่บอกว่าฮัก น้องจ้า อย่าฟังนึก
อย่ากึ๊ดลึก น้องจ้า อย่ากึ๊ดลึก
หันทำเป็นคึก บ่เอาอย่ากึ๊ดนัก
**

รูปภาพ

เสียดายมีอีกรูป เสียซะนี่ กำลังโอบเอวนักร้องพอดี ไม่รู้เป็นไง ชอบสมพงษ์กับคนที่ชื่อสะกดขึ้นต้นด้วยสระ "แ"

โพสต์ โดย หมู Civilman » 26 ส.ค. 2010, 12:03

suthepB เขียน:คุณหมู ฝากตามตากล้องของกลุ่มคนชานเมือง รูปที่เสือเทพขึ้นเวทีถ่ายรูปกับนักร้อง มีเสือเทพ นักร้องและทีมชานเมืองรวมเป็น3คนบนเวที มาโชว์พรรคพวกหน่อยนะน้องรัก
เที่ยวหน้าไปไหนดีหนอ มีเสื้อทีม....แหล่มๆ แบบนี้
ไปไหนดีเด้อ...
เสือเทพ

จัดให้แล้วครับ
รูปภาพ

โพสต์ โดย หมู Civilman » 26 ส.ค. 2010, 12:05

boontawe เขียน:
Soo-T เขียน:3. เขาชะโงก เขื่อนขุนด่านปราการชล

เป็นคำตอบสุดท้ายครับ

ขอลอกการบ้านด้วยครับ

โพสต์ โดย boontawe » 30 ส.ค. 2010, 07:41

หมู Civilman เขียน:มีภาพที่กล้องผมอีกครับ ยังไม่ว่างจะลงให้ชมครับ

รอชมภาพอยู่นะครับปี้หมู
ครอบครัวสุขสันต์
เอา ใจกัน
เข้า ใจกัน
ไว้ ใจกัน

โพสต์ โดย boontawe » 31 ส.ค. 2010, 22:09

ไปสำรวจมาแล้วอยากไปครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
เอา ใจกัน
เข้า ใจกัน
ไว้ ใจกัน

โพสต์ โดย หมู Civilman » 01 ก.ย. 2010, 07:34

มีท่าด่านโฮมสเดย์อยู่ใกล้ๆ มีทั้งห้องพักและที่ให้กางเต้นท์ มีลำธารใหลผ่านให้ได้เล่นน้ำด้วย ราคาไม่แพง ผมเคยไปกางเต้นท์นอนมาแล้ว ระยะทางถ้าปั่นจากมีนบุรีก็ร้อยกิโลขึ้น พอไหวมั้ยเสือหรั่ง

ภาพประจำตัวสมาชิก
@Rider
๐๘๖ ๖๑๐ ๒๔ ๒๒

โพสต์ โดย @Rider » 01 ก.ย. 2010, 08:16

หมู Civilman เขียน: ระยะทางถ้าปั่นจากมีนบุรีก็ร้อยกิโลขึ้น พอไหวมั้ยเสือหรั่ง

:o :o :o :o :o
เสือหรั่งน่ะไหว
แต่ผมนี่สิครับพี่หมู :roll:
@@@ Ride to the Moon @@@

โพสต์ โดย boontawe » 01 ก.ย. 2010, 08:30

หมู Civilman เขียน:มีท่าด่านโฮมสเดย์อยู่ใกล้ๆ มีทั้งห้องพักและที่ให้กางเต้นท์ มีลำธารใหลผ่านให้ได้เล่นน้ำด้วย ราคาไม่แพง ผมเคยไปกางเต้นท์นอนมาแล้ว ระยะทางถ้าปั่นจากมีนบุรีก็ร้อยกิโลขึ้น พอไหวมั้ยเสือหรั่ง

ปั่นกับคนรู้ใจแม้ระยะทางไกลสักพันลี้ ข้าน้อยก็มิหวั่น
@Rider เขียน: :o :o :o :o :o

มดแดงสู้ สู้ มดแดงสู้ตาย มดแดงไว้ลาย สู้ตาย สู้ สู้
เอา ใจกัน
เข้า ใจกัน
ไว้ ใจกัน

โพสต์ โดย Soo-T » 01 ก.ย. 2010, 09:45

วัน เดือน ปี อยากไปเมื่อไหร่บอกมาเลย ไม่อยากกำหนดเอง กลัวคนอื่นไม่ว่าง
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย Soo-T เมื่อ 01 ก.ย. 2010, 10:07, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย หมู Civilman » 01 ก.ย. 2010, 10:01

@Rider เขียน:
หมู Civilman เขียน: ระยะทางถ้าปั่นจากมีนบุรีก็ร้อยกิโลขึ้น พอไหวมั้ยเสือหรั่ง

:o :o :o :o :o

ทริปยาวๆก็คงต้องมีตัวช่วยด้วยรถบริการพิเศษ โดยเก็บค่าบริการขึ้นลงครั้งละเท่าอายุคนปั่น อยู่บนรถได้นาน5นาที ดีมั้ยครับ

@Rider

โพสต์ โดย @Rider » 01 ก.ย. 2010, 11:35

หมู Civilman เขียน:ทริปยาวๆก็คงต้องมีตัวช่วยด้วยรถบริการพิเศษ โดยเก็บค่าบริการขึ้นลงครั้งละเท่าอายุคนปั่น อยู่บนรถได้นาน5นาที ดีมั้ยครับ

ตกลงตามนั้นครับพี่หมู...
ผมอายุ 18
กว่าจะถึงเขื่อนขุนด่านกะว่าจะใช้ตัวช่วยสัก 10 ครั้ง
ค่าบริการขึ้นลง = 18 ขวบ x 10 ครั้ง = 180.-บาท
สบายมั่ก :lol: :lol: :lol:

จ่ายน้อยกว่าค่าพนันออกรอบตีกอล์ฟครึ่งๆเลยอ่ะ
ปกติผมเสีย 20 บาท/หลุม
เล่น 18 หลุม ก้อจ่าย = 360 บาทแน่ะ :roll: :roll: :roll:

โพสต์ โดย boontawe » 01 ก.ย. 2010, 13:07

@Rider เขียน:จ่ายน้อยกว่าค่าพนันออกรอบตีกอล์ฟครึ่งๆเลยอ่ะ
ปกติผมเสีย 20 บาท/หลุม
เล่น 18 หลุม ก้อจ่าย = 360 บาทแน่ะ :roll: :roll: :roll:

หลุม 19 หละท่าวหล่ายคร๊าบ :lol: :lol:
เอา ใจกัน
เข้า ใจกัน
ไว้ ใจกัน

@Rider

โพสต์ โดย @Rider » 01 ก.ย. 2010, 13:24

boontawe เขียน:หลุม 19 หละท่าวหล่ายคร๊าบ :lol: :lol:

แค่หลุม 11 ผมก้อหมดแรงแล้วล่ะคร้าบ... :lol: :lol: :lol:
แนบไฟล์
@Rider - 01.jpg
@Rider - 2.JPG
@Rider - 03.JPG
@Rider - 4.JPG